Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chapi:

Quay bằng máy ảnh nên chất lượng rất tệ, mọi người thông cảm nhé, lần sau sẽ cố gắng chu đáo hơn. 

He he, vì biết sẽ phải chỉnh máy ảnh ở độ phân giải thấp thì mới quay lâu dc nên tớ sắm luôn 2 cái thẻ transcend 8 Gb rồi ( quay đủ 4h chất lượng cao luôn), bác chapi nhanh nhanh nâng cấp đi thôi.

Vừa xem xong 3 cái video, chất lượng tuy không rõ nhưng hơn damsan miền nam nhiều vì quay ngoài trời ( anh em miền nam toàn ru rú off nai trong nhà ko àh, tối thui , khè khè )

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chang kiFung em rất vui mừng thông tin về kết qủ buổi offline club sáo trức miền Bắc đợt này:

Chắc là cũng đự định dự kiến dựa báo nhiều quá cho nên khi kết thúc buổi off vẫn chưa thể hoàn thành được hết các nội dung đã đặt ra, tuy nhiên buổi off lần này có thể nói là khá thành công, đông đảo các bạn tham gia( mặc dù trước đó trời có mưa nhỏ, may quá đúng lúc bắt đàu thì hết, phù!), trong không khí rất giao lưu rất gần gũi. Tuy rằng có 2 vị khách mời là anh Ngọc Phương và anh Tự do có việc bận không thể tới được, tuy nhiên khi thầy Sơn tới đã giúp mọi người được mở mang rất nhiều, thầy đã giới thiệu với mọi người các loại họ sáo như : sáo ngang 10 lỗ, tiêu (thầy đã cải tiến, laọi 5-1 + 1 note thăng ở dưới), sáo mèo, đàn T’rưng, phương pháp tập xông hơi…

Mở đầu buổi off là phát biểu cảm tưởng cũng như động viên anh em Đamsan của bác avi, cám ơn bác đã tặng em cây sáo Đô của anh Lee. Mặc dù khá nhiều thành viên đã đăng kí nhưng vắng mặt, tuy nhiên buổi off đầy thăng hoa với giọng harmonica bay bổng của Linh_chicken, hay giọng chèo trữ tình của bác LêAnhThao, khúc phiêu của bác Ngọc Anh (đại học ngành sáo trúc năm 1), âm hưởng núi rừng tây bắc bao la của “Hẹn hò” khi “Xuân về bản Mèo”…(dạ bật mí với các bác chiều hôm trước lúc em gặp, Linh chicken còn chưa xuống đc đến DO1, vậy hôm nay đã chơi bản Anh hùng xạ điêu khá tốt, thật đáng nể). Ngoài ra còn có rất nhiều các bạn yêu nhạc cụ dân tộc-yêu sáo trúc đã đến chung vui cùng, rất nhiều số đó là nữ, một tín hiệu đang mừng.

Khi kết thúc buổi off anh em còn nán lại rất lâu cùng test sáo, trâo đổi kinh nghiệm, đây là lúc sôi nổi điếc tai nhất nhưng cũng rất thú vị khi đc bác Ngọc Anh rất tận tình chỉ dạy cho rất nhiều kinh nghiệm bổ ích cho dù khi đó đã tối trời.

Thật là bổ ích và thú vị, mong rằng sẽ còn nhiều buổi off chất lượng hơn nữa để có thể kết nối đc thật nhiều các bạn yêu nhạc cụ dân tộc nói chung và sáo trúc nói riêng, mong rằng các bác sau buổi off sẽ càng hăng say luyện tập hơn nữa, post thêm nhiều nhạc khúc do các bác thu âm. Chúc các bác sức khỏe, mau chóng tiến bộ hơn nữa, chúc cho ĐamSan của chúng ta sẽ tiếp tục vững mạnh và phát triển hơn nữa.

Cuối cùng em xin chân thành cảm ơn sự động viên, giúp đỡ của các bác trong Nam, chính nó đã tiếp lửa cho ĐamSan và cho cả miền bắc này nữa, cảm ơn Lee lão huynh Yes

Ngày đáng nhớ -  22/ 02/ 2009

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Shinichi:
Nhìn mấy bác này thổi mà em hãi quá

Bác vào link này down dần xem đi: http://www.mediafire.com/?sharekey=f407b3480a0c23464012e8015643d9c8b905e67be63d623e

Ko biết các bác khác thế nào chứ đến lúc bác vinh_le cầm sáo son làm phát phi lưỡi em tí nữa lăn ra đất giãy. Hôm nay đi off thấy hết được sự khủng của các thành viên damsan.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Chapi:

Số lượng clip lớn quá, em up lên mediafire rồi mọi người vào down. Quay bằng máy ảnh nên chất lượng rất tệ, mọi người thông cảm nhé, lần sau sẽ cố gắng chu đáo hơn.

http://www.mediafire.com/?sharekey=f407b3480a0c23464012e8015643d9c8b905e67be63d623e

Sao bác ko đặt tên mỗi cái clip cho mọi người down cho tiện

Save gần 20 clip ko nổ máy thì phí

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
nổ thì ko nổ được đâu bạn ạ, chỉ sợ nhà bác nào mà nối mạng dùng trả sau thì download xong thì cuối tháng cầm phiếu thu thì ngất hi hi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Mà đúng chất lượng kém thật, em mới xem cái 5MB

Thế mà 0 bàn bạc trước với em để nửa đầu em quay nửa sau bác quay, thế là cả 2 cùng nét

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Để tránh việc các bác phải down cho nó mất công em đang up file lên youtube nhưng lâu quá, để qua đêm vậy

Mong sáng mai là xong

Chúc các bác ngủ ngon

Bonne nuit

khò khò

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tui cũng không nghĩ nó sẽ tệ tới thế, thủ 2 cái thẻ 2gb rồi đấy chứ. Lần sau tui sẽ mang máy quay đi, lần này đang trục trặc phải mang đi bảo hành, lúc đó chỉ lo hết pin chứ ko lo hết bộ nhớ, clip sẽ nét hơn.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Đang xem, thấy không khí vui quá.

Em thấy chất lượng video như thế cũng đâu đến nỗi nào ạ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

hình như nó thiếu cái file 5069 thì fải, bác xem lại xem có fải ko

bác Chapi nếu kocó số thì liên lạc với mình qua mail nhé, mình có việc cần nhờ 1 chuts

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ChangkiFung:

hình như nó thiếu cái file 5069 thì fải, bác xem lại xem có fải ko

bác Chapi nếu kocó số thì liên lạc với mình qua mail nhé, mình có việc cần nhờ 1 chuts

Cái file đó là quay gì ý, có mấy giây nên khi về nhà kiểm tra lại thì tui xóa bỏ

Tui đã nhắn tin cho bác rồi nhé, bác dùng 2 số bất tiện quá, lúc nãy tui cứ nhè số kia tui nhắn :D Ko biết bác nhận được chưa, nếu ko thì liên lạc tôi theo số này: 0982381286

Mà giờ đêm rồi, ngồi nhớ lại mới để ý em Linh học lớp 12 còn mặc áo có tai thỏ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bác này sao để ý kĩ vậy

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Photobucket

Cây sáo giả sơn mài của Linh_chicken, rất hợp với dáng nữ thổi, nhìn khá đẹp, tuy không đúng cao đọ lắm.

Photobucket

Tiểu Ngoan Đồng lần sau hết kêu lên ảnh xấu nhé.

PhotobucketSao lại quên bác Nganpho được nhỉ - "Mời rượu"

Photobucket

Nam - kmath - Vinh_le huynh - Nhat_chi_mai : Hẹn hò.

Photobucket

Tam tấu Guitar - sáo - Harp : Làng tôi. 

Photobucket Photobucket Photobucket

Kiểu này giống chicken nè.

Photobucket

Nữ nhi tình...ôi...ôi...trường tương tư!......Wilted Flower 

Dạ em cũng amnh dạn xông xáo nên thông báo thành quả cuối cùng em cướp được của em í...500VNĐ ạ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
các bác ơi các bác poss ảnh thì poss luôn một lèo đi chứ cứ mỗi lúc một ít thế này thì khổ em lắm, cứ một lúc lại bật máy để lên mạng xem ảnh[:'(]

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chapi:
Mà giờ đêm rồi, ngồi nhớ lại mới để ý em Linh học lớp 12 còn mặc áo có tai thỏ.

Dạ lúc em chạy ra đón em ý còn trùm 2 cái tai thỏ lên cơ, không nhận ra, suýt nữa là em chạy ra chộp thỏ nhưng may kiềm chế đc vì nhìn thấy còn có 'thỏ mẹ" đàng sau nữa, hic. nhưng mà cũng có ve hợp và dễ thương, nhưng mà nik em í là chiken cơ mà, thế liệu em í có mặc cả áo có mào gà, dưới có khi lại còn mặn quần gắn thêm cả cựa ấy chứ các bác nhỉ.

Page 10 of 17 (248 items) « First ... < Previous 8 9 10 11 12 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net