Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

học thổi sáo từ a đến Z ?

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
diepvien198 Posted: 07-22-2007 22:40 | Locked
Em chào mọi người! Em rất thích nghe thổi sáo. Em muốn được học thổi sáo nên em muốn nhờ các bác lão làng chỉ giùm cho em cách học như thế nào khi mà mình chưa biết gì cả. Mong nhận đựoc sự giúp đỡ.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
diepvien198 replied on 07-22-2007 23:00 | Locked
Bác nào có tài liệu hay webside nào day học thổi sáo từ đầu share cho em với. em cảm ơn nhiều.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Tuong Danh replied on 07-23-2007 0:11 | Locked
Bác saotruc nói (là trang này nè) rất chí phải đấy các bạn ạ! Ở trường dạy thổi sáo này các thầy cô rất nhiệt tình chỉ điểm từ kỹ thuật cũng như phổ biến tài liệu...không có gì giấu diếm, lại ân cần gần gũi...mặt khác chúng ta học mà không có học phí nữa...nói chung là rất tốt...các bạn cứ đến cầu Kiệu hay nhạc viện... đi rồi sẽ thấy những chỗ đó rất là khác biệt với trường Damsan này.
suong chieu
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 07-23-2007 23:26 | Locked

to Diepvien: bác ở khu vực nào, để xem có anh em nào trên diễn đàn gần đó tóm cổ bác, bắt bác tập luyện chơi. Đừng nói bác đang ở nước ngoài nha, anh em bó tay, hic hic...Big Smile

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Dạ, chúng em sắp khởi động lại chương trình video hướng dẫn học sáo , các pác ráng kiên nhẫn đợi ...chút xíu nữa thôi , tháng 8 này sẽ bắt đầu run ( thành thật xin lỗi vì đã để các pác "ráng đợi" nhiều lần rồi !)Zip it!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 07-25-2007 1:52 | Locked

hix ! thay cac bac tren dien dan ban luan "xung" qua .Ma tui lai cha biet gi ca .[:'(] (cam cay sao tren tay ma chang biet thui =>luc bat tong tam).Dau thang 8 ra phai den bac Son voi chu Thang "tam su hoc dao" mat thui.

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
replied on 08-03-2007 4:28 | Locked

Nếu có video thì quá tuyệt luôn,CHĂM NGHE KO BẰNG 1 THẤY. Em down cái dạy sáo trên ttvnol nhưng cais ông trung quốc cứ xì xà xì sồ chẳng hiểu cái j cả.hehe. Mấy bác up lên nhanh nha. Em down liền.thanks

LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
replied on 08-04-2007 4:59 | Locked
có rùi hả bác, Bác up lên chưa. Ở đâu
LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
replied on 08-04-2007 5:25 | Locked
Cám ơn các bác em tìm đc rồi, down thôi..........
LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
replied on 08-04-2007 18:34 | Locked

http://chi-v37.chi.youtube.com/get_video?video_id=19fz5iOJipg&OBT_fname=cach%20thoi.flv

http://chi-v43.chi.youtube.com/get_video?video_id=4NDFBLFGIIw&OBT_fname=cach%20cam.flv

http://ash-v42.ash.youtube.com/get_video?video_id=VRj3F0uuhJs&OBT_fname=note.flv

Đây là 3 video tui đã lấy link .FLV các bác có thể down về luôn nè. Rất mong sẽ nhận đc nhiều video học sáo.....Thanks

LoVe Me NoT......
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
conkhi_288 replied on 08-17-2007 22:54 | Locked

Hi! các bác cái nào,  tôi  là thành viên mới của diễn đàn rất mong ccs bác chỉ giáo thêm về môn sáo trúc này. Và tôi có góp ý với các bác admin là nên tạo một thư viện riêng để lưu trữ những bản nhạc đã được post lên diễn đàn. Tạo điều kiện cho thành viên dễ tìm kiếm cũng như đễ dàng trong việc chia sẻ những bản nhạc hay danh cho sáo. Vì trên thị trường hiện nay tìm kiếm những bản nhạc này rất khó, chỉ trông chờ vào việc chia sẻ của mọi người thôi. Mong rằng các pác sớm  cho ý kiến của em về vấn đề này.

Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tieu_kiem replied on 08-18-2007 3:11 | Locked

http://damsan.net/files/default.aspx

Dam san có thư viện mà bác 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
kimlamtk replied on 08-19-2007 6:36 | Locked
yeusao:

Còn nữa không ạh post hết lên đây để con down với Surprise, gian nan lắm mới kiếm dc trang này mừng hơn trúng số Stick out tongue (mà có mua vé số đâu đòi trúng ^^ )

Hồi tháng 6 vừa dc nghĩ hè lò mò đi tầm sư học đạo kết quả là mịt mù như nhìn chốn bể khơi

Đến khoảng tháng 7mới thấy dc trên mạng cái giới thiệu ở cung văn hóa lao động có mở lớp... từ tháng 5 Ick! năn nỉ gãy lưỡi mới lôi dc nhỏ bạn đi chung tới đó một buổi sáng chủ nhật đẹp trời để tìm hiểu quân tình, tới nơi đọc mấy tấm bảng quảng cáo thấy ghi lớp nhạc cụ dân tộc nhận đăng kí vào CN... mừng rỡ đi tìm nơi ghi danhCool gặp một bác bảo vệ trông hình sự đi vòng vòng một hồi mới dám tới gần hỏi ... ông ấy (vẫn típ tục hình sự) chỉ ngay cái phòng đăng kí kế bên ... amen cái này nó lại ghi "nhận ghi danh mọi ngày trừ CN" Zip it! trước lúc tới có gọi điện hỏi mà người ta nói ko rõ ràng gì hết, nghe mang máng đâu là T6 và CN ...hay T6 quay lại thử Sad sáng thứ 6 cũng đẹp trời, bỏ ngủ lê lết lên tập 2 , lần này đi lonely tới nơi còn sớm quá người ta chưa làm việc... thành ra đi lang thang như cái bangEmbarrassed tới lúc cái phòng đó mở cửa lại hỏi thì dc 1 câu "đăng kí cái đó ko phải ở đây em" ...điên chưa ( bác bảo vệ đâu ra cho con hỏi tội Confused ) hỏi han một hồi biết dc địa điểm nhưng dc thêm 1 câu "cái đó làm việc sáng CN ah em ơi" ... nộ khí xung thiênAngry (ko biết tức cái gì nữa >__< ) .CN ráng lấy hết tinh thần kiếm thêm nhỏ bạn khác đi chung (đi một mình đau tim quá Tongue Tied) lần này mò lên dc đúng nơi chốn , típ tục đi loanh quoanh cái phòng đó 10ph xem xét tình hình chiến sự rồi mới dám lân la vô hỏi thăm ... dc phán một câu "lớp tiêu sáo về hết rồi con" CN tuần sau con quay lại thử coi" cộng thêm mấy câu như sao giờ này mới tới..v.v.v Sleep bất quá tam sợ quá con một đi không trở lại Confused ==> kết thúc sự nghiệp tầm sư học đạo T__T

Thiên Giang Hữu Thủy Thiên Giang Nguyệt Vạn Lý Vô Vân Vạn Lý Thiên ...
Page 1 of 3 (36 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net