Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi khoe tiêu của anh em!

rated by 0 users
This post has 20 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong Posted: 03-01-2009 19:18

dần dần thì anh em rùi ai cũng sở hữu những cây tiêu của riêng mình! topic này là để anh em khoe tiêu, đây là ngôi nhà chung của tiêu Dam San!

giới thiệu bộ tiêu của em, là nỗi ám ảnh của Qui lão khi ra nhà em chơi, nằm ngủ mà cứ lo bị tai nạn! hic  mảng tường đầu giường ngủ của em đây! he he he

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Phòng của anh Thoong có thể cung cấp......"dùi cui" đủ cho cả 1 tổ dân quân tự vệ lúc cần thiết hì hì.

Anh Thoong ơi, hôm nào cầm cây thiết tiêu thu 1 bản đi anh, em muốn nghe âm thanh của nó thế nào.

P/s : Làm sao đính tiêu, sáo lên tường nhỉ, đóng đinh à :(

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nhà bác thoòng lắm tiêu với sáo thế này thì có mời trộm vào thì cũng ko thằng trộm nào dám vào, nhìn ở ngoài đã khiếp vía rồiZip it!

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kỳ sau, nếu tui ra nhà lão Thoong ngủ, chắc là phải xài cái mai rùa lọai tốt. Chắc là phải rèn một cái mai bằng sắc. Chứ tình hình này tui không an tâm khi ngủ ở nhà lão Thoong. Không biết mấy cây này có đặt tên chưa. Cứ cái đà này thì chúng ta cũng không còn từ để mà đặt tên cho tiêu nữa. Ngòai Lão Thoong thì Saonhua va MHM cũng có một kho tiêu, mở kho đi cho bà con ắcxì chơi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cây Made In China của anh Thoòng nhìn " ngon hàng " thế nhỉ Stick out tongue
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cây này là 250 tệ đó bác, để trưng cho nó oách he he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tui cũng có 3 cây tiêu. hôm nào phải chụp hình khoe mới đc. Nhưng mà để ra Canon lượm cái máy ảnh nào ngon nhất cài đã hehe (nổ buuuùm)

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ơ, em thấy ngoài cùng bên phải có cái gì đó không treo mà chống xuống đất (hình như cũng là một tiêu ?!?!). Cái "tiêu" này gì mà dài thế bác Thoong?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

à, há há nhìn ra rồi, hình như chuThoong cũng lấy tiêu để làm chổi thì phải?!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáo china " chơi được " thì tầm bao nhiêu vậy anh Thoòng hay cứ phải là 1.300.000 là ok
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

dạ đó là cây gậy mây đấy ạh, em dùng để giăng mùng,

to bác Thoại, cây của em thấy thổi cũng được rùi đấy ạh , ko nhất thiết cứ phải hàng mắc tiền, đôi khi hàng mắc tiền mình thổi lại ko hay thì sao!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
chuthoong:

dạ đó là cây gậy mây đấy ạh, em dùng để giăng mùng,

to bác Thoại, cây của em thấy thổi cũng được rùi đấy ạh , ko nhất thiết cứ phải hàng mắc tiền, đôi khi hàng mắc tiền mình thổi lại ko hay thì sao!

Hee he bác thoòng quấn dây cả cái gậy móc màn đó anh em ạ, em thì cứ nghĩ đó là cây tiêu ai dè lại là cái gậy

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic đó là bệnh nghề nghiệp đấy ạh! cũng như cái hồi em nghĩ ra kiểu lấy cái nút áo gắn vô đầu sáo, hic thế là khi ra đường cứ thấy chị em đi qua em nhì chằm chằm vô những chỗ...có nút,  hic có những cô mặc quần jean mà có tới mấy chục cái nút, báo hại em nhìn theo sái cổ, hic hic ai ko biết lại nghĩ em thế nọ thế kia, cuối cũng thì căn bệnh này cũng chấm dứt khi em tìm ra được 1 cái tiệm chuyên bán nút đấy ạh!
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

chuthoong:
hic đó là bệnh nghề nghiệp đấy ạh! cũng như cái hồi em nghĩ ra kiểu lấy cái nút áo gắn vô đầu sáo, hic thế là khi ra đường cứ thấy chị em đi qua em nhì chằm chằm vô những chỗ...có nút,  hic có những cô mặc quần jean mà có tới mấy chục cái nút, báo hại em nhìn theo sái cổ, hic hic ai ko biết lại nghĩ em thế nọ thế kia, cuối cũng thì căn bệnh này cũng chấm dứt khi em tìm ra được 1 cái tiệm chuyên bán nút đấy ạh!

thế này thì đúng là to tội rồi, thế mấy cô ấy có nhìn lại bác koBig Smile

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thế mới có chuyện là, bình thường ra đường các cô các chị đã quen nhìn anh Thoòng hai vai giắt 2 cây tiêu, đến một hôm anh Thoòng quên tiêu ở nhà, làm các cô các chị cứ bối rối mãi vì ko biết nhìn cái chi chi .... cho nó ... mát mắt Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 2 (21 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net