Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tin cực sốc !

rated by 0 users
This post has 60 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
quasimodo replied on 02-24-2009 5:18 | Locked
saotruc:

Damsan chúng ta ngòai những vụ này còn nhiều thứ cũng gây sốc  không kém.

Khi xem lại đọan video ngày xưa, MHM phát hiện một bóng ma ngồi buồn bã bên cây cột.

Nhờ bác rùa nói mới nhớ lại mà tui đã từng thấy bóng ma này lững lờ sau yên xe của MHM ít nhất là 3 lần rồi. Lúc đó sợ quá đâu có dám hỏi MHM đâu, chỉ nghe lao xao trong gió, nghe kỹ thì dường như bóng ma này theo MHM để học violon Tongue Tied

www.damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
quasimodo:

ha ha ha, vậy thì bà con ơi, những lần off sau chúng ta nhớ chọn nơi nào thật âm u, thật rộng rãi, xung quanh leo lét vài ngọn đèn nữa thì càng tốt, để đón mừng khách quý nhé !!!

Em có ý kiến thêm thế  này, đó là ..cầu cơ. Ví dụ trong buổi off ngoài bãi tha ma, đến lượt anh Saotruc thì anh Saotruc sẽ hỏi cơ xem cơ muốn nghe bài nào rồi thổi bài đó hehehe.  Hy vọng ko có cơ nào yêu cầu bài "tui chết oan uổng lắm" =))

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
wow_heron replied on 02-24-2009 19:16 | Locked

còn kg thì bài "người về từ nòng súng" :))

lúc đó kg biết có ai dám thổi kg? mà trong hoàn cảnh đó thì chắc kg học cũng có thể sử dụng chiêu "reo lưỡi" một cách tài tình há.

=))

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Lúc đó sáng tác ra kỹ thuật líu lưỡi luôn chứ reo réo gì.

Coi chừng cơ nó ko chạy ra tên bài hát mà chạy ra  :"mày đang ngồi trên mộ tao đó thằng quỷ".

Nhớ đem nhang theo nha.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 02-24-2009 22:30 | Locked

Các bác nói chuyện buồn cười quá, đọc xong làm tui nhớ tới việc bác Tiểu Ngoan Đồng hẹn mọi người đi tập ở "Nghĩa Đô sơn trang", nhưng vì vừa đọc bài này xong nên sang bên kia đọc thành "nghĩa trang Nghĩa Đô" :)), thấy ớn quá, đọc kỹ lại mới biết mình nhầm.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 02-25-2009 17:21 | Locked
Ở các vùng quê, sáo luôn bị người dân cho là thứ dùng để gọi ma gọi rắn. Tui thổi 7-8 năm liền. Những nguời hàng xóm không ai dám nói tui câu nào. Mà họ cứ đi thì thầm với nhau. Có nguời còn đến tìm mẹ tui "sao chị cho nó thổi, ma tới đó". May mà mẹ tui không sợ ma, thôi thì tiếng sáo của tui đã tắt cách đây 8 năm rồi. Tui thường tập sáo đến 9h tối. Ở quê, 9h gọi là khuya rồi. Mỗi lần tui thổi là thiên hạ vào nhà, đóng của. Ngày trước, nhà tui thường hay bị trộm ghé thăm, trộm lớn thì ít, nhưng trộm nhỏ thì nhiều. Chúng hay leo vào hái trái cây vào lúc chiều tối. Tui thuờng lấy sáo ra thổi vào lúc này, thế là chống được trộm. Tui ở Bình Thuận, là nơi nỗi tiếng về ma. dân gian có câu "cọp khánh hòa, ma bình thuận". Từ ngày tui thổi sáo, thế là có vài con ma xuất hiện quanh nhà tui từ miệng của các nguời hàng xóm. Thế đấy, tiếng sáo thật đa năng. Vào sài gòn này, tui thổi sáo, cũng có nhiều bóng ma xuất hiện, nếu muốn gặp chúng thì thứ 7 hàng tuần ra công viện hòang văn thụ hay chủ nhật ở công viên tao đàn sẽ thấy chúng lượn lờ. Một con ma khá nỗi tiếng  và xuất hiện lâu năm trở thành cô hồn là ma hói leehonso. Nếu muốn xem thì sáng chủ nhật lên cung văn hóa lao động, ta sẽ thấy con ma này cứ ngồi thè luỡi liếm cây tiêu, chập ..chập...
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cu đen replied on 02-25-2009 18:57 | Locked

saotruc:
Ở các vùng quê, sáo luôn bị người dân cho là thứ dùng để gọi ma gọi rắn. Tui thổi 7-8 năm liền. Những nguời hàng xóm không ai dám nói tui câu nào. Mà họ cứ đi thì thầm với nhau. Có nguời còn đến tìm mẹ tui "sao chị cho nó thổi, ma tới đó". May mà mẹ tui không sợ ma, thôi thì tiếng sáo của tui đã tắt cách đây 8 năm rồi. Tui thường tập sáo đến 9h tối. Ở quê, 9h gọi là khuya rồi. Mỗi lần tui thổi là thiên hạ vào nhà, đóng của. Ngày trước, nhà tui thường hay bị trộm ghé thăm, trộm lớn thì ít, nhưng trộm nhỏ thì nhiều. Chúng hay leo vào hái trái cây vào lúc chiều tối. Tui thuờng lấy sáo ra thổi vào lúc này, thế là chống được trộm. Tui ở Bình Thuận, là nơi nỗi tiếng về ma. dân gian có câu "cọp khánh hòa, ma bình thuận". Từ ngày tui thổi sáo, thế là có vài con ma xuất hiện quanh nhà tui từ miệng của các nguời hàng xóm. Thế đấy, tiếng sáo thật đa năng. Vào sài gòn này, tui thổi sáo, cũng có nhiều bóng ma xuất hiện, nếu muốn gặp chúng thì thứ 7 hàng tuần ra công viện hòang văn thụ hay chủ nhật ở công viên tao đàn sẽ thấy chúng lượn lờ. Một con ma khá nỗi tiếng  và xuất hiện lâu năm trở thành cô hồn là ma hói leehonso. Nếu muốn xem thì sáng chủ nhật lên cung văn hóa lao động, ta sẽ thấy con ma này cứ ngồi thè luỡi liếm cây tiêu, chập ..chập...

dân gian có câu "cọp khánh hòa, ma bình thuận". ; vậy cọp "khánh hoà" là ai? hehe...ma ' bình thuận" thì em biết rùi.

ma hói leehonso. Nếu muốn xem thì sáng chủ nhật lên cung văn hóa lao động, ta sẽ thấy con ma này cứ ngồi thè luỡi liếm cây tiêu, chập ..chập...
: " hói mà đẹp trai, lại mập, hoà hoa mới ác !!!

sáo ! tình yêu của tôi
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
wow_heron replied on 02-25-2009 19:22 | Locked

hí hí, vậy anh rùa là ma bình thuận, còn lee có tên mới là ma le

:))

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
linh_2271991 replied on 02-26-2009 2:15 | Locked
saotruc:

Damsan chúng ta ngòai những vụ này còn nhiều thứ cũng gây sốc  không kém.

Khi xem lại đọan video ngày xưa, MHM phát hiện một bóng ma ngồi buồn bã bên cây cột.

Bác nhớ kĩ lại chắc là chị nào đó chứ làm j có ma

Hay là photoshop

0 tin có ma đâu Tongue Tied

http://damsan.net/forums/23150/PostAttachment.aspx
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
quasimodo replied on 02-26-2009 9:49 | Locked
cu đen:

dân gian có câu "cọp khánh hòa, ma bình thuận". ; vậy cọp "khánh hoà" là ai?

Ha ha, không biết "cá mập" Khánh Hòa khi lên bờ có được xem là biến thành "cọp Khánh Hòa" không vậy bà con? Big Smile

Nếu đúng vậy thì con ma hói của Đam San miền Nam, mỗi sáng chủ nhật ở cung văn hóa Lao Động ngồi thè lưỡi liếm cây tiêu, chập ...chập ...liếm ... liếm ... , hói mà đẹp chai, mập và đào ao... í lộn đào hoa, chính con ma í là nhận vật hiểu rõ nhất về "cọp Khánh Hòa", đêm quên ăn ngày quên ngủ mà thương thầm nhớ trộm rồi còn đập đầu thề nguyền rinh "cọp Khánh Hòa" về làm bà vợ tư của hắn nữa.

www.damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 02-26-2009 15:30 | Locked
Cọp Khánh Hòa có thể có liên quan tới bác follagain ?! Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
doremon replied on 03-06-2009 22:07 | Locked

Không biết thuở nhỏ mọi người thế nào, chứ còn tôi thì nó lãng mạn lắm. Lãng mạn đến nỗi không biết có thực hay không, Mỗi khi có chuyện buồn tôi lại hay nhớ về nó, Cô bé bamboo-flute bé nhỏ của tôi…

Thưở đó, chúng tôi hay gặp nhau và cười với nhau, nhưng các bạn biết đó

Sau đó cô ấy qua tây dương du học. Thực ra, từ khi lớn tới giờ chưa gặp lại, nên tôi hằng mơ tưởng người thuở xưa bây giờ đã trở thành như thế này

Tôi cứ chờ cô ấy trở về.  Chờ mãi  ... Nghe đồn cô ấy có tặng sáo cho ớt cay

Có ngờ đâu..., cứ  tưởng   chuyện cô ấy tặng sáo cho ớt cay chỉ là tình chị em. Ai ngờ si mê sắc đẹp quá …  mà cô ấy nhờ công nghệ hiện đại của Tây dương quyết tâm thay đổi giới tính,

Người tôi yêu biến thành... lảo Đông tà  đực rựa, oai hùng  như Lý tiểu long  thế này...

Chịu nỗi không trời ?? ?

Vỡ mộng, ... hận... ,buồn.... Cho nên tôi muốn khắc …

Vì thế các bạn đừng cười khi thấy tôi sầu đời như thế này

Ô hô! Có  ai  yêu tôi không?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 03-07-2009 4:03 | Locked

Hận đời đen bạc
Hận kẻ bạc tình
lấy máu của mình
Khắc lên hai chữ..
  " HẾT MÁU "

hị hị, hôm nào bác làm nốt cái avartar kí sự cho nó đủ bộ.

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 03-07-2009 4:35 | Locked
to doremon: hizhiz,bác nàm em hui pị xí hủ rùi,em iu đời tha thít dza dzít mà bác nỡ nói chế,hizhiz
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 03-07-2009 10:22 | Locked
vụ này thì to đây, phải gọi là cực cực sốcGeeked

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 4 of 5 (61 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net