Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thất vọng vì damsan chả có ai thổi sáo pro cả

rated by 0 users
This post has 66 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
EM THAY ANH LEE THOI RAT LA HAY MA EM THAY ANH NAO CO GIOI THI HA SON RA TRUOC NHAC VIEN MA THACH DAU COI AI TAI CAO CHU NOI TRONG DAY THI TOI CHET CUNG KO PHAN DINH RO DUOC
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER replied on 12-18-2008 7:48 | Locked
loveisblue_259:

Các bác cứ nóng hoài à !!

mà sao việc này lại là vô ích nhỉ !

Thách đấu thì sẽ có người thắng người thua ! Nhưng cả người thắng người thua đều có lợi mà !

Mặt khác việc thách đấu sẽ làm cho những bài thách đấu trở nên nghiêm túc hơn !

Mà các bác phải đồng ý với tui là các thành viên damsan post Mp3 hay video thực sự là chưa thuyết phục !Các cao thủ toàn ẩn dật thôi à !

Bac Chuthoong nói cũng đúng ! Nhưng việc đấu đá qua mạng thì có vấn đề gì đâu>

Nghe cái là biết ai là cao thủ ngay mà!

Bây giờ các nghệ sĩ cũng vẫn làm anlbum đấy thôi , có vấn đề gì đâu !

Nghe bác nói thế thì tui cũng hiểu một phần nào là tại sao damsan không có những bài cực đỉnh rùi !Bởi vì những người như bác !

Hay quá, hay quá, từ chỗ tuyên bố sẽ up nhạc lên chuyển sang 'cao thủ fải ẩn danh'. Đúng là từ từ bàn lui rồi biến mất...

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
 Các bác thi tài rùi posst len a e học hỏi, đánh giá nhé. Mà chừng nào mới bắt đầu vậy?????

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác chuthoong quả hiểu biết nhiều !Tui chỉ chơi được sáo ngang 6 lỗ thôi !

Nhưng cũng không sợ bác đâu !Bác có thể chơi tất cả các nhạc cụ mà bác yêu thích.

Mà tui không chuồn đâu bác Itlover à.Cho dù tui thổi không được hay thì tui chấp nhận làm trò cười cho các bác cũng không có gì.Nhưng đã nói là làm,bác cứ bình tĩnh chờ một thời gian - tui cũng cần chuẩn bị chứ !!!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-18-2008 18:32 | Locked

chà tui đang đón tiếp bác mà có người bảo mình đánh lộn, hic ko xong, tui mất hứng, ai lại Mod đánh lộn với newmember! thiên hạ cười cho!

tui chỉ muốn nói với bác là , trên diễn đàn nhiều anh em, mối người sở trường cái nọ, cái kia, có thể bác chơi sáo ngang rất hay, nhưng bác khác lại chơi tiêu chứ ko chơi sáo, hoặc họ chỉ chơi nhạc cổ nhạc vàng , nhạc trẻ, chứ ko độc tấu như bác, nên việc thi đấu rất khó để đánh giá, trừ phi 2 người cũg chơi 1 bài!

bác nói Đam San ko có ai pro, nếu coi việc đăng kí nick và truyện trò, chia sẽ nhạc cho anh em nghe . là thành viên của Đam San thì tui xin giới thiệu bác : Crazy ( Nguyên Hoàng Anh )

chắc bác Loveis blue có nghe rồi, bác mà nói cũng ko Pro thì thoong tui chào thua mà quy ẩn sớm

http://damsan.net/forums/thread/20062.aspx
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
loveisblue_259 replied on 12-20-2008 23:33 | Locked

Thui chết !

Bác Crazy là Nguyễn Hoàng Anh à !

Tui tưởng là các bác chỉ lấy bài của bác Hoàng Anh rồi post lên không ngờ có bác Hoàng Anh thật à !

Thứ lỗi cho tại hạ mạo phạm vì kém hiểu biết !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
loveisblue_259:

Thui chết !

Bác Crazy là Nguyễn Hoàng Anh à !

Tui tưởng là các bác chỉ lấy bài của bác Hoàng Anh rồi post lên không ngờ có bác Hoàng Anh thật à !

Thứ lỗi cho tại hạ mạo phạm vì kém hiểu biết !

Thế nếu ko có bác Crazy thì bác xem Đam San này toàn dân vớ vẫn hả? Nếu người bình thường  thì bác có quyền mạo phạm hoặc xem thường tụi này sao?

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER replied on 12-21-2008 5:44 | Locked

Càng nói càng thấy chủ xị là người rỗng ruột, chất không có mà cứ mở miệng hô to thôi. Thật lòng mà nói mấy người như vậy đừng học sáo làm gì, sỉ nhục các nhạc cụ thiêng liêng này lắm...

Từ hôm hô sẽ up nhạc lên đến nay đã một tuần, chắc phải chờ 4 tuần nữa, rồi 11 tháng nữa mới có nhạc đó...

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 12-21-2008 10:05 | Locked
chà chà đề nghị các bác ko được nóng tính, cái gì cũng nên từ từ xem xét, thoong tui thì chưa quen loveisblue , nhưng tui bết là bác sẽ ko trốn. tui cũng biết là đang mùa thi cử, làm gì thì làm , học hành vẫn là quan trọng, cứ thư thả, thời gian còn dài mà, nếu bác muốn tui sẽ lập  topic riêng để chuyên up mp3 của anh em, đặng mà giao lưu!
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 12-21-2008 20:04 | Locked
Em nghĩ bác Loveisblue ko trốn đâu . Vì trước thấy bác ấy rủ các bác ngoài Hà Nội ra Bách Khoa hay gì tập chung mà .
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
nguyenduyanh replied on 12-21-2008 21:05 | Locked

Em là một người tuy tập sáo chưa được lâu nhưng có thể nói là em cảm thấy có một niềm đam mê với sáo. Nếu bác Loveisblue thực sự có nhu cầu thách đấu thức sự về sáo thì khi nào đấu thì báo cho em thời gian và địa điểm.. Em tuy là nữ và tập sáo cũng chưa lâu nhưng với một niềm đam mê với sáo em có thể nói thế này: Nếu bác muốn đấu với cao thủ trên đămsăn ấy thì theo em bác nên đến vài buổi off của anh em miền Bắc là đủ cho bác học hỏi cả đời. Còn nếu bác có nhu cầu về video thì em cũng sẵn sàng bác cứ up lên đi em sẽ tìm sheet rồi up up bài đó lên sau
(ko fải em muốn khoe hay thích đấu đá gì đâu nhưng là một người đam mê sáo em thấy mình cần phải làm thế dù có thể em thổi ko ra gì nhung bác cứ yên tâm là có người đón tiếp bác)

P/S:Em chờ video của bác. 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-21-2008 21:28 | Locked
Hoan hô bạn NguyenDuyAnh! Thổi sáo chưa lâu mà lại là nữ, vậy mà lời nói của bạn thật làm cho kẻ nam nhi và thổi sáo lâu ngày như tui kính phục. Tui thật hổ thẹn quá. Chưa biết bạn thổi thế nào mà chỉ cần nghe lời nói của bạn cũng đáng cho tui khâm phục bội phần.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chà, thật ngưỡng mộ khẩu khí của bạn Duy Anh quá. Vậy là Damsan có thêm thành viên nữ nữa rồi (tui bớt cô đơn vì có thêm đồng minh!).

Bác Loveisblue ơi, không nên nặng lời thế nhé, Đamsan là nơi để những tâm hồn yêu nhạc dân tộc vào bàn luận, chia sẽ, học hỏi giao lưu là chính. Còn vấn đề chơi được một cách pro. hay không pro. đối với một nhạc cụ thì không nên bàn tới. Chủ yếu là cái tâm và tình yêu đối với nhạc cụ đó mới là điều quan trọng.

Ngoài ra, không biết bạn Pro. cỡ nào nhỉ? Có danh tiếng gì trên nhạc đàn dân tộc VN không nhỉ hoặc có đóng góp gì vượt bậc cho sự phát triển của âm nhạc dân tộc VN chưa? Nếu bạn thực sự Pro. thì xin hãy làm gì đó cho nhạc dân tộc VN nổi danh khắp TG nhé, lúc đó tôi sẽ ngã nón kính chào bạn.

Saodieucaonguyen
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 12-22-2008 2:44 | Locked

Theo mình thì mọi người không nhất thiết phải lời qua tiếng lại quá làm gì. Tớ biết là bạn loveisblue có ý tốt là muốn khích tướng các bác có trình độ post vài file mp3 lên để cho các thành viên khác cùng thưởng thức, nhưng cách thực hiện (và ăn nói) của bạn thì quả thực là rất khó chấp nhận (nó cũng rất khác với bản tính thanh nhã của người Hà Nội mà bấy lâu nay mình được biết). Có lẽ bạn không cần già néo làm gì, chúng ta nên dừng lại đúng lúc để sau này còn có thể nói chuyện tình nghĩa với nhau

Vế phía các anh saotruc, MHM, chuthoong không phải mod thì cũng là quản lý hoặc thành viên kỳ cựu, thế mà cứ chấp nê thành viên mới, các anh cứ ba điều bốn chuyện, đâm chuyện bé thành hơi to, chuyện hơi to thành rất to, và kết quả là con kiến đã thành con voi bự chảng, thế là rốt cuộc suốt ngày cứ phải chúi đầu vào mấy topic vô bổ, liệu có còn tĩnh tâm mà mà thổi sáo cho hay hay không

Việc thi đấu và giao lưu rõ ràng là có ích, nếu nó được thực hiện một cách có tổ chức và có định hướng rõ ràng

Theo em thấy có lẽ anh saortruc trong lòng ắt có nhiều băn khoăn, vì dù sao ngoài mấy video hướng dẫn kỹ thuật và video buổi off anh thổi bàn mã vận lương mang thì anh cũng chưa public một khúc nào trọn vẹn. Có lần anh nói là anh biết thổi 20 bài nhạc Việt và 2,3 bài trung Quốc gì đó, thế thì nếu anh ráng chút sức mà up lên khoảng 1/5 số đó (tức là khoảng 4,5 bài), sẽ có bao nhiêu người hào hứng tập theo, sẽ có ích bao nhiêu, cũng giống như tình trạng của các khúc "quen thuộc" như Bèo dạt mây trôi, Tình nhi nữ, 500 năm ruộng dâu hóa bể, Về quê, Nỗi buồn chim sáo vậy

Anh saotruc chắc lép (tức là kỹ tính) quá, ví thử anh Lee, anh MHM lúc nào cũng nghĩ như anh là cứ phải thổi thật chuẩn, thật đỉnh rồi mới public cho các thành viên lần đầu cầm cây sáo lên bắt chước thổi theo, vì rằng sợ họ sẽ học cả cái sai của mình, thế thì biết bao giờ damsan mới phát triển được đây. Hoặc cũng có thể các anh đã có thống nhất ai sẽ là người public các đoạn nhac "mẫu", nếu đúng thế thật thì anh saotruc bỏ quá cho mấy lời của em nhé, dù sao em cũng chỉ là thành viên mới nên không hiểu rõ lắm

Hòa cả làng đi mọi người ơi, đề nghị anh Lee vào làm bài tiêu góp vui, em thấy anh Lee "ỏn ẻn" nhất topic này Music

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-22-2008 2:55 | Locked
hichic Tui có nói gì đâu mà chửi tui quá trời vậy cà. huhu. Tưởng bác loveisblue có mặt trong nam thì giao lưu chứ có lời qua tiếng lại gì đâu. Tui có  làm voi làm kiến gì đâu chớ. Nỗi oan này biết tỏ cũng ai.
Page 3 of 5 (67 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net