Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Dương tiên thôi mã...

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
langtu Posted: 07-01-2007 3:37

Tui mới luyện xong bài này, tuy vẫn còn đơn sơ lắm, với lại dùng sáo thường chứ không có mạng nên không được êm lắm, nhưng đã trót hứa với huynh đệ forum rồi thì phải làm thôi.

http://files.myopera.com/Conluankhach/files/Vung%20roi%20quat%20ngua....mp3

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hay lắm bác, bác ở đâu vậy , cho em tới học hỏi.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
wow pác thổi nghe phê wá ( bài này chắc 5 năm nữa Lee em mới rớ dzố, ko kẻo mất mạng), nhưng mà pác kiếm đâu ra nhạc nền hoành tráng thế , xin chỉ giáo cho bọn em với.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác thổi hay quá. Lại thêm 1 cao thủ nữa để học hỏi rồi :)

Bài này hôm trước crazy cũng post 1 bản hình như bác ấy thổi trong hôm tốt nghiệp thì phải.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác Sáo Trúc nói quá lời rồi, bác mà tới đòi học hỏi chắc tại hạ dẹp tiệm luôn quá. Hiện không còn ở tại Sài Gòn nữa nên cũng khó mà gặp được bác, có gì thì huynh đệ xin vui lòng chia sẻ cùng tại hạ trên diễn đàn, tại hạ luôn sẵn sàng. Phần nhạc nền này tại hạ tình cờ lấy được khi đang tìm tòi ở một trang web của Trung Quốc và đã mix lại dùng làm nhạc nền. Để rồi sẽ pót lên cho anh em sử dụng. Với phần nền này, huynh đệ cứ dùng sáo Do Việt Nam( hay là sáo F của Trung Quốc) là sẽ khớp. Rất mong các huynh đệ tập luyện tốt và chia sẻ cùng diễn đàn. 

http://files.myopera.com/Conluankhach/files/Duong%20Tien%20Thoi%20Ma-nhac%20nen%20G%20dur.mp3

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui nói thật lòng thôi. Thấy bác thổi rất tốt, còn tui thổi bài này chỉ thổi được cái ào ào thôi. mà nhạc nền này nó hơi chậm nhỉ, phải nhanh gấp đôi thổi mới sướng tuy là hỏng hay. Rất cảm ơn bác đã cho nhạc nền. Chắc về kỳ này khu  chung cư nhà tui khỏi ngủ luôn. hahaha
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Tui tính tốc độ chuẩn của bài này như thế là vừa, có một số ở TQ cũng thổi nhanh hơn. Tui theo tốc độ này vì trong phần khúc phổ Ngụy Hiển Trung tiên sinh có diễn giải là: khúc phổ diễn tả niềm vui của người nông dân đánh xe ngựa chở lương thực sau một vụ mùa thu hoạch...Bác cứ tưởng tượng tốc độ của vó ngựa kéo chiếc xe thì hình dung ra thôi. Loại xe này bác coi phim Tàu thì gặp nhiều lắm. Không thể chạy như ngựa đua được. Bác nói đúng, bài này mà thổi quá nhanh thì không còn diễn tả được cái phần mượt mà phới phới nữa. Bác mà thích tốc độ thì hôm nào tui share lên bài "Trại Mã" viết lại từ nhị hồ khúc phổ cho bác tha hồ "đua ngón" nha. :) 
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bài Trại Mã thì tui cũng có rồi, và cũng thường nghe  lắm, tui cũng thổi bài này hoài. Nhưng củng hỏng có nhạc nền, nếu bác có thì cho em xin

http://damsan.net/forums/thread/56.aspx 

Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net