Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng sáo ( tạm hoãn ) !

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Muốn tập luyện cho tốt thì các bạn nên mua sáo về tập ( vì khi các bạn bỏ tiền ra các bạn sẽ thấy tiếc khi bỏ giữa chừng ) , còn sáo tặng thì người ta bỏ công sức ra làm , nếu có bỏ thì phí công người khác chứ các bạn không mất gì ( nên để làm kỷ niệm thì có ý nghĩa hơn nhiều ) .
Vì đây là hảo ý của bác Trương Lương nhưng vô tình lại mang về sự rắc rối về tâm lý cho bác ấy , nên các bạn đã từng đăng ký để được nhận sáo tặng chịu khó chờ đợi . Như bamboo đã nói rồi , trong khi chờ đợi thì các bạn nên mua cây khác tập đi nha .
Còn những bạn không có tên trong list tặng sáo , xin các bạn đừng ý kiến nhiều như vậy nữa nha !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Tui chỉ là cao thủ ở thôn nhà thôi huy chương vàng toàn xã năm 2005 với bài ''xoè hoa''cho đến nay vẫn dậm chân tại chỗ.thực ra thì tôi không làm dược sáo nhưng bộ sưu tập thi có mấy cây tham gia đam san thấy nhiều bạn chưa có nên có nhã ý muốn tặng, đã gửi cho một số bạn giờ thì hết mất rùi .
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
trương lương:

uh, thật ra thì mình đang khoét cây thứ 2, cây thứ nhất đã lên đường ra hà nội cho changkifung rồi. khoảng cách 2000 km, lại gửi thường qua bưu điện, nên sẽ rất lâu mới đến.

mà cũng không có nhiều thời gian, vì còn phải đi làm kiếm sống nên hơi rảnh lúc nào làm lúc ấy. Các bạn đừng quá hy vọng vào loại sáo do mình làm. Khi nhận xong các bác có thể vứt ngay vào sọt rác đấy mà!!!

từ ngày gửi cây sáo đầu tiên , đọc bài trên đây thấy không được vui như lúc làm cây sáo đầu tiên. Có thể các bạn có sáo tốt rồi chăng? còn mục đích làm của mình chỉ là để những ai chưa có sáo, hoặc chưa tìm thấy cây sáo bao giờ thổi vui chơi ấy mà. Xin lỗi toàn thể diễn đàn.

ChangkiFung báo cáo, sau khi vượt qua hơn 2000 cây số với bao hiểm nguy rình rập, cuối cùng cây sáo bác Trương Lương gửi đã đến được tay em cách đây 2 ngày trước. Bao cảm xúc dâng trào khi đứng trước cô nhân viên bưu điện, viết viết ký ký, hồi hộp nhận gói bưu phẩm tròn tròn dài dài, lòng xiết bao vui sướng, biết ơn anh TL biết bao, nhưng khi mở ra thì hỡi ôi...Lightningnhư sét đánh ngang tai, cây sáo của bác hai đầu thì vần nguyên mà giữa thì bị gãy dập hết cả, hic hic Broken Heart Than thay cho ngành bưu chính VN mà hận mình phận mỏng không có diễm phúc đc nhận món quà của bác một cách trọn vẹn, vậy là hai ta có tiền duyên mà lai chưa có "phận" mất rồi Trương huynh ơi! Tiếc thay, tiếc thay.

Nếu lần sau huynh gửi tặng các bạn khác sáo thì huynh bao cái bao nào cứng cứng bên ngoài cây sáo nhé.

lần nay tại hạ biết chỗ Trương huynh quy ẩn rồi, Lưu Bang, Hạng Vũ kẻ nào muốn sớm bình thiên hạ thì phải liên lạc với tại hạ rồi, haha.
@Các bạn chờ nhận sáo: ai cũng có công việc riêng của mình cả, mình tin là các bạn từ từ rồi sẽ nhận đc sáo thôi, đừng nản chỉ mà sao lãng luyện tập, cị lay động bởi lời đàm tiếu thị phi.

@Bamboo tỷ tỷ: đệ thấy hỏng phải cứ phải bỏ tiễn ra mua một cây thì mới tiêc tiền không bỏ dở chừng, người có đam mê thì dù cây sáo 2 ngàn cũng đáng quý, cái gì dễ đạt được thì cũng dễ tiêu tan, người dục tốc muốn học thì cũng nhanh chán, dẫu ban đầu có thích bỏ tiền ra mua cây vài triệu rồi không có đam mê thì cũng nhanh chóng xếp xó nó thôi, của tặng giá trị ân tình mới lớn, càng đáng quý biết bao, nhận đc cây sáo người khác tặng là biết nó chứa chan bao công sức và bao điều khác đc gửi gắm trong đó, lại thêm động lực cho mình luyện tập.

@ LeAnhThao : may mắn thay cùng ngày hôm đó tại hạ lại cùng nhận đc sáo của bạn Thao gửi tặng, ây da vậy là hồng vận của tại hạ vẫn chưa đến chỗ tận tuyệt, gửi lời đa tạ rất nhiều, sẽ cố gắng luyện tập bài Trên đường chiến thắng, tại mấy cây cũ chưa có cây nào lên tới đủ note nên mới chỉ tập đc đến chỗ nào gặp re3 lại phải dừng ngồi thở.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
lời của bamboo là nhằm vào những người chỉ ham thích nhất thời chứ đâu có bao gồm tất cả . ChangkiFung đọc kỹ sẽ hiểu được mà ! Chúc mừng bạn đã nhận được sáo !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
không sao, lần này sẽ làm lại 1 cây khác gửi tặng bác Changkifung. Vậy nhé!!! hì hì cây đó có số của nó rồi mà...died.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
ChangkiFung:
[

ChangkiFung báo cáo, sau khi vượt qua hơn 2000 cây số với bao hiểm nguy rình rập, cuối cùng cây sáo bác Trương Lương gửi đã đến được tay em cách đây 2 ngày trước. Bao cảm xúc dâng trào khi đứng trước cô nhân viên bưu điện, viết viết ký ký, hồi hộp nhận gói bưu phẩm tròn tròn dài dài, lòng xiết bao vui sướng, biết ơn anh TL biết bao, nhưng khi mở ra thì hỡi ôi...Lightningnhư sét đánh ngang tai, cây sáo của bác hai đầu thì vần nguyên mà giữa thì bị gãy dập hết cả, hic hic Broken Heart Than thay cho ngành bưu chính VN mà hận mình phận mỏng không có diễm phúc đc nhận món quà của bác một cách trọn vẹn, vậy là hai ta có tiền duyên mà lai chưa có "phận" mất rồi Trương huynh ơi! Tiếc thay, tiếc thay.

Nếu lần sau huynh gửi tặng các bạn khác sáo thì huynh bao cái bao nào cứng cứng bên ngoài cây sáo nhé.

lần nay tại hạ biết chỗ Trương huynh quy ẩn rồi, Lưu Bang, Hạng Vũ kẻ nào muốn sớm bình thiên hạ thì phải liên lạc với tại hạ rồi, haha

Cái gì thế, sao sáo mình mua 2 lần mà có bị sao đâu?????? Cái này không do lỗi của bưu điện đâu nhé.

ForQuel'Thala
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
@ changkifung  ;thương thay cho cây sáo của bác TL nó chít thảm quá huhu..,nhưng dù sao bác changkifung cũng đã nhận được sáo của tui rùi đã có sáo để tập giờ nên nhường lại cây sáo mà bác TL hứa sắp tới sẽ tặng bác cho ai đó trong diễn đàn chưa có sáo để tập.tui lên thấy bác xài cây sáo thủi lên mà thấy đau lòng quá. về phần bác bác thiếu cây sáo loại nào cứ ới Thao tôi .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chí lí chí lí, Trương Lương huynh hãy cứ làm sáo cho các bạn tiếp sau cái đã, hẳn các bạn cũng đang rất mong sáo huynh, tại hạ nay cũng đã có một cây sáo chuẩn để tập đc rồi, khi nào các bạn đã nhận hết mà huynh có ý định ra đời F2 thì Chang tôi sẽ lại cố gắng nhanh chân làm khách hàng đầu tiên lần nữa nhé, chúc huynh mạnh giỏi và sớm luyện được bí kíp làm sáo nhé.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

sao mấy ông ko có trong danh sách cứ thích châm chích ng` khác thế nhỉ, ghen ăn tức ở àh, ng` ta tin tưởng Trương Lương thì mấy ông làm gì đc nè, có mắc mớ gì tới mấy ông ko mà cứ xía mỏ vào, hay mấy ông ghét TL ko tặng mấy ông nên tức rùi đi phá hoại uy tín,níu đúng dzị thì tui tặng mấy ông 2 nải chuối nè, dzô rừng chơi dzới khỉ đi, hok thui cho 2k đường nè, chơi dzới kiến áh.

Tụi này là ng` thix sáo, nhận wà của TL cũng như làm kỉ niệm, chứ sáo tốt thì tụi này lùng mua ko đc àh, mắc gì phải ngồi chờ dài cổ chỉ để nhận đc 1 cây sáo thui. Làm như các ông rành về ng` ta lắm.........

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Pó tay luôn không hiểu bạn nghĩ sao mà nói thế nữa ????...? bạn nói quá lời tôi có giải thích bạn cũng không hiểu đâu. đừng nghĩ ai cũng hẹp hòi thế .DAMSAN là diễn đàn lành mạnh, mọi người chung sở thích mà tìm đến nhau trao đổi kinh ngiệm học hỏi nhau cùng tiến bộ .bạn nói thế là sai quan điểm rối .....tiếc thay......?
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
đồng ý với le anh thao lun, mọi người cần chấp nhận các lời khuyên từ người khác..
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

HIx.Topic đang zui ze thì lại có tin spam này làm............

Thôi mọi ng đừng spam tin nài nữa,,,,,Kệ đi......vì chẳng có rì cả mà......

chán!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
marongtaisinh:

sao mấy ông ko có trong danh sách cứ thích châm chích ng` khác thế nhỉ, ghen ăn tức ở àh, ng` ta tin tưởng Trương Lương thì mấy ông làm gì đc nè, có mắc mớ gì tới mấy ông ko mà cứ xía mỏ vào, hay mấy ông ghét TL ko tặng mấy ông nên tức rùi đi phá hoại uy tín,níu đúng dzị thì tui tặng mấy ông 2 nải chuối nè, dzô rừng chơi dzới khỉ đi, hok thui cho 2k đường nè, chơi dzới kiến áh.

Tụi này là ng` thix sáo, nhận wà của TL cũng như làm kỉ niệm, chứ sáo tốt thì tụi này lùng mua ko đc àh, mắc gì phải ngồi chờ dài cổ chỉ để nhận đc 1 cây sáo thui. Làm như các ông rành về ng` ta lắm.........

bạn này nói nên uống lưỡi  trước nhen , đọc lại xem tui có tên hàng thứ 3 trong list đó nhận sáo đó. Bây giờ tuy không còn trong list nhận sáo nhưng chưa xỉa xói ,đơm đặt chuyện này chuyện kia à nghen. 

ForQuel'Thala
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

trời, tui có nói mí ông đâu , tui nói cái ông gì bên trang 7 áh, nói gì dzìa TL đó ..., khổ, nói sao cũng bị , thui, im luôn ko nói gì nữa hết

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng thấy là bác marong chẳng có ý xỉa xói mấy bác đâu, chẳng qua là muốn chỉ mặt cái tên "Trung Của" đã trích dẫn lung tung bài của Pham Hue và ông Man nhi thôi !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 8 of 9 (129 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net