Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Học sáo online.

rated by 0 users
This post has 33 Replies | 5 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các bác có ai biết địa chỉ nào dạy học sáo trúc online không chỉ cho em với, em ở Kiên giang không thấy cái lớp dạy sáo nào cả chán quá, hoặc là trong các thành viên của damsan ai thổi sáo vip mà thường lên mạng thì cho em xin địa chỉ yhoo đi có gì nói chuyện cho dễ.
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Sáo trúc thì phat có thể tự tập được đó, còn ở Kiên Giang phải có chứ o vùng nào mà chả có lớp về mấy nhạc cụ,phat thử tìm lại xem,còn yahoo, (bạn nên xem các bài của diển đàn, hình như ninja mới đưa link bên kia đó, bác xem ai đi ).phat  có thể xem mấy video mà máy bác trongdiển đàn thổi đó, thôi, chúc phat tập sáo tốt nhé.

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Hướng dẫn sáo qua mạng tui thấy có một trang là http://damsan.net/forums

Đúng rồi đó, bạn phat qua trang này vô mục luyện tập kiếm sư phụ rùa già để luyện kỹ thuật cơ bản. Sau 1 năm chăm chỉ sẽ được tập tới kamejojoko, hehe (giống hệt trong truyện 7 viên ngọc rồng, Songoku và Krilin bái sư học võ kiểu gì mà toàn bị sư phụ bắt đi giao sữa và cày ruộng không à)

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

phat:
Các bác có ai biết địa chỉ nào dạy học sáo trúc online không chỉ cho em với, em ở Kiên giang không thấy cái lớp dạy sáo nào cả chán quá, hoặc là trong các thành viên của damsan ai thổi sáo vip mà thường lên mạng thì cho em xin địa chỉ yhoo đi có gì nói chuyện cho dễ.

Tự mua sách về học, như tui có cần đi học ai đâu nà. 

ForQuel'Thala
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

phat:
Em muốn thách đấu với các bạn yêu sáo trên damsan cụ thể như sau : các bác đăng nhạc các bác thổi ghi âm xong rồi post trên damsan nhờ mọi ngừơi chấm diểm giúp .các bác thấy thế nào xin góp ý gíup em ,mục đích là học xem mìn thổi dược sao rồi !Big Smile

Tui không hiểu bác muốn scandal hỉ? Mới tham gia tui thấy bác bỏ time để lo train còn hơn post nhiều comment đấy...

ForQuel'Thala
Not Ranked
tiểu cầm thủ
kimbrowneyes:

phat:

Tự mua sách về học, như tui có cần đi học ai đâu nà. 

E  cũng có "chí hướng" như bác nhưng từ lúc bác tập đén lúc bác thành tài mất bao lâu hả bác?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Cũng tùy theo mức "thành tài" mà bạn đặt ra cho mình: thí dụ như thổi được một số bài nào đó, hay thổi hết được các bài mình thích, hoặc chỉ cần thổi được dân ca, hoặc chỉ cần thổi mà người nghe thấy bùi ngùi nhớ quê nhà, hay khóc nức nở vì mới bị thất tình... Tùy theo mục tiêu mà bạn đặt ra cho mình thôi.
Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh nin-da đưa ra các mức độ như thế thì nói luôn là cần tập bao lâu thì đạt đến các mức độ đó đi, em thì muốn hỏi là tập bao lâu thì thổi được hay như anh nin-da? Geeked
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hì, e mới nhập môn nên mục tiêu trước mắt là thổi được vài bài cho đỡ "ăn dép" thui

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
cỡ 1 tháng là ok , khỏi ăn dép
Hôm nay sum họp trúc mai Tình chung một khắc nghĩa dài trăm năm
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ninja:
Cũng tùy theo mức "thành tài" mà bạn đặt ra cho mình: thí dụ như thổi được một số bài nào đó, hay thổi hết được các bài mình thích, hoặc chỉ cần thổi được dân ca, hoặc chỉ cần thổi mà người nghe thấy bùi ngùi nhớ quê nhà, hay khóc nức nở vì mới bị thất tình... Tùy theo mục tiêu mà bạn đặt ra cho mình thôi.

thổi 1 số bài : 1 tháng

thổi hết các bài mình thích : 3 năm

chỉ cần thổi dân ca: 6 tháng

thổi nghe bùi ngùi nhớ quê nhà : 1,5 năm

khóc nức nở  vì bị thất tình : 30 năm

Hôm nay sum họp trúc mai Tình chung một khắc nghĩa dài trăm năm
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Damsan'father:
chỉ cần thổi dân ca: 6 tháng

Hix, nghe câu này tự thấy xấu hổ. Em tập cũng đã 6 tháng rồi, mà Bèo dạt mây trôi, Người ở đừng về, Cây trúc xinh vẫn thổi chưa ra cái hình thù gì cả Embarrassed

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Có gì mà xấu hổ hả bạn, tui tập 1 năm mới thổi được nữa bài lambada
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Thưa bác bác tập toàn những bài khó thổi đòi hỏi nhiều kĩ thuật nên bác chưa thổi được là đúng thôi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 1 of 3 (34 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net