Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các hoạt động liên quan tới sáo ở Hà Nội

rated by 0 users
This post has 120 Replies | 4 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

5. "Mini-offline Công viên Thống Nhất 14h chiều chủ nhật 19/04/2009"

Chủ đề chính của buổi offline lần này là chia sẻ kinh nghiệm trong việc luyện hơi, dùng hơi. Nội dung bên lề có thể là Damsan HN sẽ giao lưu với nhạc sỹ Đặng Hữu Phúc và một số phóng viên nhà báo có quan tâm tới các phong trào nghệ thuật quần chúng. Các thành viên đã đăng ký tham dự là Văn Anh loveisblue, Bruce Lee, anh Vinh, kmath, ChangkiFung, mời mọi người tiếp tục đăng ký tham dự ở topic này và tiện tay đăng ký tiết mục luôn nhé

Địa điểm chính xác: như hình vẽ: đi dọc theo đường Lê Duẩn hướng từ Đại Cồ Việt lên, thấy cổng to đầu tiên của CV Thống Nhất (ký hiệu số 1) các bác rẽ vào rồi thi thẳng (theo mũi tên màu đỏ) qua hồ sang đảo phía bên kia (anh Chapi chụp ảnh thì đẹp mà xài Paint kém quá, hehe)

Welcome anh chị em cô bác láng giềng gần xa !!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Chào các bạn. Mình tham gia damsan cũng không lâu nhưng những buổi office của các bạn mình rất thích và chăm chú theo dõi. Mình rất muốn tham gia cùng các bạn , tuy nhiên hơi ngại một chút, tài năng kém cỏi là một và một người mới và cũng hơi xa thủ đô một chút nên hơi ngại, lần này thích quá rồi nên mình mạnh dạn đăng kí tham gia được chứ . Đăng kí tham gia thế nào vậy bác kmath?

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
alex:

Chào các bạn. Mình tham gia damsan cũng không lâu nhưng những buổi office của các bạn mình rất thích và chăm chú theo dõi. Mình rất muốn tham gia cùng các bạn , tuy nhiên hơi ngại một chút, tài năng kém cỏi là một và một người mới và cũng hơi xa thủ đô một chút nên hơi ngại, lần này thích quá rồi nên mình mạnh dạn đăng kí tham gia được chứ . Đăng kí tham gia thế nào vậy bác kmath?

bác cứ đến cv Thống Nhất thui chứ có cần phải đăng kí giấy tờ gì đâu, mà hầu như toàn anh em nghiệp dư cả có những bác thổi sáo 10 năm như bác vinhle nhưng cũng có người tập toẹ tập sáo như em đây ạ, nên ko có gì phải ngại đâu ạ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Cho em xin 1 chỗ nhé.Lần trước đi chạy gần hết 1 vòng mới tìm thấy chỗ.À mà các bác hoạt động chính thức sớm sớm 1 chút nhé.Hôm vừa rồi em tưởng 5h là xong rồi,thế mà 5h mới là bắt đầu chính.

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Mà các bác off sớm một tí được ko ạ. Hôm CN vừa rùi các bác cũng chọn chỗ khéo quá, em đến đầu tiên anh em ds thì chẳng thấy đâu chỉ nhìn toàn thấy mấy ' cụ non " đang ôm nhau rùi chụt chụt hăng say quá ko dám nhìn Embarrassed, nhìn lại hoá vô duyên nên đành phải kiếm một cái ghế ngồi, mà cũng ko dám đem sáo ra thổi sợ mấy cụ ấy ko tập trung được vào chuyên môn mà lại chạy mất dép

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Shinichi nhà mìn hiền quá.........................Nếu là anh thì.......

anh ra hẳn chỗ chúng nó chụt chụt đạp cho thằng kia một phát rùi quát lớn.............và nói với chị kia.....sao em........................................ấy chết..................em xin nhối chị..............nhầm hàng.......

Thế là chúng nó bỏ đi cho chú thủi sáo ngay ....hớ hớ

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bruce Lee:

Shinichi nhà mìn hiền quá.........................Nếu là anh thì.......

anh ra hẳn chỗ chúng nó chụt chụt đạp cho thằng kia một phát rùi quát lớn.............và nói với chị kia.....sao em........................................ấy chết..................em xin nhối chị..............nhầm hàng.......

Thế là chúng nó bỏ đi cho chú thủi sáo ngay ....hớ hớ

Hí Hí lần sau em sẽ nghe lời khuyên của anh, nhưng phải ngồi nhòm xem cô nào xinh xắn thì mới nhảy vào, ko lại gặp chị nào ngang thị nở thì em mà nhảy vào thì thằng kia nó lại sướng quá, đến lúc ấy thì có muốn chạy cũng ko kịp[:'(]

mà đạp từng ấy cụ thì ko biết là lúc sau em ở trên bờ hay là đang bơi ngửa ở dưới nước nữa, mới nhìn sơ qua đã hơn chục đôi rùi

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bạn Alex ở xa HN ah, vậy mà bạn nhiệt tình đến đc thì vui quá, mong sớm gặp bạn, và được nghe bạn thổi, đã là thành viên ĐS thì đừng ngại bạn a, đa số ở đây đèu là các bạn tự học nữa.

@tieu_ngoan_dong: hum đó các bạn sang sớm tưởng đã uýnh lộn hết trước lúc tui sang rùi, tui thì chỉ khoái cái quán nước bimbim đó thui nên qua là dồn mọi ng qua đó, hehe, qua đó mới dễ thảo luận, với lại gió nhẹ hơn, Ok CN này cũgn có việc bận nhg sẽ cố gắng qua sớm, trước 3h.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hi chú Bruce lee cao thủ quá,không những thổi sáo nhiệt tình ,mà còn dọn dẹp dc sạch cái đảo dừa,he he.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh alex ơi, anh ở Nam Định đúng ko, dạo này anh có ra hồ Vị Xuyên nghe sáo chèo ko anh, anh có gặp ông cụ bán sáo thì cho em gửi lời hỏi thăm với nhé, cả ông chú hát chầu văn nữa. Còn cách thức đăng ký tham gia buổi off này thì đơn giản lắm, thật ra là cứ đến thôi ạ, welcome tất cả mà anh Yes 
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ChangkiFung:
Bạn Alex ở xa HN ah, vậy mà bạn nhiệt tình đến đc thì vui quá, mong sớm gặp bạn, và được nghe bạn thổi, đã là thành viên ĐS thì đừng ngại bạn a, đa số ở đây đèu là các bạn tự học nữa.

Bên topic Nhớ Trịnh Công Sơn em đã dẫn lại 1 loạt bài do anh alex thổi rồi đó anh, anh alex còn thổi Bây giờ tháng mấy khá hay nữa đó Geeked

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
kmath:

ChangkiFung:

Bên topic Nhớ Trịnh Công Sơn em đã dẫn lại 1 loạt bài do anh alex thổi rồi đó anh, anh alex còn thổi Bây giờ tháng mấy khá hay nữa đó Geeked

chào kmath. uh anh ở nam định, có rất xa hà nội đấy. Anh cũng không ngại đâu đi hà nội chơi cùng mọi người mà.

anh giờ đã đi làm ở quê rồi, xa nam định 20km cơ. nhưng đợt nào đi nam định anh đều lên và đi nghe cụ già ở bờ hồ thổi và học hỏi.Lần này sẽ qua nhé!

em quá khen rồi, mấy bài trịnh công sơn là tự thổi theo bản nhạc dịch giọng và tự thu trong nhà thôi. Bây giờ tháng mấy phình phường mà.

Vậy thì đăng kí cho anh một suất nhé!

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Ichi cũng xin một chỗ nhé! đăng ký một "Giấc mơ trưa" luôn! keke

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đúng giữa trưa ông vác sáo ra thủi ai dám mơ nữa ông ơi.

Mình tưởng alex ở xa thì cũng ngoại thành HN chút thôi, ai ngờ xa thế mà vẫn phóng xe lên tận đây off với anh em, hic em xúc động quá, bác nhớ thoỉo vài bài nhé! 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đầu tiên để anh tuan_anh thổi Mẹ ru con, rồi mới tới lượt bác ichiwin mần Giấc mơ trưa Big Smile
Page 5 of 9 (121 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net