Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ghi âm thổi sáo

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
truongcongsu Posted: 02-15-2009 7:14

ai biết cách thổi sáo mà lúc ghi âm mà chất lượng tốt mà ko bị xì thổi ở ngoài người khác nghe ko thấy tiếng xì nhưng ghi âm thì thấy tiếng xì tuy ko rõ mấy nhưng nghe chối tai rồi cách hạn chế tiếng xì khi thổi tránh bị mmicro thu vào trừ cách để nhạc nền

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bạn phải học cách thổi cho không bị xì thì thu âm cũng ít xì lắm heehe. Thổi cách mic khoảng 15 đến 25 cm gì đó . đừng thổi hơi thẳng vào mic.

Mình nghĩ thế !

ym: heartfailz
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
lấy miếng muốt bọc micro lại ,âm thanh thu sẽ êm hơn ..Cái này thấy hiệu quả lúc mình ghi âm nè
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Theo mình thấy người ta biểu dĩên thì cái mic nhỏ thường để một bên gần mép miệng cỡ 1-2cm và hướng thì bên không bấm lỗ thì phải.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

MhermexX:
Theo mình thấy người ta biểu dĩên thì cái mic nhỏ thường để một bên gần mép miệng cỡ 1-2cm và hướng thì bên không bấm lỗ thì phải.

đúng là tớ cũng thấy thế, tuy nhiên với điều kiện ghi âm ở nhà mà làm thế thì sẽ lẫn tiếng mình lấy hơi phì phò, hay cũng có thể lẫn tiếng đánh lưỡi đó!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đúng rồi, tui cũng có lần đeo tai nghe có mic để thu thì: tiếng sáo nhỏ chứ tiếng lấy hơi, lưỡi đơn lại rõ =)) bó tay cái tai nghe Tàu :))
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Thử đứng cách xa tầm 1m thổi xem sao, chắc tiếng lấy hơi với đánh lưỡi ít rõ hơn.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em thì em lấy cái mic mắc trực tiếp vào đầu ra hơi của sáo

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net