Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Năm hết tết đến - Offline SàiGòn bà con ơi!

rated by 0 users
This post has 138 Replies | 6 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Drinks [D] Posted: 12-28-2008 20:22
Hôm qua chủ nhật đi nghe nhạc trước sân nhà hát thành phố. Tui có gặp 2 thành viên Tieukiemgianho va ninja. Hai thành viên này nhắc tui offline. Năm hết tết đến rồi, chắc chúng ta cũng nên có một buổi offline cuối năm. Hiện giờ tui thì công việc bộn bề, sức khỏe thì đau ốm liên miên, không biết có ai có ý tưởng tổ chức offline năm nay tại Sàigòn như thế nào? địa điềm, thời gian và nội dung. Mong anh em có ý kiến.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

saotruc:
Hôm qua chủ nhật đi nghe nhạc trước sân nhà hát thành phố. Tui có gặp 2 thành viên Tieukiemgianho va ninja. Hai thành viên này nhắc tui offline. Năm hết tết đến rồi, chắc chúng ta cũng nên có một buổi offline cuối năm. Hiện giờ tui thì công việc bộn bề, sức khỏe thì đau ốm liên miên, không biết có ai có ý tưởng tổ chức offline năm nay tại Sàigòn như thế nào? địa điềm, thời gian và nội dung. Mong anh em có ý kiến.

HEHE ...em chờ ngày này như nắng hạn mong mưa đó anh àh...em hưởng ứng đầu tiên..theo em nên tổ chức đơn giản nhưng ấm cúng!

rút kinh nghiệm là ta nên offlne buổi sáng thứ bảy hay chủ nhật gì đó, vì buổi tối mấy chị em thường hay phải về sớm vì mấy cụ hay réo gọi lắm!

buổi tối thì mấy anh con trai cũng hay đi chơi với người "iu" lắm!

và buổi tối ăn cơm xong no thổi hổng nổi!

và tối mưa thì...hehe...!

và nữa tối có ít thời gian đàm đạo hơn!

tóm lại phần kinh phí ai nấy tự lo, chương trình thì ai sẽ thổi bắt buộc ít nhất 1 bài tâm đắc và dĩ nhiên là tự chọn cho phù hợp trình độ)

tóm lại em mong và ủng hộ hết mình! mong diễn ra off sớm nha bà con

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Em cũng đang chờ tin này !
Rất hoan nghênh và ủng hộ. (Em còn một món đồ chưa giao được nữa, Hi hi)

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Rút kinh nghiệm từ vụ offline lần trước,lần này MHM chưa dám đứng ra tổ chức offline. Vậy ai có kinh nghiệm thì xung phong đứng ra tổ chức nhé, MHM xin đăng ký làm thành viện thường trực thôi.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Hic,MHM đã tưng tổ chức và chắc là có trong tay một ít kinh gnhiệm rùi đó, hay là lần này MHM tổ chức đi hén,anh em sẽ ủng họ mà,bi jờ là viêc chọn ngày và chọn đia điễm đẻ anh em dễ tìm nữa,

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

khi nào tổ chức thì cho em đi zới nha mấy bác (đến ngồi sướng lỗ tai thui hehe)

nhớ báo cho em zới nha,em sẽ thường xuyên lên diễn đàn ^^

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
các bác tô chức được thì hay quá, cuối năm công việc bộn bề, hic Thoong em chỉ dám hẹn sinh nhật 3 tuổi của Dam San năm sau em sẽ bò vô thui! chúc các bác vui vẻ!
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Có bác Saotruc là kinh nghiệm nhiều, và khả năng tốt. Nhưng bác này hay dùng chiến thuật Khổng Minh quá. Cứ chối việc đưa cho ng mới biết làm, rồi chờ...bể Show nhào vô kíu. Nên lần nào cũng thất bại. Và lần nào bác Saotruc cũng là kíu tinh !!!

Chờ bác saotruc đứng ra làm chủ xị. 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Chắc chuthoong gặp trở ngaị về vị trí địa lý nên cũng khó khăn vào miền nam được đúng ko,hehe,chờ sinh nhật damsan 3 tuổi vậy.

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
quả thực là thoong tui ngại đi xa, hic hic tui bị say xe hu hu... hơn nữa vào đó ko có chỗ tá túc, phải thuê nhà nghỉ, ko biết đường xá, anh em lại phải lận đận...nói chung có nhiều đièu bất tiện nên tui làm biếng! nhưng sinh nhật Đan San thì tui chạy đâu cho thoát!
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

bác chú thoong có chuẩn bị được kinh phí 300 ngàn không? nếu được bác vào sài gòn một chuyến, đi xe buýt đi! em đảm bảo bác sẽ có chỗ nghỉ không mất tiền mà! ( nếu không bác chịu khó vô bệnh viện ngủ bụi một đêm cho phong trần ! hic em làm vậy hoài àh!)

còn xe bác khỏi lo, đi xe ôm ra vô đã có anh em roài!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
mấy lần trước tui làm, nhưng mà làm hòai thấy một nguời làm nó sẽ chán, vì nội dung cứ như cũ, không có gì mới. Tui cũng muốn có một vài nguời khác nhau, thay phiên nhau tổ chức để khi 1 nguời bận có nguời khác thay thế. Thì có tập làm thì mới có kinh nghiệm đuợc. Ngày trước bác hoangtube nói tui ôm nhiều quá, nên giao việc lại cho nguời khác, nên cũng vì tiếp thu tinh thần này mà tui kêu gọi anh em, ai có khả năng thì giúp. chứ thật ra nói là tổ chức cũng chả có gì là ghê gớm cả. Còn về bản thân thật sự là tui kẹt thật. Như offline vừa rồi, tranh thủ lắm tui mới ghé được 1 tí ở cuối buổi offline.
Một số đề nghị tui thấy cũng đúng là: nên làm buồi sáng, vì buổi tối các bạn cần về nhà sớm, tối quá thì không hay. Offline lần này thì mong các bác có ý kiến gì thì hãy đóng góp chứ các thành viên cũ củng không có ý tửong nào khác.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lần này kêu gọi sao không thấy ai lên tiếng hết, im lìm thế này chắc là phải chờ dịp khác thôi.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tình hình là phong trào off ngày càng đi xuống bác àh, như Đam San Nha trang thì năm vừa rui off được có 1 lần, và mini off 1 lần, lần sau cũng chủân bị đâu đó rùi thì anh em kêu kẹt lên kẹt xuống, thế là cũng trôi vào lãng quên! bây giờ mà hô hào off em thấy nản!
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chương trình em thấy nội dung chương trình cứ như dzầy là được:

ninja:

Phần 1: Chủ đề chính của từng buổi off (thay đổi theo từng buổi), ví dụ như là:

- Các làn điệu dân ca và bài hát mang âm hưởng dân ca.

- Các tác phẩm nhạc nhẹ Việt Nam mà sáo trúc hoặc các nhạc cụ dân tộc khác thể hiện được.

- Các tác phẩm nhạc nhẹ các nước (phương Đông-phương Tây): cái này nghi kéo ra thành 3 buổi off cũng không đủ.

- Các tác phẩm độc tấu sáo trúc.

......... và các chủ đề khác theo sự đóng góp của các thành viên.

Trong phần này, ai có bài đăng kí phù hợp theo chủ đề thì lên biểu diễn.

Phần 2 (cố định): Giải đáp thắc mắc của người mới tập. Những bạn mới tập nên chuẩn bị sẵn câu hỏi để lúc off sẽ đem ra để giải đáp, trao đổi, thảo luận, mổ xẻ.

Phần 3 (cố định): "So đọ tự do": phần này là biểu diễn tự do, ai có cơ bắp đẹp... í lộn... bài hay thì đăng kí lên biểu diễn, không phụ thuộc vào chủ đề.

Phần 4 (cố định): Tình hình và phương hướng phát triển sắp tới của Đam San: admin và các mod nói sơ về những khó khăn - thuận lợi đang gặp phải, cùng anh em thảo luận bàn cách giải quyết, phương hướng hoạt động sắp tới của diễn đàn như biểu diễn, làm từ thiện...; kinh nghiệm, phát hiện trong quá trình chế tạo tiêu - sáo...

Riêng phần 2 có thể tách những thắc mắc để giải đáp ngay trong phần 1 hoặc phần 3 cho những thắc mắc bất chợt nảy sinh trong quá trình biểu diễn.

Vì mục đích của chúng ta là gầy dựng phong trào, thu hút thành viên mới, tăng cường giao lưu học hỏi, phát triển thêm những kĩ năng mới (thổi sáo-tiêu, mần sáo-tiêu, chơi thêm các nhạc cụ khác ngoài sáo, hòa tấu: sáo-tiêu-guitar-nhị-bầu-violon-harmonica-bộ gõ (muỗng) nhằm đáp ứng nhu cầu thưởng thức ngày càng cao của anh em, nên em thấy nhiêu đó là tạm đủ rồi !

Chương trình họp mặt kì này bảo đảm hoành tráng với sự góp mặt của tay guitar "ẩn nấp rình mò" bấy lâu nay: tieukiemgiangho, có thể đệm đủ các thể loại: nhạc vàng, nhạc đỏ, nhạc trẻ, nhạc tàu, nhạc tây... Mỗi người lên biểu diễn sẽ thổi hăng hơn khi được bác tieukiem đệm, bảo đảm không "bốc" (cháy) không ăn tiền ...hehe...

Còn địa điểm thì cái quán Hoa Đá ở Lê Đại Hành em thấy như lần trước được đó, khỏi tìm địa điểm khác !

Dụng lực đả lực
Page 1 of 10 (139 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net