Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các hoạt động liên quan tới sáo ở Hà Nội

rated by 0 users
This post has 120 Replies | 4 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
phải đăng kí trước bài à. hi hi. alex chẳng biết, mai mấy đứa cho thổi bài nào thì thổi thôi.hihi
alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Alex thổi bài Biệt ly lần đầu mà hay quên sầu.

Hix bt vào CV ngồi trên cỏ em bị mắng te tua, không hiểu sao hôm nay vì bác bả vệ mê nhạc dân tộc hay sợ đống điếu cày của dân ĐS mà cả lũ ngooif trên cỏ "được" nhắc nhở rất nhẹ nhàng, rùi đi luôn, anh em vẫn rất thoải mái.

Đợi mãi không thấy SapinT sang.

Hôm nay trời tự nhiên nắng thật khó chịu, ai cũng oải, em lại mới bin cảm lạnh đang sốt, sang không có nói đc câu nào. Có vẻ ai cũng buồn ngủ, rốt cuộc tổng kết lại chỉ có bác Vinh_le là khỏe nhất, chạy hết sang bên cô áo trắng lan sang cô áo xanh, lại sang cô áo hồng, ròi lại sang bên cô áo Trung Quốc, chuyện thì hết luyện điện, làm nhà, lại xách vôi, thảo nào khỏe tay, SapinT có tập tạ thì cũng còn khướt mới to bằng, khà khà.

Lại gặp chú nghệ sĩ Hữu Phúc, có cảm tưởng chú ấy rất là tâm huyết với âm nhạc và yêu mến các bạn sáo trúc bên công viên, chẳng biết tả sự nhiệt tình của nghệ sĩ này thế nào, lại còn gọi chị phóng viên sang nữa, chị này lại gần nhà Kmath....

Em bỏ quên mất cây sáo Si thì phải, chẳng bít bác nào cầm nhầm nữa (cây có quấn chỉ xanh ở đầu cuối đó)

Hôm nay không thảo luận đc nhiều, phần vì em ốm chẳng có nói được, phần vì có nhiều bạn mới sang có lẽ còn e ngại.

Bác Nganpho mỗi lần sang là lại có đầy bất ngờ cho anh em, hôm nào em tập bài nào anh em mình song tấu 1 bài bác nhỉ.

Tụi BK bọn em xin phép nghỉ phép ôn thi, hẹn các bác thi xong, giờ chỉ còn qua CV chiều t3 hàng tuần thôi, 6h chiều, các bác nào gần thì qua nhé.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Anh Vinh lúc ngồi với cánh đàn ông con trai có vẻ trầm trầm, thế mà ngồi với mấy em gái nói chuyện khiếp nhỉ :)) không biết sau hôm nay liệu chị phóng viên có gặp riêng anh Vinh để "phỏng vấn" không nữa :D

Hôm nay thực sự oải, nắng đầu mùa 36-37 độ, hơn nữa tui sức khỏe cũng trục trặc nên về sớm, he he, ko ở tới tàn cuộc được

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Không có hình ảnh và video hử pà con !!!Sad
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác Chang khuân vác nhiều quá nên lạc mất cây Si vào ao nhà em rồi, cá vào ao ai nhà ấy hưởng nhá Big Smile

Phải nói là chiều hôm qua đột nhiên oi bức hẳn so với mấy ngày trước, lúc đi ngoài đường em có cảm tưởng mình giống mấy thầy trò đường Tăng bị luộc trong lò ấy. Đến lúc tụ tập bên cạnh hồ tưởng mát mẻ hơn tí, cuối cùng cũng chẳng có gió gì cả, cho nên hơi nóng hấp lên từ hồ khiến anh em đều mệt mỏi cả. Rốt cuộc buổi off hôm qua cũng chỉ là tập luyện thôi, chớ không có ai trình tấu được gì hết trơn

Tuy nhiên cũng có mấy sự vui lắm. Một là em rất khâm phục bác Ngán Phở ở cái khoản rủ rê các chị em tập tành tiêu sáo, mỗi ngày bác ấy lại vời thêm được 1 bóng hồng tới tập cùng Damsan, các anh em khác phải ráng tiếp sức cho bác ấy đấy, hehe. Hai là em thấy có nhiều bạn mới nhập môn mà lại ko dục tốc bất đạt, các bạn ấy đều rất có mong muốn tập thổi theo nhạc phổ, và học nhịp phách sao cho bài bản, chính điều này hứa hẹn Damsan HN sẽ có những tay sáo "hàng khủng" trong tương lai. Sự vui thứ ba là em thấy bác nhạc sỹ Hữu Phúc (Trăng Chiều) hơi nổ tí, nhưng nói là làm thiệt, chớ ko có nói rồi quên luôn, như vậy nghĩa là Damsan HN đã có thêm những người bạn mới rất quý

Các nhân vật tiêu biểu của buổi off hôm qua là, một: bác vinh_le, hai là anh alex, và ba là chị phóng viên. Còn cụ tỷ cái sự tiêu biểu thế nào, thì xin đọc hồi sau sẽ rõ Automobile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bruce Lee:
Không có hình ảnh và video hử pà con !!!Sad

Mi ko ra tau buồn thúi ruột, cớ ngồi đó mà than vãn ảnh ọt cái mô Big Smile 

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chắc có lé phải lâu lâu mới lại đc gặp anh em đó.....

Kmath : Cây bam bô bờ nút te mà anh Thao tặng ta đang nằm trong tay nhà ngươi đó nhá.....

Mi liệu hồn mà gìn giữ, lau chùi cho cẩn thận......

Nó mà có mệnh hệ rì thì......Angry

Mà dạo nì là mi có sở thích sưu tập vũ khí của ae giang hồ  làm chi mô ???

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tớ mới cầm có mỗi mấy cây của anh em thôi mà, cây C chèo của Bruce Lee để thổi tân nhạc, cây Si sai tè le của anh Chang để thổi dân ca Nam Bộ, cây D# trầm của anh nganpho để thổi thay tiêu, mới có 3 cây. May quá, ở nhà có sẵn Sib, La trầm và Son cao rồi, thiếu mỗi Son trầm nữa thôi, bác nào có ý định ký gửi thì tớ xin nhận trước nhá Big Smile

Bị em gái quản thúc rồi hả Bruce Lee, khổ thân, cần tớ gỡ cho ko, hehe Geeked

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

hi hi. thú vị ở chỗ anh em thổi tò te tý toét lên cả. ha ha. Alex cũng học đc nhiều lắm. ko biết đến bao giờ mới sánh cùng vinh lê nhỉ. hi hi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đó là còn chưa có Bruce Lee đấy nhá, chứ ko thì còn tò tí te nữa cơ. Còn về anh vinh_le12, thì anh alex cày xong cuốn này là ngon lành cành đào ngay chứ gì. Nó ở đây nè Bí kíp của anh vinh_le12

Hẹn gặp anh alex lần sau nhé Paradise

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
''khí thế hầy'''........hôm vừa rồi tui phải đi Nghê An hai ngày ,tiêc quá không lên cùng mọi người đc .Ai có ảnh hay video thi post lên cho mọi người xem đi chứ. 
@ bruce lee lần này  không rủ được ''em gái'' nên không đi chứ j .
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
uh.chang à! luyện khí công thêm vài năm nữa là theo được bá vinh lê thôi. lúc đấy hắn già cả và kiệt sức rồi nhỉ. hi hi gặp lại mọi người sau.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Ông Vinh ấy hử,ông ý còn sung sức lắm,giờ mới đang bắt đầu thời kì tung hoành mà!
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh em Nghĩa Đô có định làm 1 cú hoành tráng ko mà cứ rậm rịch suốt thế nhỉ, làm tớ cứ nửa trưa chủ nhật đang ngủ thì y như rằng lại bị réo đi oánh quả lẻ Stick out tongue
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Tuấn Anh ơi nếu anh làm vào dịp hè tầm tháng 7 thì ới em một câu nhé em xin chạy theo sau học hỏi, bây giờ thì em không có thời gian ạ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 6 of 9 (121 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net