Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei replied on 05-08-2009 1:59 | Locked
thế là hết hàng rùi àh? hic, thui để lần sau chú Tân làm nữa thỳ em đăng kí cây nha, hic, em thick cây nhôm đen, mà hoa đã có chủ mất rùi
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-08-2009 4:32 | Locked

keinnhn:
thế là hết hàng rùi àh? hic, thui để lần sau chú Tân làm nữa thỳ em đăng kí cây nha, hic, em thick cây nhôm đen, mà hoa đã có chủ mất rùi

Bác thích mấy loại sáo kim loại ấy thì có thể đến nhà thầy Sơn để mua cũng được, em đã được cầm một cây sáo làm bằng kim loại nhưng em cũng ko biết nó là kim loại gì nữa nhưng chỉ biết là loại ấy chuyên dùng cho võ sư, dài tầm 35cm nặng cũng tầm 300g đấy bác ạ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 05-08-2009 4:33 | Locked

keinnhn:

Bác thích mấy loại sáo kim loại ấy thì có thể đến nhà thầy Sơn để mua cũng được, em đã được cầm một cây sáo làm bằng kim loại nhưng em cũng ko biết nó là kim loại gì nữa nhưng chỉ biết là loại ấy chuyên dùng cho võ sư, dài tầm 35cm nặng cũng tầm 300g đấy bác ạ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chú tân con có dự định đi học thổi sáo! mà ko bít nên xài loại sáo nào? con định gửi mail hình mẩu sáo cho chú làm giúp con, nhưng gửi ko dược.b
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-08-2009 22:06 | Locked

Chào bạn Sun_vn)(

Bạn mới tập? bạn có thể dùng cây sáo đô,  hoặc sáo si có đường kính lớn, cỡ 14-15mm. lúc đó âm dễ kêu và tròn hơn.

Nếu bạn muốn đứa hình vào Damsan thì bạn có thể làm theo cách sau:

- Hình chụp xong bạn đưa vào một thư mục nào đó trong máy tính, trong thư mục này chỉ chứa các file cần post lên, không nên chứa các file khác để khi post lên đỡ phải lựa.

- Vào trang web : photobucket.com, ở góc trên bên phải sẽ có chữ login,bạn phải khai báo email và password, sau đó bạn tạo một an-bum cho bạn.

-Lúc này bạn có thể đưa hình từ máy lên photobucket, bằng cách nhấn upload trên photobucket. bạn chọn các file trong thư mục nói trên rối nhấn start. Sau đó bạn để cho máy tự làm, nó sẽ hiển thị các bước 1, 2, 3. Việc này mất thời gian khoảng 10-15 phút, tuỳ theo đường truyền.

-Sau khi post lên sẽ có các hình trong anbum của bạn trên photobucket.

-Lúc này nếu bạn rê chuột trên hình, sẽ có các thông tin về hình ở bên dưới, thường khoảng 4 dòng. Bạn để ý dòng thứ 2 có chữ "Direct line". Rê chuột vào ô bên phải của direct link và chọn các thông tin trong ô này, Đó chính là đường dẫn của file hình. Bấm nút phải copy đường dẫn này.

- Mỡ Damsan.net ra, Khi đang viết bài bằng chữ, bạn muốn đăng hình, thì bấm vào icon hình cái cây màu xanh lá ở trên thanh ngang phía trên các dòng bạn đang đánh. Lúc này sẽ hiện ra một hộp thoại. Trong hộp thoại có dòng  Imag URL , bạn bấm vào ô bên phải và dán đường link mà bạn copy ở trên, Sau đó bấm Insert ở bên dưới hộp thoại. Lúc này hình sẽ có ở bài viết của bạn.

Chúc bạn dán hình được, Chờ xem hình của bạn.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 05-09-2009 10:56 | Locked

Chú Tân ơi , cây C cháu nói với chú, nếu rảnh rổi thì sơn MÀU ĐEN dùm cháo lun he .

nếu ko dc thì thui.

Cảm ơn chú rất nhìu

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Thưa chú Tân: sao đã qua tháng năm 2 tuần gì rồi mà sao cháu vẩn chư nhận đựoc sáo ? chú nói tháng 5 goi~ mà!
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-12-2009 0:26 | Locked

Chào bạn Phát.

Trước tiên xin lỗi bạn.

Mấy hôm nay, lẽ ra có thể gởi cho bạn rồi. Nhưng vừa rồi có bạn Thế Ninh lại nhờ địa chỉ của bạn để mua 1 cây sáo. Nên tôi có ý định gởi chung 2 bạn cho rẽ bớt tiền bưu điện.

Bạn này có yêu cầu viết chữ, chữ lại nhiều.  Khi làm lại phát sinh nhiều việc khác, nên tôi vẫn chưa làm xong cho bạn ấy, do đó chưa gởi cho bạn như đã hẹn,  Mong bạn thông cảm

Vả lại lâu quá rồi, không biết bạn còn muốn mua không hay đã có rồi, nên chưa gởi bạn.

Sẽ gởi trước cho bạn trong tháng 5 này vậy. Sẽ post hình lên trước khi gởi.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-12-2009 2:15 | Locked

Gởi các bạn muốn mua sáo.

Để các bạn biết về cách thức đặt sáo và  giao nhận sáo, xin nói r õ  một vài ý , mong các bạn xem :

• Bạn đăt sáo, nói yêu cầu về tone , Hiện nay tôi có thể làm các sáo  đô, rê, si, si bemol, la trầm, sol trầm, sol cao, … và chỉ làm 6 lỗ. ( chưa thích làm 10 lỗ, vì làm xong test rất khó, tôi chưa quen test loại này. Sáo 10 và 11 lỗ nên nhờ MHM, Leehonso làm, các bạn này làm rất tốt)

-        Sơn màu gì, hay không sơn. Màu sơn là màu các bình sơn xịt có trên thị trường

-        Có quấn dây màu gì, hay không quấn. Màu xanh, đỏ, vàng, hồng, cam, xanh nhạt (không có màu xanh chuối, lục,)

-        dây tua cuối cây sáo màu gì, Phổ biến là đỏ hoặc vàng, có thể có màu xanh dương hoặc đen

-        Có khoét thêm lỗ để tập thổi tiếng chim hay không ?

• Thêm về hình thức:

-        Chữ : thư pháp hay chữ thường. Hán hay Việt. Chữ thư pháp Việt chỉ viết được thể thuỷ mới đủ chỗ cho câu dài và thể mộc cho 1,2 chữ, các thể khác tôi không biết viết. Nội dung…( nếu cần tư vấn tôi sẽ post lên các câu để bạn chọn, ). Chữ Hán chỉ viết dạng  thông thường và viết 1 đến 2 chữ thôi, cho vừa cây sáo.

-        Vẽ hình hay muốn có hình xăm gì không. ( chỉ vẽ được  lan, cúc, hồng, trúc, ) hình thì dùng các hình xăm : rồng. đại bàng, cọp, hoa và hoa văn…

-        Các yêu cầu thêm, nếu nhiều công sức và phải mua thêm nhiều, thì phải tính   phí.

•  Sau khi nhận thông tin tôi sẽ xác nhận, có thể làm được không? Báo giá và hẹn thời gian.

-        Và vì  hơi bận rộn,  thời gian làm sáo của tôi hơi hạn hẹp nên sẽ chậm. Nên thỉnh thoảng các bạn vui lòng nhắc nhỡ ( bằng tin nhắn điện thoại cũng được).  Ví có nhiều bạn đặt và thời  gian cũng hơi kẹt, nên tôi làm chưa kịp , đến khi làm xong thì quả thực không biết người đặt có còn muốn mua không? Nên nhiều khi các bạn không nhắc thì mặc nhiên tôi hiểu : có khi bạn có mua ở đâu đó rồi hoặc không còn thích nữa.

-        Do đó, nếu quả thực còn muốn mua, xin các bạn vui lòng nhắc nhở giùm .

• Nếu các bạn ở TP HCM , khi giao nhận tôi sẽ test ngay khi giao  sáo, lên đủ 18 nốt. Về hình thức thì tự chọn.

-         Quận 1 : chung cư 47-57 Nguyễn Thái Bình,  : sau 18 giờ. 

-        Quận 10 : nhà sách Phú Thọ, 964 đường 3/2  :   15g30-17g (hẹn tr ước)

• Các bạn ở xa, tôi sẽ post hình lên để các bạn xem, nếu thấy vừa ý thì xin vui lòng xác nhận.
  • Sau khi xác nhận bạn đến Ngân hàng gởi tiền qua ATM, tiền gởi gồm các khoản :

-        Tiền cây sáo  hoặc tiêu. Ở thời điểm này. Giá tiền 1 cây sáo là 50 ngàn. 1 cây tiêu là 100 ngàn .

-        Tiền bưu điện về nơi bạn : 1 cây  khoảng 25-35 ngàn, chuyển phát nhanh

-        Bao bì :  nếu bao bì bằng ống nước PVC thì khỏang 10 ngàn cho 1 cây, nếu muốn dùng hộp đựng  bằng PE hình vuông thì mỗi hộp 15-20 ngàn. ( hộp này tôi phải đi mua lại ở chỗ khác). Nếu bao bì bằng tiêu nhựa thì tất cả là 150 ngàn, gồm 1 tiêu nhựa 1 sáo trúc  (tính cả tiền gởi).

• Sau khi gởi tiền, các bạn báo để  tôi  biết  thời điểm mà kiểm tra.
  • Sau khi kiểm tra sẽ gởi cho bạn ngay bằng chuyển phát nhanh.
  • Khi các bạn nhận  được sáo, xin vui lòng báo lại cho biết.

Thân ái.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
simba_vn2210 replied on 05-12-2009 19:11 | Locked

Chú Tân ơi

Con muốn đặt 1 cây sáo bằng trúc, có giọng Do, 6 lỗ thôi.

Chú đừng sơn gì hết,cứ để nguyên màu tự nhiên của trúc là được, ko quấn dây gì cả. Cái dây tua cuối cây sáo chú lấy cho con dây màu đỏ nha.

Trên thân cây sáo,nếu được chú viết dùm con 3 chữ : "Hồn dân tộc" 

Được không chú?

Cám ơn chú nhiều

Chú có thể liên lạc với con qua số điện thoại 0908561734.

PS: Àh, con quên nói, con ở TPHCM.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
vietht89 replied on 05-13-2009 16:22 | Locked
vietht89:

Chào chú Tân,cháu muốn nhờ chú làm 1 cây sáo 6 lỗ ... vì mới tập nên chú làm cho cháu cây sáo Si.

Sáo sơn màu xanh. Trên thân sáo chú khắc cho cháu 2 câu: Mẫu đơn hoa hạ tử, Tố quỷ dã phong lưu

với 2 chữ "Thanh Phong" làm tên cho cây sáo, còn viền và dây thì chú trang trí dùm cháu. Chú làm dùm cháu cây sáo dài 1 chút

Cháu ở Tp HCM Quận Phú Nhuận.

Chú có thể liên lạc qua số điện thoại của cháu: 0934037219

hoặc mail: trungviet89@yahoo.com

à cháu mua cả tiêu luôn.

Nếu chú làm xong gửi mail hay Dt để cháu biết cách nhận hàng! Chú làm trong tháng 5 này dùm cháu.

thx chú.

Sáo sơn màu xanh. Trên thân sáo chú khắc cho cháu 2 câu: Mẫu đơn hoa hạ tử, Tố quỷ dã phong lưu: dùng chữ thư pháp việt thể thủy

với 2 chữ "Thanh Phong" làm tên cho cây sáo. Chú viết dùm cháu chữ Hán

Bao bì bằng tiêu nhựa, còn quấn dây thì chú quấn dùm cháu sao cho hợp với màu của sáo.  

Chú làm cho cháu trong tháng 5 này, đầu tháng 6 cháu bận ko có ở Tp. nên muốn cầm cây sáo trước khi đi. thx chú

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
huuthuandc05 replied on 05-13-2009 20:32 | Locked
Chú Tân ơi sáo Sol và La trầm cách bịt các huyệt để thổi các nốt thế nào ạ! Chú có thể thỉ cháu k ạ. Cháu mới tập thổi, chỉ biết sơ về sáo Đô, mong chú chỉ cháu thêm
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 05-13-2009 21:14 | Locked
Các sáo dù có khác tone nhau nhưng vẫn cách thổi vẫn như sáo Đô thôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-13-2009 22:14 | Locked
vietht89:

với 2 chữ "Thanh Phong" làm tên cho cây sáo. Chú viết dùm cháu chữ Hán

Chào bạn .

Chữ Việt viết chữThanh Phong một cái là xong ngay. 

Còn chữ Hán thì bạn nên cho thêm nghĩa để hiểu mà viết cho đúng. Vì chữ thanh cũng có 5,7 nghĩa nên đồng âm mà chữ khác nhau, không hiểu ý sẽ viết sai chữ. Thanh là trong, là màu xanh là âm thanh…. chữ phong cũng vậy . Mong bạn nói rõ ý hơn để viết cho đúng.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 05-13-2009 22:28 | Locked

huuthuandc05:
Chú Tân ơi sáo Sol và La trầm cách bịt các huyệt để thổi các nốt thế nào ạ! Chú có thể thỉ cháu k ạ. Cháu mới tập thổi, chỉ biết sơ về sáo Đô, mong chú chỉ cháu thêm

Đối với người mới tập.Khi bạn có cây sáo tone gì đi nữa : sáo la trầm, sáo sol cao, thì hãy cứ xem nó là sáo đô. Và thổi bình thường,

Vì thổi một mình, người diển là 1 người, còn lại là người nghe nên chẳng ảnh hưởng đến ai cả.

Chỉ  khi nào, người diễn chung là 2 người trở lên thì bạn hãy lưu ý chọn tone cho  phù hợp. Vi dụ một người sáo, một người tiêu thì phải cùng tone thì nghe mới không bị choải. Một người ngâm thơ nữ một người thổi phụ hoạ thì dùng sáo la ( cho vừa giọng nữ), nhưng lúc nay bạn vẫn cứ cho nó là sáo đô để mà theo nốt nhạc đã tập.

Ngay bài lòng mẹ, chính bản ở cung la thứ. Khi thổi sáo đô, bạn phải dịch giọng về cung rê thứ, để tầm âm lọt hết vào cây sáo đô.  Nhưng khi dùng cây sáo sol trầm thổi bài này, bạn cũng cứ xem nó là cây đô và thổi ở cung rê thứ. Lúc này chỉ khác về cao độ, chứ còn cách bấm cũng y như nhau, có khác chăng bây giờ, ở cây sáo sol, thổi lên,  thì là cung la thứ so với chuẩn tần số, chứ không còn là rê thứ nữa 

Page 22 of 32 (466 items) « First ... < Previous 20 21 22 23 24 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net