Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

off..off..nữa off mãi (kính gửi aviavia mod của anh em hà lội)

rated by 0 users
This post has 247 Replies | 7 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Saohanoi cho số dt đi.thay số mà ko nói.có j mai ll.nhanh lên nhé!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mai là off rồi. E  đã chyẩn bị tốt tiết mục của mình, đây là lần đầu đi off hồi hộp ghê Big Smile Em mới học được vài tháng mà chẳng có ai dạy cả nên ngày mai ko dám gọi là biểu diễn chỉ là thổi góp vui thôi và cũng để các bac sửa cho e tiến bộ hẹn mai gặp lại các bác Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
TiếngSáoCôĐơn:

Đừng cho bác Bruce Lee đi đón vì nhìn bác ấy hơi gấu =))

Ẹc !!! Bác TiếngSáoCôĐơn nói thế này thì hỏng hết xôi hành rùi còn rì nứa......em đang định post 1 bài có nhã í muốn đón em Linh (em ở tận Bạch Mai cơ đấy).....Nhưng......hichicc....bác với em có thù oán rì đâu cơ chứ.....huhu.....hichicc...ặc ặc !!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Để em liệt kê danh sách các bác có nhã ý làm xe ôm cho Linh_chicken nhé

1. Chapi - xe ôm chất lượng cao, ko ôm ko về, ôm xong khuyến mại thêm vài tấm ảnh chụp chất lượng hảo hạng 

2. Bruce Lee - xe ôm chất lượng vừa, giá cả phải chăng, ôm xong khuyến mại vài bài quyền lả lướt

3. tuan_anh - xe ôm chất lượng thế nào ko biết chỉ biết lợi thế là nhất cự ly nhì tốc độ

Thiếu mỗi anh ichiwin nữa là đủ tứ tử trình làng Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

he he, thì tôi để ý thấy ai cũng mong em Linh đi off mà chả ai chính thức lên tiếng nhận đưa đón em ý để hôm nay em Linh kêu đi xe đạp nên tui nhào vô. Cũng là nghĩ cho lợi ích chung mờ, em ý đi xe đạp đến thì mệt nhé, xong lại phải về sớm nhé, ko ngồi chơi với mọi người được lâu.

Tui tốt nghiệp rồi, so với 9x là quá già, nên tui trong sáng lắm à nha. Có gì nhường cho các bác đang đi học thôi, nhất là mấy bác Bách Khoa. Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác ơi là bác, em ý phải nói thế chứ, chứ chẳng lẽ em ấy lại khơi khơi mà lên tiếng là "ôi anh kmath ơi, anh tới đón em đi, ko là em cho mấy bande đó", như thế ko ổn bác à Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi

Em Tuan_anh day.

Mai em làm xe ôm được.Hôm nay gặp trực tiếp em Linh roài.Mẹ em i ko cho đi.Có bác nào đến thuyết phục dc mẹ em i ko?

he he.Hôm nay thổi bên Nghĩa Đô khá hay,mỗi tội hơi lạnh và gió.ít fan hâm mộ hơn mọi ngàyBig SmileMai em cùng với anh Tự sang CV thống nhất.anh i nhận lời roài.hẹn gặp lại vào 2 h chiều

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee:

Ẹc !!! Bác TiếngSáoCôĐơn nói thế này thì hỏng hết xôi hành rùi còn rì nứa......em đang định post 1 bài có nhã í muốn đón em Linh (em ở tận Bạch Mai cơ đấy).....Nhưng......hichicc....bác với em có thù oán rì đâu cơ chứ.....huhu.....hichicc...ặc ặc !!!!

Hehe , là em có ý khen cơ bắp huyền thoại võ thuật của bác thôi mà :)

Em ở tít Cần Thơ, nhưng thấy các bác bàn tụ xôm wá nên cứ thích nhìu chuyện hì hì .

Em đề nghị bác aiva đi xin phép giúp mới nên cơm , giáo viên cơ mà . Bác ấy thắt cà vạt đeo cặp táp đến trước cửa nhà :

"chào chị, tôi là giáo sư vật lý kiêm trưởng bộ môn sáo trúc clb Đam San Hà Nội . Chúng tôi sắp tổ chức 1 buổi họp mặt bàn về phương hướng phát triển âm nhạc dân tộc nói chung vào sáo trúc nói riêng. Xin chị cho phép bạn Linh được tham dự, sẽ có xe chuyên chở đến đưa đón bạn Linh, chị yên tâm ạ." =))

Oai như thế chắc bạn Linh sẽ có cơ hội :D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Về em Linh có 2 tin, 1 tin tốt và 1 tin vừa vừa

Tin tốt: mai em ý đi off với damsan được

Tin vừa vừa: mẹ em ý sẽ đưa đón và ngồi nghe luôn, he he.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Còn e thì có 2 tin buồn lận là e với thằng bạn không được đi do fai học thêm ở trường [:((] còn phụ huynh thì không cho đi vì ko kịp về học. E mong chờ mãi đến ngày mà lại ko được đi hy vọng các bác of vui vẻ chụp ảnh cho e xem.

Đành chờ dịp khác vậy.

P/S:anh Changkifung cancel cho e 2 slot nhé [:((] 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Uhm, trời khuya lại đang mưa bụi, cảm xúc ghê, vừa ghé qua ĐS chúng ta đã thấy thật là sôi nổi, nhất là lại là em gái nhỏ tuổi nhất (mà e biết) của diễn đàn chúng ta, các bác cũng nên biết là quá trình "vận động hành lang" cũng không kém phần gian nan nhg oanh liệt đâu nha, Chang em cũng đã vắt hết sức lực và mưu lược ra rồi để mời cho đc em đi làm chất xúc tác thêm cho anh em.
 ban đầu: "dạ em còn lại phải đi học, chắc bố mẹ em cũng không cho đi đâu" Sad
Sau bước 1: làm quen, động viên, thúc giục => "dạ em xin phép được bố em rồi, chỉ còn mỗi mẹ em thôi" Cool
Sau bước 2: gặp gỡ,giao lưu, nài nỉ, xin xỏ => (em xin trích nguyên tin nhắn của em L cho em): "Em xin đc mẹ rui, mai mẹ em đèo và ngồi nghe luôn" Yes

Các bác thấy đấy, cứ so sánh kết quả và ban đầu các bác phải thấy thật là hân hoan chứ (chứ mẹ em í mà khôg đèo thì lại có khối anh tranh nhau đến em í không biết chọn xe nào lại quyết định đi xe đạp thì hỏng cả)
 Và bởi  sức hút từ đam san thật là tuyệt diệu, các thành viên đam san thật là có  sức thuyết phục, cho nên  trong không khí sôi nổi ngày mai em Linh đã hứa sẽ biều diễn vài  tác phẩm ....Harmonica , các bác cứ chuẩn bị đón nghe nhé.

@NguyenDuyAnh: Ui sao mà tiếc thế, tui cũng đã dành cho tiết mcụ đàn bầu thật là nhiều hy vọng đấy, thế mà cả bạn cũng không đi đc nữa, tụi này sẽ sớm post ảnh và thành quả lên cho bạn và các thành viên khác không đi đc sớm đc cập nhật thông tin.

@Bruce Lee: hơ hơ chú này chuyển nhà ra Bạch mai rồi hả, vậy là gần chỗ tụi này rùi, hôm nào cho xin cài địa chỉ tụi này qua học lỏm kungfu luôn.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

hơ hơ xem ra ngày mai có một vị phụ huynh đáng kính tới chung vui với anh em ta cho nên có lẽ Changkifung tôi phải bổ sung thêm vài nội qui mới được Cool:

-thứ nhất: có em Linh như có lửa, có thêm phụ huynh em như thêm dầu cho nên ngày mai các bác phải chuẩn bị thật tốt bài biểu diễn của mình, thổi bằng 200% công lực của mình, bằng tất cả nhiệt huyết và chất lửa, nhỡ có cháy nổ yên tâm đã có nước hồ ngay cạnh, không thì đã có Bruce Lee ở bên (nhảy vào mà dập lửa là đạp..đạp..đạp.. đảm bảo lửa..sau 1 lúc sẽ tắt)

-thứ hai là: cố gắng đi nhẹ - nói khẽ - cười duyên (bác nào cười to quá hay ngáp nhớ phải có động tác che mồm, đánh lạc hướng nhá)

-thứ ba là: trang phục tề chỉnh, tác phong đàng hoàng (có nhìn thì cũng phải lựa lúc mà nhìn, nhìn một lúc phải nhìn sng chỗ khác rồi nếu sau mún nhìn lại nhìn típ, ko nên nhìn lâu coi chừng..trúng gío, hehe). Không bác nào mặc áo ba lỗ cũng như mặc quần cộc quá ngắn (mà bao nhiêu phân thì gọi là ngắn nhỉ??)

Ah mà nhắn các bác nhớ mặc ấm môth chút nhé, ngồi ngoài trời nên có gió sẽ lạnh đó. 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ChangkiFung:

đã có Bruce Lee ở bên (nhảy vào mà dập lửa là đạp..đạp..đạp.. đảm bảo lửa..sau 1 lúc sẽ tắt)

Anh Chang đẹp zai thích chơi sỏ em nha......hichichc......Em đây thanh niên 15 cân chứ kungfu kung feo rì .......Sức chói gà không chặn(chưa bao giờ làm điều nài....hihi)......

Bi giờ là 10h03' rùi....hồi hộp quá.....

Chúc cho buổi off ngày mai thật sôi nổi và ấn tượng.......................

Not Ranked
tiểu cầm thủ

@ Anh Hưng viết bài tếu wa : cười rụng rốn =)). Anh e cùng nhau làm nên 1 buổi off hoành tráng nào. Cố gắng chứng minh cho 1 phong trào sáo trúc miền Bắc sôi nổi ko kém miền Nam( chứ e thấy bao giờ miền Nam cũng rôm rả cả ). Và hi vọng đây cũng là tiền đề tốt để anh e tiếp tục phát huy những buổi off sau này. MỌI NGƯỜI KO ĐƯỢC GIỜ CAO SU ĐÂU NHÉ, KHÔNG THÌ MẤT HẾT KHÍ THẾ.

SÁO TRÚC MIỀN BẮC MUÔN NĂM :D 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đi off CV Thống Nhất với bác Chang hay nhóm của bác tuan_anh ở CV Nghĩa Đô em đều sợ khiếp hồn, vì 1 bên thì toàn tập giờ gió bão ầm ầm, 1 bên thì sếp tổng cứ ép mọi người phải ra mé nước ngồi thổi, ai mà vừa thổi vừa đong đưa đảm bảo lăn tòm xuống hồ ko ai vớt Big Smile
Page 7 of 17 (248 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net