Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Năm hết tết đến - Offline SàiGòn bà con ơi!

rated by 0 users
This post has 138 Replies | 6 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hehe. Nhờ phó chủ xị kiêm thư ký chương trình ninja vẽ giùm cái bản đồ và up liên tục danh sách các thành viên tham gia thường xuyên. Tui đang bận luyện công mấy bài tiếu sáo Tàu .Việt lẫn lộn để đến lúc đó múa vài bài Ta, Tàu lẫn lộn. Nên giữ giờ giấc như củ là 9h sáng để cho thong thả vì đa số anh em có người tối thứ 7 ăn nhậu nên dậy trễ hoặc là do ngủ nướng vào sáng chủ nhật. điển hình như tui nè Stick out tongue

Các bạn có tiết mục thì đăng ký đi nào. Riêng cha leehonso thì không thể thoát khỏi tiết mục Tiêu Táng Hoa Ngâm do tui đệm ghi ta rồi. 

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngày 11/1 ngay ngày chủ nhật áh ^>^! đi dc. àh nghen cho em tham gia với ! chỉ tham gia học hỏi thui ! xin các anh các chị thông cảm nghen ^>^! !(tài năng thấp !)

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hoangdat:
ah!bác tiêu kiếm có thể up bản đồ đường đi lên để anh em dễ tìm đươc ko?
bác vô web http://diadiem.com roài nhấn địa chỉ vào là thấy chứ gì có cả vệ tinh nữa đó ^>^!( hơi bị ấy cái thui!^>^)!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tặng bác kebuidoi:

hận đời đen bạc

hận kẻ bạc tình 

lấy máu của mình

khắc lên hài chữ :

" hết máu".

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Có liền:

Địa chỉ: Cà phê Bồng 60/4 NGUYỄN VĂN ĐẬU, QUẬN BÌNH THẠNH.

Thời gian: 9h sáng chủ nhật 11-1-2009

Tới trễ hay sớm gì thì cũng đăng kí tiết mục nha, để ban tổ chức còn sắp xếp chương trình.

Danh sách tham gia:
1. tieukiemgiangho
2. ninja
3. dam_me_sao + 2 bạn
4. hoangdat
5. onggiamesao
6. kebuidoi9
7. ITLOVER
8. wow_heron + 3 bạn
9. chú Nguyen Tan
10. allvdc
11. MHM + 3 bạn
12. saotre
13. thanhnhat123
14. feellingless
15. sicore
16. ttmd14
17. Dat
18. Mạnh Hùng
19. saodieucaonguyen
20. kimxuyenit (+ Thao Nguyen TG)
21. songduy
22. saotruc
(còn cập nhật tiếp)

Tiết mục biểu diễn:
1. tieukiemgiangho: "hứng" bài nào chơi bài đó: dự kiến 2 bài nhạc âm hưởng dân ca (sáo trúc ) và 2 bài tiêu/sáo tàu
2. ninja: Quê hương (thơ Đỗ Trung Quân, nhạc Giáp Văn Thạch) - Điệp khúc mùa xuân (dự phòng: Đoản xuân ca) - Mục dân tân ca (sáo trúc)
3. onggiamesao: dân ca (sáo trúc)
4. MHM: La cumparsita (violon) - Hanon (sáo trúc)
5. thanhnhat123: Cầu vòng khuyết - Nhớ về Nam (sáo trúc)
6. ttmd14: Xuân đã về - Điệp khúc mùa xuân - Besame mucho - Bước chân lẻ loi (sáo trúc)
7. Dat: Ngôi sao hiểu lòng em (sáo trúc)
8. hoangdat: Về quê (sáo trúc)
9. Mạnh Hùng: Asterias - F. Tarrega (guitar classic)
10. saodieucaonguyen: Giọt mưa thu (sáo trúc)
11. feellingless: Rain and cloud in wind (sáo trúc)
(còn cập nhật tiếp)

Các bác khác dzô xác nhận lại có tham gia không nhé.

Thông báo: cần tuyển một thư kí buổi off, không phân biệt nam nữ, có khả năng tốc kí, ghi nhớ diễn tiến buổi off đặng tường thuật lại, thù lao hạ hồi phân giải (có gì thương lượng sau hehe...).

Ứng cử viên sáng giá: "quạ sĩ mỏ đỏ" và "wow_hở rốn" (tự giác nhá nếu không sẽ bị ám sát à Devil ).

Dụng lực đả lực
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cho em đi với, 11/1 mấy h ạ?
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
11/1 9h sáng kìa bác, nija đã nói ở trên rồi đó.Các bác chờ em chon tiết mục rồi em sẽ post liền ạ,

Hình phạt của Spammer

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Các bác off cố gắng quay video hoặc thu âm lại cho những người ở xa như em thưởng thức với nhé ;)
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
ninja:

Thông báo: cần tuyển một thư kí buổi off, không phân biệt nam nữ, có khả năng tốc kí, ghi nhớ diễn tiến buổi off đặng tường thuật lại, thù lao hạ hồi phân giải (có gì thương lượng sau hehe...).

Ứng cử viên sáng giá: "quạ sĩ mỏ đỏ" và "wow_hở rốn" (tự giác nhá nếu không sẽ bị ám sát à Devil ).

hự, dân chơi kg sợ mưa rơi, cứ ám sát thoải mái...

nhưng vì còn trẻ nên kg muốn yểu mệnh (thà tin là có đừng có nghĩ không) nên sẽ tham gia cùng 3 người bạn (đi bảo vệ thân chủ) 

ha ha

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Sao chưa thấy Mod như saotruc, MHM, saonhua, Admin, Còn có chú Tân và nhiều người khác nữa ta ...

Các bác mau vào báo danh đi nào. gần đến ngày off rồi. 

Nhờ bác leehonso mang theo cái máy quay để quay lại buổi off cho anh em nào ko đi xem.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
báo cáo anh em là CN tới Trâu có thể không tham gia được vì có thể đi Long An tới chiều mới về. Nếu sắp xếp xong việc sớm sẽ tham gia cùng anh em ngay Cool
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sáng 11/1 tôi phải đi họp phụ huynh cho con gái nhỏ học lớp 8, từ 9g30 đến 11g, nên dù muốn off cũng không dám lên tiếng. Nếu các bạn còn off tới chiều thì họp xong tôi sẽ cố gắng đến cùng được chung vui.

Anh em nào muốn mua sáo của tôi xin vui lòng  đi off ,

Về nội dung : sáo có thể thổi xuống do 1 dễ dàng, lên tới fa 3 thoải mái. Chuẩn âm giai tây phương. Thổi nhẹ .

Về hình thức : như hình các bạn thấy trên mạng.

Tone sáo gồm : sáo đô, sáo Si và sáo La ( sẽ ghi chú trên cây sáo).

Giá mỗi cây 40 ngàn. ( Giá này chỉ bán cho những  anh em đi off ). Số tiền thu được xin được đóng góp vào bữa ăn trưa của những anh em đi off còn tiếp  tục tham gia qua trưa.

Xin nhờ Ban tổ chức bán giùm 10 cây sáo cho anh em nào có nhu cầu. Tôi sẽ sắp xếp gởi trước khi đi họp.

Chúc các bạn có một buổi off vui vẻ.

(nhớ phân công chụp hình nữa đó)

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
Nguyen Tan:

Sáng 11/1 tôi phải đi họp phụ huynh cho con gái nhỏ học lớp 8, từ 9g30 đến 11g, nên dù muốn off cũng không dám lên tiếng. Nếu các bạn còn off tới chiều thì họp xong tôi sẽ cố gắng đến cùng được chung vui.

Anh em nào muốn mua sáo của tôi xin vui lòng  đi off ,

Về nội dung : sáo có thể thổi xuống do 1 dễ dàng, lên tới fa 3 thoải mái. Chuẩn âm giai tây phương. Thổi nhẹ .

Về hình thức : như hình các bạn thấy trên mạng.

Tone sáo gồm : sáo đô, sáo Si và sáo La ( sẽ ghi chú trên cây sáo).

Giá mỗi cây 40 ngàn. ( Giá này chỉ bán cho những  anh em đi off ). Số tiền thu được xin được đóng góp vào bữa ăn trưa của những anh em đi off còn tiếp  tục tham gia qua trưa.

Xin nhờ Ban tổ chức bán giùm 10 cây sáo cho anh em nào có nhu cầu. Tôi sẽ sắp xếp gởi trước khi đi họp.

Chúc các bạn có một buổi off vui vẻ.

(nhớ phân công chụp hình nữa đó)

Vậy thì, chú Tân cho em đăng ký một cây sáo đô nhé, hôm đó e  có đi off mà.

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Em đăng kí cây sáo La nha mấy bác, hình như chưa bác nào đăng kí cây này cả! Hên thiệt!!! Bữa trước đã có 1 cây tiêu C của chú Tân rồi, giờ thêm cây sáo là đủ bộ! Em mới tham gia diễn đàn thôi, cũng muốn đi gặp gỡ các thành viên Damsan, nghe các bác biểu diễn. Nghe live thì chắc sẽ rất hay đây, vì trước tới giờ chưa có dịp nghe kiểu này, coi bộ sẽ rất đặc biệt.

Em cũng đã gặp một số bác ở Cung văn hóa Lao động rồi, kì này chắc biết thêm nhiều cao thủ nữa. Hẹn gặp các bác nhé vào chủ nhật này nhé.Cool

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Do tuần sau thi học kỳ nên xin làm thành viên với mấy bài xưa thôi,

đăng ký 2 bài :La cumparsita ( violin ) , Hanon ( sáo trúc ).

Page 3 of 10 (139 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net