Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

giới thiệu nghệ sỹ lê thái sơn

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
dương quá:

Hay quá, mà chưa cần nghe tiếng sáo, tiếng đàn, chỉ nhìn cách các ngón tay, bàn tay di chuyển thôi cũng thấy đẹp rồi

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

các bác chú ý !

vào trang này, ngoài tiếng sáo của Nghệ sỹ thái sơn còn có sự biểu diễn của một số tay sáo nổi tiếng thế giới, bác vào bên phải của trang có cửa sổ nhỏ...click vào để xem clip nhé

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hì, nói khí không phải có gì bà con bỏ qua cho, Bác Sơn nhà ta sáo Mèo thì là bậc thầy, còn sáo trúc thì cũng chỉ là .... bậc thầy.

Nói chung bác Sơn dạy sáo giá cả phù hợp và cũng có bài bản, ai muốn theo học thì qua đó là địa chỉ hợp lý. 

Cái đáng phàn nàn bây giờ là các bậc thầy về sáo như bác Sơn, nghệ sĩ Tiến Vượng làm sáo xấu quá. 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
aviaiva:

Hì, nói khí không phải có gì bà con bỏ qua cho, Bác Sơn nhà ta sáo Mèo thì là bậc thầy, còn sáo trúc thì cũng chỉ là .... bậc thầy.

Nói chung bác Sơn dạy sáo giá cả phù hợp và cũng có bài bản, ai muốn theo học thì qua đó là địa chỉ hợp lý. 

Cái đáng phàn nàn bây giờ là các bậc thầy về sáo như bác Sơn, nghệ sĩ Tiến Vượng làm sáo xấu quá. 

em xin lổi bác chứ cứ theo ý kiến em thì bác cũng có lý

tuy nhiên, cái mà em muốn không phải là xấu đẹp, mà là mong muốn có tiếng sáo đi vào lòng người thôi, giả sử em có cây sáo cùi bắp 5000đ (sáo sad) nghe tên là thấy buồn àh nha) mà em thổi cỡ bác đinh thìn, hay bác sơn hay bác tiến vượng thì em cũng chẳng muốn đổi cây sáo làm chi

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Các thầy ấy thổi sáo hay rùi thì cũng nên làm đỏm dáng tí chứ bác. Thế gọi là tốt gỗ là cơ bản nhưng cũng nên tốt cả nước sơn đó mà Wink  
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

he he bác nói thế chứ nếu cho thầy Vượng thổi cây SAD ( hic nghe giống bệnh cúm quá ) thì chắc nghe cũng như Thoong em thổi cây xịn á! chả phải nói khoác mà ý em nói là cái loại sáo đó có thổi được đâu mà nói !

bác Avai nói có lý, đây ko mphải là lần đầu em nghe than thở về sáo của các thày sao mà xấu quá!  thậm chí em còn nghe cả dân Pro là học trò của thày than thở nữa kìa! hic thời buổi này người ta muốn sáo vừa chuẩn, vừa hay, lại còn phải đẹp nữa!

đúng là đã qua thời no, đã đến thời ngon he he!

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
chuthoong:

he he bác nói thế chứ nếu cho thầy Vượng thổi cây SAD ( hic nghe giống bệnh cúm quá ) thì chắc nghe cũng như Thoong em thổi cây xịn á! chả phải nói khoác mà ý em nói là cái loại sáo đó có thổi được đâu mà nói !

bác Avai nói có lý, đây ko mphải là lần đầu em nghe than thở về sáo của các thày sao mà xấu quá!  thậm chí em còn nghe cả dân Pro là học trò của thày than thở nữa kìa! hic thời buổi này người ta muốn sáo vừa chuẩn, vừa hay, lại còn phải đẹp nữa!

chí lí!

không hiểu sao thầy sơn có thể làm sáo cho cụ Đinh Thìn thổi, mà cũng đến vậy,....chắc làm theo yêu cầu quá..chứ thấy cây của NS đinh thìn thổi trong album trăng sáng quê tôi thì thèm nhỏ dãi.....cũng gần gần cây của sáo thần nguyễn đình nghĩa thổi bài tình ca của Phạm Duy hay bài Hò mái Đẩy của Miền trung trong mục video của web sáo thần ấy chứ

nói chung là vừa đẹp mà vừa hay là rất quý, còn tệ hơn chút thì hay không cần đẹp, tệ nữa là đẹp mà hổng hay (sad), tệ nữa là sáo đẹp mà thổi dở như em...áh áh áh...tức chết đi thôi...> đi mua sáo hoài....!!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

chuthoong:

Anh Thoòng đang sở hữu lắm sáo chuẩn quá rùi nên mới được gọi là qua thời no thôi à, chứ ví như các anh em trên này (tính cả kmath em đây) mới có cây chú Tân tặng được gọi là chuẩn à, còn lại toàn sáo chợ Đồng Xuân 15k để lâu không ai mua đã đến kỳ mốc bụi. Thế là vừa chưa no, lại vừa ... chưa ngon, hehe Stick out tongue

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
aviaiva:

Cool
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dạ thưa các bác em thấy sáo của thầy Sơn cũng có đến nỗi xấu đâu, nhưng cũng ko phải là đẹp, quan trọng là sáo có chuẩn hay ko. Em phải thừa nhận rằng thầy Sơn làm sáo nhưng ko mấy quan tâm đến vẻ đẹp của cây sáo nhưng để biến nó thành cây sáo đẹp thì cũng ko có gì là khó cả, cái này còn tuỳ thuộc vào sở thích của mỗi người. Cái hôm đầu tiên em đén nhà thầy thầy bán cho em cây sáo bị tước vỏ nhưng thầy bảo cây này âm rất chuẩn, thầy còn thổi cho em nghe và đến bây giờ thì em công nhận là chuẩn thật , mặc dù bị tước vỏ nhưng em vẫn mua và đem về sơn lại và quấn dây như anh thoong đã dạy nhìn chẳng khác gì sáo nhạc viện cả

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
kmath:

chuthoong:

Anh Thoòng đang sở hữu lắm sáo chuẩn quá rùi nên mới được gọi là qua thời no thôi à, chứ ví như các anh em trên này (tính cả kmath em đây) mới có cây chú Tân tặng được gọi là chuẩn à, còn lại toàn sáo chợ Đồng Xuân 15k để lâu không ai mua đã đến kỳ mốc bụi. Thế là vừa chưa no, lại vừa ... chưa ngon, hehe Stick out tongue

đúng là thoong tui no quá nên đã chán cơm thèm phở, đi đặt mua sáo Trung Quốc về, tương lai chán sáo Trung quốc sẽ chuyển qua hàng Nhật hic chỉ tội nó  hơi nặng, hic tầm 3000 USD 1 cây shaku, nên cái tương lai của tôi chắc cũng cả trăm năm nữa á, he he nếu lúc đó tui còn sống!

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Yes

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
em xem mấy cái clip liên quan, có clip về sáo, đàn(giống nhị của mình nhưng tiếng kỳ cục lắm) của Thái thì sáo toàn làm bằng nhựa, kể cả vác lên sân khấu cũng chơi sáo nhựa :D . Mà thổi dọc, đặt môi kiểu tiêu nhưng tiếng lại giống hệt sáo, thiết kế thì kiểu 6  lỗ trước, 1 lỗ sau để chơi quãng 2, nhưng thiết kế kiểu này chắc chỉ chơi được 2 octave giống recorder.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hic , nhìn mấy cây đàn T'rung tí hon mà mê quá. Hình như nghệ sĩ Thái Sơn có sx loại đàn để bán này vì bên cạnh em thấy có cái hộp cỡ cỡ đó có đề nhãn "Đàn T'rung" . Sau này nếura đc ngoài đó phải cố mua lấy 1 cái Big Smile
Page 1 of 2 (30 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net