Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

mấy bác đọc dùm em dòng đầu tiên của bài chiếc khăn gió ấm với.đọc theo kiểu đồ rê mi ..í..e ko biết cách đọc những nốt nhạc,nên nhờ các bác đọc giùm cái

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

chieckhangioam.jpg khăn gió ấm picture by 20F3

đây là bản sheet. anh về  mà tự ghi ra giấy 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hồi học trung học anh không được học âm nhạc ah?

hay sao không biết đô rê fa son ...Sad

Not Ranked
tiểu cầm thủ
note cao mà thăng giáng thế kìa thổi làm sao??
Người ta dạy anh rằng 1 giờ=60phut và 1p=60s nhưng không ai nói với anh rằng một 1s vắng em là một giây bất tận 1p vắng em là một phút vĩnh hằng//
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

huucoc:
bác alex nên post link bản nhạc cả một loạt cho nhanh.cảm ơn sự nhiệt tình của bác!

để anh spam tý chứ.hihi.mà chẳng thấy nhân nào cảm ơn thế nhỉ, mai ko post nữa. hihi

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kyo_cz:

mấy bác đọc dùm em dòng đầu tiên của bài chiếc khăn gió ấm với.đọc theo kiểu đồ rê mi ..í..e ko biết cách đọc những nốt nhạc,nên nhờ các bác đọc giùm cái

kyo à, để thực sự bắt đầu tốt được bạn nên học qua nhạc lý đã nhé. ít nhất là đọc được bản nhạc chứ.chúc bạn sớm thân quen và có tác phẩm đầu tiên chia sẻ cùng anh em trong diễn đàn.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

danmach:
note cao mà thăng giáng thế kìa thổi làm sao??

đó là đoạn sau của bài hát, họ hát cũng nâng tông lên nên mình phải thổi cả nốt thăng thôi mà bạn. Nhưng cũng chỉ có C và F thăng thôi, mình nghĩ nếu bạn thổi sáo 10 lỗ thì không phải là chuyện khó, và nếu là sáo 6 lỗ thì bạn cố gắng luyện cho ngón tay dẻo một chút là được mà.

nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì bài này không phù hợp để thổi sáo... Geeked

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đúng đúng, em cũng nghĩ thế, bài chiếc khăn gió ấm thổi sáo không được hay cho lắm, có mỗi đoạn điệp khúc thổi nghe còn tàm tạm, chứ đoạn đầu chán chết!

Thổi mùa đông không lạnh là hay nhứt đó! Yes

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Cả bài "cô bé mùa đông" cũng hay, mỗi tội hơi cao thôi, dịch giọng xuống tí cũng được, ngoài ra "Chị tôi" - Trọng Đài, eyesonme cũng hợp phết.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
thổi mấy bài này đúng là cũng tạm được rồi. thăng giáng thì tốt nhất là dùng anh 10 lỗ , không thì đóng nửa huyệt ở anh 6 lỗ cũng được.hic. tui thì chẳng thể cầm vừa anh 10 lỗ , toàn bị hở thôi, cũng đang tập đây. dùng anh 6 lỗ quen tay rồi.hic.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

alex:
thổi mấy bài này đúng là cũng tạm được rồi. thăng giáng thì tốt nhất là dùng anh 10 lỗ , không thì đóng nửa huyệt ở anh 6 lỗ cũng được.hic. tui thì chẳng thể cầm vừa anh 10 lỗ , toàn bị hở thôi, cũng đang tập đây. dùng anh 6 lỗ quen tay rồi.hic.

Em thì dùng cây 10 lỗ quen rùi ngay từ khi học sáo thầy sơn đã bắt cầm 10 lỗ bây giờ mới thấy tác dụng to lớn cách dạy của thầy, cầm cây 6 lỗ thấy nó thiếu thiếu, mà đang chơi 10 lỗ cầm vào sáo 6 lỗ có mấy note thăng giáng mà mở nửa lỗ em ko biết mở

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em cùng cả 2 loại....

Những bài ko có hay chỉ có 1 dấu Bb em dùng 6lo cho thoải mái........

Những bài nào có nhiều hơn 1 dấu b em dùng 10lo............................

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Shinichi:

alex:

Em thì dùng cây 10 lỗ quen rùi ngay từ khi học sáo thầy sơn đã bắt cầm 10 lỗ bây giờ mới thấy tác dụng to lớn cách dạy của thầy, cầm cây 6 lỗ thấy nó thiếu thiếu, mà đang chơi 10 lỗ cầm vào sáo 6 lỗ có mấy note thăng giáng mà mở nửa lỗ em ko biết mở

anh cũng thấy cây 10 lỗ có tác dụng hay hơn anh 6 lỗ nên đang học dần đây, tuy hơi ngượng vì "múa" ở anh 6 lỗ nhàn hơn.mà những nốt thăng giáng thường gặp là : do#, sol#, lab, sib, fa# cũng dễ bấm mà.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Cho em hỏi, cô bé mùa đông và ngôi nhà hoa hồng là sáng tác của Vịêt Nam hả các anh?

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

@SapinT: rất tiếc phải nói với bạn là ko

nhạc trẻ vn ngày nay, mấy bài nổi đa số là đạo, nhất là của "chị" bảo thy nhà ta

@nmt: mình chỉ có cây sáo đô 6 lỗ thôi, đang tính mua hẳn 1 bộ sáo chuẩn mà đk tài chính cũng như gia đình chưa cho phép

btw, mình thổi các nốt 2 vẫn chưa thạo lắm

Page 17 of 54 (808 items) « First ... < Previous 15 16 17 18 19 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net