Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thất vọng vì damsan chả có ai thổi sáo pro cả

rated by 0 users
This post has 66 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ichiwin replied on 12-16-2008 17:13 | Locked
loveisblue_259 không online. Hoạt động cuối: 12-16-2008, 10:13 loveisblue_259  sắp luyện thành tuyệt đỉnh kungfu rồi! Cố lên em, cả DD đang hi vọng có một màn ấn tượng đấy!
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-16-2008 17:21 | Locked

đừng có nói là ở Hà Nội mà tui ko tới được àh! 1300km có là cái jì! Kirinh coi thường tui nha! còn đấu đá nhau qua mạng thì dẹp! tui nói lại là tui ghét mấy trò kiểu MU lắm!

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
onggiamesao replied on 12-16-2008 19:10 | Locked
chuthoong:

từ các loại tiêu của Việt Nam, Trung quốc, sáo ngang Việt Nam, Trung quốc, sáo mèo, sáo bầu, Shaku, khèn H'mông, loại nào tui cũng sẵn sàng thọ giáo trực tiếp bác!

ông thoong này trùm quá. ặc. hôm nào mình vác gạo đến nha trang ở vài năm. học hỏi. hehe

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 12-16-2008 20:02 | Locked

Em thì rất ủng hộ việc các bác tranh tài thổi sáo nhưng thưa bác là nếu trình độ của bác đã giỏi đến mức có thể hạ sơn thì bác hãy đến ngồi ngoài cổng nhạc viện để xin thách đấu ở đó thì em tìn rằng trình độ của bác chỉ như cái móng tay mà thôi, nếu bác thích thách đấu trên đamsan thì lúc nào anh em đamsan cũng sắn sàng nhưng trình độ của bác em nghĩ còn kém xa trình độ của nhiều anh em trên đamsan. Còn thưa bác loveisblue_259 em nghĩ rằng nếu bác thấy mấy bài của anh em đamsan là vớ vẩn thì bác có thể thổi cho bác nghe, còn anh em đamsan ko có thời gian để thổi cho bác nghe đâu. Em nghĩ rằng bác chắc là người có ăn có học nhưng những lời nói của bác thì em đành phải tặng bác 5 chữ

" Có học như vô học "

Nếu lời nói của em có gì hơi quá đáng thì mong anh em đamsan thông cảm vì lí do em quá bức xúc

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Sao ko thấy bác loveisblue_259  lên tiếng nhỉ,hay là biệt tăm biệt tích để đi tu luyện ở đau đó để mai mốt xuất chiêu w anh em damsan

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LEY replied on 12-16-2008 21:20 | Locked

đợi dài cổ mà có thấy chủ topic post bản nào nghe đâu ? ~0)  chắc nhà  chủ topic bán bắp rang hay sao ấy, nghe nổ lốp bốp ko hà ?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-17-2008 1:35 | Locked
tranh tài gì! tui chua ghét cái chuyện mang sáo ra mà tranh nọ tranh kia! đối với chúng tôi, sáo chỉ là niềm đam mê! nó cũng là thứ an ủi khi buồn, khuyến khích khi vui, nó mang lại cho tui nhiều bạn bè ! tại sao cứ phải gán cho cây sáo là phải thổi bài nọ ko được thổi bài kia, phong cachs pahỉ thế nay thế kia! lắm kẻ có những quan niệm cổ hủ đó lại luôn vỗ ngực xưng ta đây giỏi! rùi mang đi thách đố lung tung! thổi sáo để làm gi vậy!
rockfan22003@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER replied on 12-17-2008 4:12 | Locked
Chủ wán hù người ta một cái rồi chạy, hay ho, hữu danh vô thực quá. Ruột của anh ấy hình như rỗng...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER replied on 12-17-2008 4:18 | Locked
Mà tự hỏi các bác kia sao lại tốn tg vô cái việc vô lí này nhỉ? Cứ kệ bác í tự sướng đi...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Các bác cứ nóng hoài à !!

mà sao việc này lại là vô ích nhỉ !

Thách đấu thì sẽ có người thắng người thua ! Nhưng cả người thắng người thua đều có lợi mà !

Mặt khác việc thách đấu sẽ làm cho những bài thách đấu trở nên nghiêm túc hơn !

Mà các bác phải đồng ý với tui là các thành viên damsan post Mp3 hay video thực sự là chưa thuyết phục !Các cao thủ toàn ẩn dật thôi à !

Bac Chuthoong nói cũng đúng ! Nhưng việc đấu đá qua mạng thì có vấn đề gì đâu>

Nghe cái là biết ai là cao thủ ngay mà!

Bây giờ các nghệ sĩ cũng vẫn làm anlbum đấy thôi , có vấn đề gì đâu !

Nghe bác nói thế thì tui cũng hiểu một phần nào là tại sao damsan không có những bài cực đỉnh rùi !Bởi vì những người như bác !

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-17-2008 18:12 | Locked
nghe bác luôn miệng nói đến từ "Cực Đỉnh". Tha thứ cho tui kiến văn kém cỏi, không biết ý bác nói đến bài nào vậy.? Nếu không phiền, bác có thể cho tui  tên của bài nhạc đó, tên của người chơi bài đó để có thể đi tìm về nghe được không? Là dân chơi sáo mà chưa được nghe một bài gọi là cực đỉnh thì cũng buồn lắm thay, nếu bác có lòng thì xin được khai quang điểm nhãn.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi Wink [;)] replied on 12-17-2008 18:41 | Locked
Theo bác thế nào là cực đỉnh, có lẽ nào cực đỉnh là người " vô danh vô thực " như bác

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-17-2008 19:27 | Locked

được bác thích thi đấu thì cũng có người dám đấu với bác, ko lại bảo Đam San thế nọ thế kia vì những người như thoong tui!

vậy bác chuẩn bị đí, tui bỏ qua những mục mà bác gọi là ko xứng để thổi sáo, tui đưa ra 6 nội dung cho sáo Việt Nam:

1- Phong cách cổ nhạc miền Bắc ( chèo )

2- Phong cách cổ nhạc Huế ( nhã nhạc cung đình )

3-phong cách côe nhạc miền Nam ( tài tử cải lương )

4- Độc tấu sáo ngang ( 6 hoặc 10 lỗ )

5- Độc tấu Động Tiêu

6- Độc Tấu sáo H'Mông

khi nào bác chuẩn bị xong thì thông báo giùm, Thoong tui ôm sáo đợi tin bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-17-2008 21:44 | Locked
Nếu bác loveisblue_259 ở sài gòn và có chơi nhạc TQ thì hôm nào tui cũng xin được giao lưu cùng bác vài bài. Nhạc TQ tui cũng không biết nhiều, chỉ 5 bài đổ lại.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
blackfold replied on 12-17-2008 23:54 | Locked
người ta đang đánh lộn mà bác saotruc chen vô nói chuyện kì cục quá Big Smile , tui mà "ở đó" thì đã cùng vài người kéo ra  ngoài rồiBig Smile
Page 2 of 5 (67 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net