Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Dạ báo cáo chú Tân, hôm qua tụi con đã gặp nhau và đã bàn giao sáo cho Tieu_long_kom .  Tiền thì 3 đứa con gộp chung lại rồi có lẽ chiều nay Htt sẽ đi gửi cho chú ạ.

Cây tiêu kỳ này trở thành kỳ quan trong damsan Cần Thơ rồi ạ Yes  (chung quy cũng chỉ mình con có đc tiêu trúc hè hè)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 05-18-2009 5:20 | Locked

Con đã gửi tiền rùi chú Tân ơi .Chú rảnh thì check tài khoản he.

nếu thiếu thì chú nhắn con gửi lên thêm . Rất cảm ơn chú .

Cây tiêu chú gửi Branchtell đẹp thật + thổi hay nữa .

Thay mặt Damsan Cần Thơ cảm ơn chú.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 05-18-2009 8:05 | Locked

Con quên cái này , chú Tân làm sáo con rùi có gửi thì cho con cai tua rua đỏ bình thường thui he

Đừng lấy trái châu như Tieulongkom to quá con khôn thick đâu

chú cho con cái tua rua như cây tiêu của Brand dc rùi , mà màu đỏ he chú.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-20-2009 1:02 | Locked

@htt và các bạn Cần Thơ : Chúc mừng các bạn đã tạo được một buổi off đầu tiên. Đây sẽ là chuyên được nhắc sau này : “ Thuở  ấy Damsan Cần thơ lần đầu tiên đi off có 4 người…” vân vân   vân vân...

Cái tua có trái châu to đó là của cây tiêu, vậy nó mới cân xứng. Khi gởi, vì bên ống tiêu nhiều quá, nên tôi nhét vào bên sáo cho đủ chỗ, chứ không phải nó là của sáo.

@ Thế Ninh : Bạn yêu cầu viết đến 6 câu trên sáo, như vậy có nhiều quá không? Sỡ rằng nó sẽ xấu đó. Tôi thử mấy lần rôi sao mà chưa vừa ý.

@ Từ Thiện : cây sáo nhôm chưa  bán cho bạn được. Chỉ có thể bán cây bằng trúc.

Có tua màu đỏ, nhưng không có lục lạc vàng .

2 câu thơ đối của bạn dài quá , sợ  không đủ chỗ viết lên sáo sau khi sơn, chỉ có thể viết nét nhỏ trước khi sơn, mà phải sơn trong mới thấy được chữ.

Chữ màu vàng như trong câu đối xưa., sợ cũng không làm được. Hiện nay, tôi đi lùng khắp thị trường, những cây viết có thể viết lên trúc, viết lên sơn chỉ có vài loại, chủ yếu màu đen, đỏ, xanh và màu bạc. Bạn cho ý kiến.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
TuThien replied on 05-20-2009 2:20 | Locked

Dạ chào chú Tân, nếu như vậy thì chú làm giùm cho con cây sáo bằng trúc, sau này nếu có thể được con sẽ mua cây bằng nhôm sau.

Dây tua không có lục lạc cũng ko sao chú à, vì chẳng qua đó là ý thích của con, nếu ko được cũng ko có vấn đề gì.

Về phần hai câu thơ thì vẫn như cũ còn màu vàng đó ko có thì chú thay cho con màu bạc kết hợp với sáo màu đen, chú cho cây sao dài hơn một chút để viết cũng được, về trang trí chữ như thế nào cho đẹp thì con trông cậy vào chú. 

Mà nếu như chú cảm thấy thân sáo bị sơn thì ko thể viết câu thơ dài được thì chú cứ chọn màu phù hợp giùm con cũng được, trừ màu xanh sơn thân sáo thui vì con ko thích màu đó lắm. 

Các phần khác thì vẫn như cũ không sữa gì hết cả.

Con cảm ơn chú nhiều. Thời gian thì cũng chưa cần gấp lắm đâu chú, khoảng trong tháng 7 lấy cũng được, nếu nhanh hơn thì càng tốt, hìhì... Còn giá bao nhiêu chú cho con biết để chuẩn bị. 

Một lần nữa cảm ơn chú Tân nhiều.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
the ninh replied on 05-20-2009 3:54 | Locked

Thưa chú Tân: nếu nhiều quá thì chú khỏi nghi. chú làm tặng con 1 câu gì đó hay mà ngắn nghi lên sáo là đựoc rồi.

trong tuần này  Chú gởi sáo xuống cho con luôn đưọc không?

Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 05-20-2009 4:40 | Locked

Cám ơn chú Tân chúng con sẽ tiếp tục phát triển mong dc sự ủng của chú và các anh em Damsan khác

Chú cho con hỏi khi nào chú có thể gởi sáo cho con ? chú gởi trong tháng 6 nhe chú .

Cám ơn chú rất nhìu.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-21-2009 7:24 | Locked

Thông báo cùng các bạn.

Vì những lý do rất riêng, nay tôi tạm ngưng không bán sáo một thời gian. Có lẽ ngưng hơi lâu, chưa biết khi nào bán trở lại. Các hoạt động khác trên Damsan tôi sẽ cố gắng tham gia theo khả năng.

Những bạn đã chuyện trò, đã  trao đổi gần đây tôi sẽ cố gắng giao, trước khi gác dao.

Các bạn Drusen, Simba, Tu Thien,  Thế Ninh.,  Phát, (Sẽ làm cây 10 lổ) htt : các bạn yên tâm, sẽ giao trước khi ngưng .

Các bạn khác đã từng có nói đến, nhưng gần đây, như nhiều lần tôi có nhắc lại, vẫn không trao đổi tiếp, xin vui lòng khi tôi không giao được sáo nhé.

Thân ái.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
TuThien replied on 05-21-2009 8:12 | Locked

Con rất lấy làm tiếc khi chú Tân ngưng làm sáo. Nhưng ai cũng có việc riêng của mình nên con nghĩ mọi người sẽ thông cảm.

Và con lại rất vui mừng vì mình phút cuối cùng lại mua được một cây sáo tốt, xịn, đẹp mà giá cả phải chăng từ chú(chỉ khoảng 50k). Khi nào có sáo thì chú cứ gọi(nhắn tin) cho con theo số hôm bữa: 01698086557 là con sẽ đến lấy sáo. 

Một lần nữa cảm ơn chú Tân rất nhiều vì chú đã không chỉ giúp riêng con mà còn có các bạn khác có cơ hội đạt được mơ ước có cây sáo để chơi và tập luyện.

Và mong một ngày không xa sẽ có cơ hội mua thêm những cây sáo khác do chú làm ra(vì còn cây sáo nhôm con mơ ước mà chưa mua được, hìhì...)

Thân!

P/S: Con thuận tay trái, chú làm cây sáo sao cho thích hợp với con nha! Cảm ơn chú!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Lúc đầu khi mới nhận được sáo và tiêu của chú Tân thì con thấy nó rất là khó thổi, chẳng biết tại sao nữa.  Nhưng sau khi thổi nhiều lần mới nhận ra là tiêu và sáo chú Tân làm vừa dễ thổi vừa đẹp và lại quá rẻ nữa.Party!!!. Cây sáo chú Tân làm cho con bé bé xinh xinh và nó lại phù hợp với làn hơi tương đối yêu của con nữa. Cảm ơn chú Tân.

Chú Tân tạm thời không làm nữa thì thật đáng tiếc cho những bạn nào chưa có sáo. Confused

ym: heartfailz
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
the ninh replied on 05-21-2009 23:17 | Locked

Chèn sao chú lại gác dao vậy? còn nhiều bạn còn chưa có sáo mà hjx. hy vọng chú sẽ sớm quay lại việc làm sáo.

Mà chú tân ơi! con thồi sáo thuận tay trái chú khoéc lổ ngựoc tay cho con nha.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
the ninh replied on 05-23-2009 5:48 | Locked

cảm ơn chú Tân nhiều lắm con sẽ chờ chúc chú khỏe và sớm quay lại với tụi cháu chú nhé

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nhocconthoisao replied on 05-24-2009 19:44 | Locked
chú Tân ngưng làm sáo sao - Indifferent IndifferentIndifferent
Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
nhocconthoisao replied on 05-24-2009 19:44 | Locked
chú Tân ngưng làm sáo sao - Indifferent IndifferentIndifferent
Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 05-25-2009 2:54 | Locked

Cám ơn chú Tân đã gửi sáo cho con , khi nào nhận dc con sẽ nhắn tin cho chú

Chú gửi theo dịa chỉ BRANCHTELL dùm con, 

@ Tiensaocodon : khi nào có sáo kêu tui wa lấy .thanks alot

Page 24 of 32 (466 items) « First ... < Previous 22 23 24 25 26 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net