Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 12-15-2008 2:24 | Locked
Phải chờ kiểm tra đã leehojung ạ, không nên kết luận ngay lập tức. Mà dù chưa lên được thì phải thử nghiệm, và đã thử nghiệm thì sẽ có đúng sai, post bài như leehojung dễ làm ức chế người khác lắm. Hơn nữa các thầy ở nhạc viện dĩ nhiên là người giỏi rồi, nhưng ko có nghĩa là giỏi nhất, việc các thầy chưa làm được ko có nghĩa là sẽ ko bao giờ có người làm được,
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Nhìn mấy cây sáo chú làm thấy ghiền quá. Cháu đang tập mấy bài hát mang âm hưởng dân ca do Cẩm Ly hát mà chưa có cấy sáo nào ưng ý. Chú làm cho cháu một cây như trong hình nhé.
NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
leehojung:

cái hình mà bác này vẽ son 3 nó là nốt Fa2#. đấy

còn cái hình vẽ la 3 thì nó là la2# đấy.

còn cái âm chói tai làmột âm bội đấy, không phải mấy nốt son 3, la 3 gì đâu

bậc thầy nhạc viện hà nội còn  chưa lên nổi mấy nốt này, nói chi mấy bác ( coi sách thì biết, chỉ mới nột fa3 là hết )

đừng test bậy nhé

Phát biểu bậy bạ , học đàng hoàng lại đi !

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hjz ^^

vẫn chưa thấy tăm hơi gì ^^

cháu sẽ cố gởi tiền vào TK của bác trong thời gian sớm nhất, hiện h cháu ko đi đâu đc nên cũng khó ( đang ôn thi ) , bác thông cảm.

....

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 12-15-2008 8:08 | Locked

@marongtaisinh : Sao lạ vậy. Biết bạn mong, nên tôi gởi bằng chuyển phát nhanh đó. Để mai tôi ghé bưu điện hỏi xem sao.

@branhctell : sáo nhựa, tiêu nhựa đã xong, mai sẽ gởi tất cả cho bạn 1 lần.

@dương quá : mai sẽ gởi cho bạn

@tiêu kiếm giang hồ : bạn có đăng ký rồi mà, sẽ đưa khi gặp bạn và Ninja trong chủ nhật nào đó. 

@tessu ; đang làm mấy cây ngắn cho bạn.

@ allvcd : khi nào xong sẽ liên lạc vơi bạn

@bạn Thành ở Huế : khi làm xong sẽ gọi cho bạn. Bạn đăng ký lại một nick trên Damsan đi. Hình như khi vừa đăng ký xong là sẽ tự động được gởi ngay một mật khẩu, chứ không phải chờ admin duyệt một tuần mà chưa trả lời như bạn nói đâu.

Nhắn bạn Xuân Chinh và bạn Phương ở Vũng tàu : cho địa chỉ hoặc số điện thoại liên lạc.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-15-2008 17:18 | Locked
Cách đây 6 năm, cháu có đến nhà trưng bày âm nhạc dân tộc trên đường  nam kỳ khởi nghĩa, không biết giờ còn hay không. Gặp được nghệ sĩ Thế Viên, nguời được nhà nước giao nhiệm vụ khôi khục cây đàn đá Việt Nam, Nghệ sĩ này cũng biết thổi sáo và có nói sáo của Trần Thanh Trung thường thổi lên được La3, hôm đó cháu mang theo cây sáo dổm, nên không test được. Vì lâu nay không cần đến La3 nên cháu cũng chưa thử lần nào. Hôm nào ra công viên làm thử coi sao. thường những cây sáo lên la 3 của thầy Trung có nút chặn là mắt trúc tự nhiên.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tessu replied on 12-15-2008 19:00 | Locked
Nguyen Tan:

@tessu ; đang làm mấy cây ngắn cho bạn.

Dạ,chú Tân,cháu chỉ cần 1 cây thôi chứ ko phải mấy cây đâu chú à ^^! Chúc chú sức khỏeBig Smile

Alô : 098.2484.002 Mail : tunteng_2014@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
xuanchinh replied on 12-15-2008 22:15 | Locked
Bác Tân ơi địa chỉ cháu là: Vũ Xuân Chỉnh. 2/1A đường 147-Tổ 6- Kp3- Phước Long B- Q9- Tphcm. ĐT:0937053475. Nếu ko tiện gặp thì bác gửi qua bưu điện cho cháu nhé. Cháu sẽ gửi tiền cho bác qua vietcombank, hoặc bác cho địa chỉ đi, khi nào làm xong cháu qua lấy cũng được.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bát độ 3 từ DO 3 trở đi mỗi cây sáo có sự khác biệt không cây nào giống cây nào, vì thế nên mới nảy sinh nhiều thế ngón, 1 thế ngón thổi cây này ngon nhưng qua cây khác lại bị méo tiếng và ngược lại. Không kể mấy thế thổi âm bồi: DO 3 có 2 thế, RE 3 có 3 thế, MI 3 có 2 thế, FA 3 có 2 thế, SOL 3 có 2 thế. Bát độ 3 lên cao nhiều thì tốt, không lên được cũng chả sao, quan trọng là thổi 2 bát độ dưới cho nó tình cảm là được và "né" mấy bài có mấy nốt cao đó ra.

Cám ơn bác kamaz, nhờ bác mà tui biết được thế ngón LA 3 và thêm 1 thế ngón SOL 3. Đã test thử trên 2 cây sáo mới khoét, bằng TUNER_E A=440 Hz, kết quả lên tốt, kim ở giữa, sai lệch +/-10, 1 cây lên được LA 3, cây kia không lên được nhưng mà bịt thêm 1 lỗ nữa thì lên tới SI giáng 3 (cả 2 cây đều lên SOL 3 dễ) hehe...

Có 1 thế lão rùa (và bác lee) tưởng lầm là SOL 3 (là cái thế thứ 3) nhưng thực ra chỉ là SOL giáng 3 nên tưởng luôn cái thế SOL 3 (thế thứ 1) trong sách vở (Sáo trúc 6 lỗ căn bản và nâng cao của Hồng Thái) là LA 3. Tui có đem cái này nói dzới lão thì lão cười nói: thổi kêu tét tét một hai nốt, cao quá mà lướt qua nhanh, đâu có ai nghe kịp đâu ! Cool Bó tay Big Smile

@ NguyenTan: "Cháo" mần cái này hổng phải để "lụm" thêm sáo của chú đâu nha ! hehe

Dụng lực đả lực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác Tân ơi, bác đã hỏi chưa, ng` ta trả lời thế nào ạ ?

đến hôm nay vẫn chả thấy tăm hơi, hjz ko lẽ marong kém may mắn thế sao , hjz hjz ...^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 12-16-2008 7:23 | Locked
Nhiều khi người ta đi nhanh quá nên đi quá hồi nào không hay đó Ma . Smile

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
mà cũng phải công nhận cái khu nhà em đánh số loạn xạ hết cả, nhà em 24/2A, kế bên là 60, kế nữa là 42/2 , tá lả hết (_ _!!)
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 12-16-2008 20:43 | Locked

Cám ơn bác ninja đã test cẩn thận nhé, quả thực khi thổi tới Sol3 với La3 thì tui thấy đau hết cả tai, cho nên tui cũng nghĩ như anh saotruc, mấy nốt đó chỉ tét tét lướt qua cho có vậy thôi chớ cũng chưa thực hữu dụng lắm. Mà thật ra tui cũng chưa thổi được câu nào có dính dáng tới mấy nốt đó, cho nên lúc bị leehojung "phê bình" về Fa2# với cả âm bội gì đó thấy chột dạ ghê lắm, cám ơn mọi người đã "bảo vệ" nhé Yes

Nguyen Tan:
@kamath : Hoan hô tinh thần của bạn. Chiều nay tôi sẽ về test thử

Chú Tân đã test cách bỏ ngón cháu post chưa ạ. Cháu nhớ đợt trước anh Lee có tranh luận với ai đó (chắc lẽ là chú) về việc tại sao sáo trúc Việt Nam không thể lên tới 3.5 octave trên TTVNOL. Cháu cũng có đọc bài về việc tạo cột hơi trong ống sáo của chú ở topic dạy làm sáo nhựa, cháu muốn hỏi là chú đã viết những lập luận đó thành công thức chính xác chưa, hay đang dừng lại ở các biểu thức đo khoảng cách các nốt để khoét

Chút xíu thì quên, nếu cháu vẫn có quà thì chú Tân đề lên cây sáo là "Chú Tân tặng kmath - Damsan.net" cho cháu nhé. Sáo trúc thì cháu không từ chối đâu ạ, nhất là sáo từ Damsan. Đợi khi nào anh Lee với anh MHM có đợt khuyến mại thì cháu lại tìm cách bon chen tiếp, hì hì Geeked

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Mình cũng muốn có một cây sáo của damsan để khoe với xóm làng nhưng mà vẫn chưa có .hic.nếu MHM hay chú Tân hoặc .....có sáo thì nói w em nhé.cuối tuần em hay về Biên Hoà lắm mà chưa gặp được MHM,nếu tuần này anh rảnh em đến nhà anh học hỏi đc ko ?

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hoangdat:

Mình cũng muốn có một cây sáo của damsan để khoe với xóm làng nhưng mà vẫn chưa có .hic.nếu MHM hay chú Tân hoặc .....có sáo thì nói w em nhé.cuối tuần em hay về Biên Hoà lắm mà chưa gặp được MHM,nếu tuần này anh rảnh em đến nhà anh học hỏi đc ko ?

Mình hẹn ở quán cafe nào tại Biên Hòa vậy, vì nhà mới bị thu hẹp nên chật chội ko tiện cho việc làm sáo và thổi sáo. MHM mất số của bạn rồi, cho lại nhé.

Page 5 of 32 (466 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net