Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

SapinT:
Cho em hỏi, cô bé mùa đông và ngôi nhà hoa hồng là sáng tác của Vịêt Nam hả các anh?

Ngôi Nhà Hoa Hồng (Sáng tác: Nguyễn Văn Chung - Thể hiện: Bảo Thy - Quang Vinh) 
Cô Bé Mùa Đông (Sáng Tác : Phạm Toàn Thắng - Nhocten)

Ku cậu Nhóc Ten này dạo gần đay mới biết là vẫn còn đang ngồi trên ghế nhà trường, chơi Guitar và tự sáng tác, còn sáng tác một bài nữa mà được phản hồi cũng tốt là bài "Nam sinh nữ sinh" (Nhưng mà mình nghe ko đc thích bài này cho lắm)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hay hay lắm, sáng tác của VN chứ! Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hix, mấy ngày nay tập "cô bé mùa đông" kết quả là tai phải bị ù
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ChangkiFung:

SapinT:
Cho em hỏi, cô bé mùa đông và ngôi nhà hoa hồng là sáng tác của Vịêt Nam hả các anh?

Ku cậu Nhóc Ten này dạo gần đay mới biết là vẫn còn đang ngồi trên ghế nhà trường, chơi Guitar và tự sáng tác, còn sáng tác một bài nữa mà được phản hồi cũng tốt là bài "Nam sinh nữ sinh" (Nhưng mà mình nghe ko đc thích bài này cho lắm)

sao em lên google thì thấy người ta bảo ngôi nhà hoa hồng là ăn cắp của người ta mà. Em cũng từng nghe một bài TQ nhạc nnhh nữa đó
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ChangkiFung:

SapinT:

nhầm rồi bạn ơi, bảo là nhạc nước ngoài lời Việt nghe còn xuôi tai chứ bảo là sáng tác thì đích thị là ăn cắp (hay còn gọi là đạo nhạc)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Cũng lên Google search mà ra đấy, nhưng tìm mãi rồi chưa thấy bài nào bảo đây là nhạc ngoại hay có bản nào của nước ngoài cả, cũng có thể chưa được cập nhật, phiền bạn nào tìm thấy bản của TQ thì post link lên nhé, giả có là bản của TQ thì mình thích nghe bản gốc hơn. Dù sao cũng phei chỉ ra bằng chứng thì đỡ phải tranh luận không.

Đành rằng các bài hát do Bảo Thy sáng tác hoặc hay hát đa số đều là nhạc nước ngoài nhưng hẳn cũng không phải tất cả, không biết mọi người có hay nghe nhạc trẻ TQ không, họ cũng lấy nhạc nước ngoài điên cuồng mà. Oài Nguyễn Văn Chung là tên nào nhỉ.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

đây là link nói về bảo thy. Mấy anh vào xem

http://forum.zing.vn/archive/index.php/t-250657.html

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nhóc tập sáo:

đây là link nói về bảo thy. Mấy anh vào xem

http://forum.zing.vn/archive/index.php/t-250657.html

Ah bài này mình cũng có đọc rồi, đa số là những suy đoán cá nhân, giọng điệu có thẻ gay gắt tuy nhiên vẫn còn một số thông tin không được chính xác, thời gian gần đây theo dõi nhạc trẻ thì thấy phần nhiều các bài hát nếu mượn thì cũng có ghi nhạc nước ngoài rồi. Nếu bạn có theo dõi nhạc trẻ của TQ nhiều thì sẽ thấy nếu bài nào lấy giai điệu của TQ sẽ biết ngay, vì từ khi xuất hiện bên TQ tới khi có lời VIệt là khá lâu, hai nữa phần giai điệu hầu như để nguyên, lại toàn thấy các bài khá hot cho nên chẳng nhầm lẫn đc, mình thì mình thất vọng lâu rồi nên bây giờ thấy thế cũng khá bình thường. Quan trọng là không có chỗ nào nói là bài Ngôi nhà bông hồng là nhạc TQ, nữa đây cũng không phải sáng tác của Bảo Thy.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Các cao thủ ơi  ai có bản nhạc "So in love" trong phim Chuyện tình Harvard cho mình xin với.Cảm ơn trước nha. 

Link: So in love http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=k9DfEfGj9G

Bao giờ cũng phải luôn luôn có một nơi nào đó để đến. Bạn hãy yêu tự do hơn tất cả và làm điều thiện ở bất cứ nơi nào có thể.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đây nè bà chị ơi: http://www.4shared.com/get/21107850/9047c05d/So_in_love.html

Cái này do anh chapi đã chỉ một lần rồi thì phải.

Sunrise tỷ tỷ đã 24 yia âu chắc chồng con đề huề rồi mà trông vẫn nhí nhảnh thế!!! Big Smile

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Thanks SapinT nhé. Chồng con đề huề rồi phải nhí nhảnh hơn chứ ko thì nhanh chóng thành cụ bà lắmBig Smile
Bao giờ cũng phải luôn luôn có một nơi nào đó để đến. Bạn hãy yêu tự do hơn tất cả và làm điều thiện ở bất cứ nơi nào có thể.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bài này rất hay mấy bác "prồ" có thể cho em sheet được không ạ

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=JUbdGQHxq8( phim tiểu ngụ nhi và hoa vô khuyết )

em lười quá, mới mò được mấy mấy nốt đầuStick out tongue

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

mãi mới kiếm được sheet bài Now and Forever

nhờ các bác dịch giọng hộ

http://www.mediafire.com/?bmzqynzd0wm

(sry vì là file .pdf nên mình ko biết cách cắt ảnh ra thành .jpg)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
naf-page1.jpg Now and forever picture by Tsapin

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ặc. cái bản này note cao quá. Mình không kiếm đựơc bản nhạc nên chỉ ngồi mò ra thôi. bắt đầu bằng note sol, đã thấy nó cao lắm rồi vì note cao nhất lên tới si2. Nghe thổi thì rất êm, nhưng đến lúc thực hành thì nghe chói tai lắm. Dịp tết vừa rồi còn có hứng, suốt ngày thổi bài này. Nhưng rồi bi giờ thì chán.

Vừa rồi mò thêm bản missing you trong mấy bài của bác hoàng anh nữa.Hix. Nghe thổi thì rõ hay. Nhưng mà bài nào cũng chói tai.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Page 18 of 54 (808 items) « First ... < Previous 16 17 18 19 20 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net