Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

hình ảnh và giá cả sáo trúc

rated by 0 users
This post has 54 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Còn cây sáo Tq của bác tông gì vậy chuthoong, thổi tốt không. Bác dùng cây đó tập bài tần xuyên trữ hòai phải không ?, tui  đang tập một bài trữ hòai khác, hôm nào ra Nha Trang đại chiến.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

híc sáo của em toàn đồ dỏm đấy, em có cây quấn dây có cây ko, cái này là do lây bệnh quấn từ bác sáo trúc, trông thế nhưng thổi ko hay đâu, em chỉ sợ những cây xỉn xỉn, đơn giản thậm chí trông như que củi, còn đi đâu mà troông thấy loè loẹt như của em là em biết ngay là dở rùi he he he, hic còn Tần Xuyên hẹn bác 3 năm nữa, em đang ôm Văn Thiên tường hic hic  

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui ra Nha Trang chỉ offline với damsan Nha Trang có 1,5 ngày mà nào là lây nhạc TQ rồi sáo TQ rồi quấn dây, đến khi MHM ra thì lây cả nhạc cổ nhạc miền nam, chuthoong dễ bị lây nhiễm quá, khả năng đề kháng không cao tí nào. May mà bác không lấy cái thứ virus đáng gét của Leehonso
Not Ranked
tiểu cầm thủ
bac co ca 1 gia tai ma anh em thoi sao ai cung muon, nhung khong de ty nao . hic
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to Dacdien   : pác muốn có bộ sưu tập đó àh, dễ lắm, wa gặp Lee tui, tui hướng dẫn làm sáo cho, biết làm sáo rồi thì sẽ tha hồ mà chế tác, không chừng bộ sưu tập của pác còn “khủng” hơn của lão Thòng lọng ấy nữa đó
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng tính khoe vài hình ảnh của mấy cây sáo cùi bắp của mình, nhưng thấy sáo của Chuthoong hàonh tráng quá, không dám đưa lên. khi nào khá khá 1 tí thì mới dám cạnh tranh.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

chà bác Saotruc bao em dễ bị lây nhiễm quá, quả thực là như thế, cái j hay là em thích, em muốn biết ngay, ở Lee thì em đã tiếp thu về chế tạo sáo rùi , bài bản cổ điển em cũng thích, chẳng qua chưa tới trình để tập thui, kể cả mấy bản Trung Quốc cũng thế, trình chưa tới thì cứ xếp đó, hic giờ em đang cầy nhạc phổ Việt, bác Foolagain có bảo, Nhạc Việt vững rùi mới đi ra nước ngoài, nên em chẳng có vội, nên vài năm nữa em mới tính đến chuyện nhạc ngoại.

em nghĩ mình có quyền thích, hay thì mình thích mình học hỏi chứ em chảng đi chuyên sâu cái j, như Lee ko chịu tập Trung Quốc vì sợ Hư ngón cổ điển, bác Rùa thì lại chuyên Trung Quốc Ko hà, vv...em ko thích kiểu khập khiễng ấy, mình thích thì mình thổi, tại sao mình lại ko dám tập bài mình thích, he he

các bác muốn có sáo theo ý mình, có thể làm một bộ sưu tầm tất cả các tone, chỉ có cách tự làm, chứ đặt thầy nào đó thì vô cùng tốn kém mà chất lượng lại chưa chắc đạt, hồi em chưa gặp Lee thì em chỉ có 2 cây, C và G, hic mua của thầy hết 300k thổi lại chảng hay lắm, sau khi gặp Lee thì có 3 tháng mà gần 30 cây,thổi cũng được, chả tốn kém j hi hi, tón chút công, nâng cao trính độ cảm âm, túm lại các bác nên gặp Lee hi hi

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ý của chuthoong cũng hợp với ý tui. Vì mình là nghiệp dư nên cứ chơi cái nào mà mình thích, mục đích của mình chỉ để giải trí là chính còn cái thứ hai nữa cũng có thể là có đó là góp phần nhỏ bé cho việc bảo tồn và truyền bá âm nhạc. Tui thì cũng thích nhạc cổ điễn lắm, như nó khó quá và cũng không gần gủi nên không chọn mà thôi, vì không có đủ thời gian nên đành phải ưu tiên cái nào mình thích và thuận lợi nhất mà thôi. Còn việc gặp Leehonso thì tui không những gặp rồi mà lại còn gặp thường xuyên nữa là khác, ít ra cũng 2 năm rồi. Tui còn chứng kiến cả quá trình phát triễn trong lĩnh vực chế tạo nhạc cụ cũng như quá trình phát triễn khả năng thổi sáo của Leehonso, không những vậy tui cũng được vinh hạnh test những sản phảm mà hắn làm ra, nghe hắn  nói và giải thích những công nghệ mới phát hiện... nhưng trớ trêu thay, tui lại không làm sáo.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bac Lee oi,bac cho em dc cua bac di.em ghien lam rui.em dang o tp HCM,co j bac lee lien he voi em nha:0988409270
aaa
Not Ranked
tiểu cầm thủ
music_heal_mysoul:

đây là sáo với thiết kế mới

trên là loại sáo mới, của thầy Trần Thanh Trung, giá tại cửa tiệm là 140k, thị trường là 150k. chất lượng tốt, trúc rất dầy, hai đầu đựơc trang trí rất đẹp. Những cây được làm như thế này theo mình đánh giá là những cây đã đạt được chất lượng .

dưới đây là sáo với thiết kế cũ , giá 80k. tất nhiên chất lượng ko như loại trên.

các pác cho em hỏi sáo thiết  kế mới là sáo 6 lỗ phài ko ?

nếu vậy phiền pác nào có lòng hảo tâm mua dùm em( vì em ở xa)

em sẽ cho biết địa chỉ khi các pác đồng ý mua dùm

mà thôi địa chỉ của em là Tây Ninh, kp1,p3 tx Tây Ninh

thanksssssss 

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

a` may' pac' oi! sao cay sao' truc' co' toi' 2 lo~ o? dau`

lo~ nao` la` lo~ thoi?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

bác làm ơn đánh chữ phổ thông đc ko ? chữ cao cấp này tui đọc cả buổi mới xong 1 dòng !!!

thôi trả lời luôn, kẻo admin đọc phải tưởng bác chưỡi bậy, xoá thì phiền....

sáo có 2 lỗ, lỗ nào thổi cũng đc hết....ngạc nhiên chưa ???? 

Thì lỗ ở giữa thổi bình thường. Lỗ trên đầu thổi kết hợp ngón tay cái bên trái, giả tiếng chim hót, ngựa hí,... 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nhìn sáo của thầy Trần Thanh Trung bắt mắt quá.....

Em ở xa.pác nào mua giúp em 1 cây của thầy được không...?

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Bạn nào từng mua sáo ở tiệm Bác Trần Trung cho mình hỏi 1 tí ,ở tiệm bác có bán sáo Trung Quốc không ,mình muốn mua 1 cây sáo Trung Quốc mà khó quá ,hôm bữa rãnh nên đảo tìm không thấy vào tiệm nhạc cụ Nụ Hồng trên đường Lê Đức thọ ,80 HT mà không có bán sáo tàu toàn sáo VN với Tiêu TQ thôi .
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bạn tới tiệm Đức Vinh An trên đường Nguyễn Thiện Thuật Q1 hỏi thử còn hàng không. Tui thấy tiệm này bán giá cả hợp lý đó.Big Smile
Page 3 of 4 (55 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net