Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Oriental Flute ( video gioi thieu boi MinhNgo )

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Minhngo Posted: 04-10-2009 20:10

Hello tất cả mọi người. Hôm nay theo yêu cầu của một bạn trongforum nên MinhNgo làm cái clip ngắn này. Thật sự nó không làm hài lòng lắm vì cái mic hư làm giảm đi rất nhiều âm sắc của Oriental Flute. Hy vọng lần sau sẽ tốt hơn. Thanks

P/S : cái âm thanh mà trong clip MinhNgo là rất rất dở so với ngòai thực của Oriental Flute. Mong Erik Flute Maker thông cảm. 

http://www.youtube.com/watch?v=mswQjbckSZg

[Youtube:mswQjbckSZg]

"A flute on the floor is a flute no more"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi Minhngo !

Bạn nên chơi một bản tâm đắc bằng Oriental Flute.Mình nghĩ mọi người mới cảm nhận được cái rì dó từ âm thanh của oriental flute mang lại

Bởi

nó giống như sáo ngang 10 lỗ của Việt Nam ấy.Nếu thổi C,D,E,F,G...... thì nghe trả ra cái rì .nhưng nếu tấu lên một tác phẩm hay thì .......................

Thankxx minhngo đã giới thiệu về  nhạc cụ !!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hay quá, lần trước chỉ có clip quảng cáo của ông Erik, hôm nay mới được nghe tiếng sáo từ người mua. Bác Minhngo thu xếp sớm thu hẳn 1 bài đi nghe cho đã.

Âm sắc cây sáo này nghe thích thật đó.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tiếng sáo trầm trầm u uất quá nhỉ. Bác MinhNgo làm 1 bản lẹ đi, để em xem thế nào. Em đang thắc mắc tiếng sáo này thì chơi đc loại nhạc nào là hợp nhất ....

P/s : Cầm ống sáo này trong trang phục đó, cả tấm thảm trên sàn nữa, thấy bác ....thần bí quá.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáo này thổi mấy bài gọi rắn là hạp nhất Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Âm của nó nghe trầm thật đó! mà bác MinhNgo đang ở đâu thế, hình như không phải ở Việt Nam thì phải :D

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Sáo đẹp .

Nhưng chưa đếm được nó mấy lỗ .

Cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dậy Ta có thêm người nữa để yêu thương.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
doangia:

Sáo đẹp .

Nhưng chưa đếm được nó mấy lỗ .

Hi doangia, Oriental Flute mình đã từng nói là copy của Shakuhachi và nó là dạng Pentatonic Scale. Pentatonic có nghĩa là 5, như vậy Oriental Flute có 5 lỗ đấy bạn à. Have fun!

"A flute on the floor is a flute no more". Nhớ nhé các bạn! 

P/S : theo yêu cầu của các bạn, MinhNgo sẽ chơi 1 bản hòanh tráng để phát huy hết Oriental Flute và giờ đang chọn địa điểm thích hợp. Có thể là 1 thảo nguyên chăng? Dù sao thì hẳn nhiên là chất lượng video lẫn âm thanh tốt hơn. 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Sáo đẹp ghê mà tiếng nghe có vẻ u uất. Nghe bác Minh nói như vậy mà còn dở hơn ở ngòai rất nhiều nữa thì không biết ở ngòai nó thế nào. Muốn xem quá.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bạn này đẹp trai thật đấy. Nhất là đầu tóc rất ấn tượng. Phong cách rất là trẻ trung và hào hoa. Chị em mà xem được clip nay chắc sẽ tập sáo nhiều hơn.

Thêm vài clip có nhạc nữa đi bạn. Cây sáo 5 lổ của bạn là nét mới trong diễn đàn này đó. Mong.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Tiếng này nghe là lạ, không giống với những j trên DS đã từng biểu diễn. Đúng là càng đi càng biết ta là thằng ngu :D...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
"Càng đi càng biết ta là thằng ngu".haha.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cây sáo phương đông này làm bằng chất liệu gì đặc biệt ko hả anh MinhNgo?

em cũng đã xem đoạn giới thiệu của ông Erik thì thấy nó có 5 lỗ (4 trước 1 sau) vậy thì chắc chỉ thổi được một số bài soạn riêng cho nó phải không? Hay thổi thế nào để ra được 6 nốt nhạc?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
SapinT:

Cây sáo phương đông này làm bằng chất liệu gì đặc biệt ko hả anh MinhNgo?

em cũng đã xem đoạn giới thiệu của ông Erik thì thấy nó có 5 lỗ (4 trước 1 sau) vậy thì chắc chỉ thổi được một số bài soạn riêng cho nó phải không? Hay thổi thế nào để ra được 6 nốt nhạc?

Hi SapinT, về chất liệu đặc biệt thì theo Minh nghĩ không có gì đặc biệt lắm. Chỉ là bamboo của vùng Florida yên bình thôi.

Còn về phần thổi thì không hẳn là chỉ thổi được những bài soạn riêng cho nó, nhưng nếu bạn muốn chơi nhiều thể loại thì đòi hỏi công sức tập luyện cũng sẽ khó hơn. Minh đã từng nói nó là bản copy của Japanese Shakuhachi nên về cách bấm, thổi, nốt thế nào cũng gần tương tự.

Hi bác NguyenTan : Cám ơn bác, giống như ý bác cháu cũng hy vọng đem nhiều cái mới vô DamSan, vì bao giờ có mới, có cũ vẫn vui hơn là một thứ mà. Và Damsan cũng là forum về bamboo flute Việtnam duy nhất cháu biết.

Hi Ichiwin : Ở đâu thì cũng là người Vietnam, tâm hồn hướng về Vietnam đó bạn. Đó là lý do Minh tìm ra được forum DamSan này đó.

Minh Ngo

Thân!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Minhngo:
Hi Ichiwin : Ở đâu thì cũng là người Vietnam, tâm hồn hướng về Vietnam đó bạn. Đó là lý do Minh tìm ra được forum DamSan này đó.

Bác Minh nói câu này hay quá Yes

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net