Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tập thổi Nữ Nhi Tình + trông chờ ( bèo dạt mây trôi )

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 4 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Vậy shinichi cao thủ vào đánh giá bài này xem, tôi vừa thâu âm với dàn nhạc xong đó :

http://www.mediafire.com/?sharekey=62caf0c24a32763390a82c7bb0fad7adcfb58056dc428f395621d66e282a0ee8

Có giỏi thì vào phê bình nghe xem chơi, biết cái đếch gì về sáo mà lên damsan này đòi bình loạn hả cưng ! Ha ha ha .........................

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

To anti_lee : Mong bác có thái độ tôn trọng người khác và lịch sự hơn khi sinh họat trong một tập thể.

Nếu bạn  vuhieu_88 theo bạn là thổi chưa tốt thì vuhieu_88 nên tập ra sức rèn luyện để thổi tốt hơn. Rất mong một thái độ văn minh hơn của bạn.

to  vuhieu_88: Tất cả các nghệ sĩ nổi tiếng trên thế giới, ai cũng phải trải qua giai đọan bắt đầu tập cho đến khi thành tài. Không ai chưa biết gì về sáo mà cầm sáo thổi được ngay. Đó là quy luật của tự nhiên không riêng gì về sáo. Ví như đứa trẻ sinh ra là một đứa con nít, từ từ lớn dần. Không có trường hợp nào đẻ ra một người lớn, trưởng thành cả. Nếu có thì đó là quái  vật.
Bạn hãy tự hào là mình phát triễn một cách bình thường như bao người khác. Không biết  bạn đã thổi sáo bao lâu, còn riêng bản thân tui, thì khi thổi bài này được như bạn thì phải mất 3-4 năm.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
anti_lee:

Vậy shinichi cao thủ vào đánh giá bài này xem, tôi vừa thâu âm với dàn nhạc xong đó :

http://www.mediafire.com/?sharekey=62caf0c24a32763390a82c7bb0fad7adcfb58056dc428f395621d66e282a0ee8

Có giỏi thì vào phê bình nghe xem chơi, biết cái **** gì về sáo mà lên damsan này đòi bình loạn hả cưng ! Ha ha ha .........................

Bác thổi hay quá, ngưỡng mộ bác quá. Quả là hảo công phu không kém gì chuyên nghiệp phải nói là rất chuyên nghiệp.

Bữa nào phải gặp tận mặt để thỏa lòng ngưỡng mộ mới dc. Thứ 7 tuần này ra công viên Hoàng Văn Thụ để tui được thỏa lòng được không.

Tui học mấy năm rùi mà công phu còn kém cỏi lắm.

Nhân tài trong Damsan mà không biết.

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ô, cái chiêu "thâu âm với dàn nhạc" này sao mà quen quá =))

Người ta thổi solo , bác lại "thâu với dàn nhạc" ròi bảo so sánh. Sao ko bao giờ dám thu solo vậy ?

Hỏi cái nữa chứ hòi đó bác mới đẻ ra là thổi đc sáo hay sao ? Hay cái hồi mà bác mới cầm cây sáo tập tòe tóe toe, có thằng khốn nạn nào đó đi ngang bảo bác thổi chả ra hồn gì cả tốn cơm cha mẹ quá, thế là bác vứt sáo vào sọt rác ? Sau này mới moi sọt rác ra tập lại hả ?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác branchtell  làm em cười một trận thiệt là đã. Bác dùng chiêu gậy ông đập lưng ông này quá tuyệt. Chắc kỳ này ông gãy lưng luôn quá. Không những an ti li gãy lưng mà am chai ni cũng gãy luôn. khẹt khẹt

branchtell:

Ô, cái chiêu "thâu âm với dàn nhạc" này sao mà quen quá =))

Người ta thổi solo , bác lại "thâu với dàn nhạc" ròi bảo so sánh. Sao ko bao giờ dám thu solo vậy ?

Hỏi cái nữa chứ hòi đó bác mới đẻ ra là thổi đc sáo hay sao ? Hay cái hồi mà bác mới cầm cây sáo tập tòe tóe toe, có thằng khốn nạn nào đó đi ngang bảo bác thổi chả ra hồn gì cả tốn cơm cha mẹ quá, thế là bác vứt sáo vào sọt rác ? Sau này mới moi sọt rác ra tập lại hả ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
anti_lee:

Có giỏi thì vào phê bình nghe xem chơi, biết cái đếch gì về sáo mà lên damsan này đòi bình loạn hả cưng ! Ha ha ha .........................

Vâng thưa bác trước tiên em phải nói rằng em ko phải là cao thủ bởi vì em mới học sáo được có 5 tháng nên trình độ còn rất kém, em chưa đủ trình độ để bình luận nhưng em là người có học và đam mê nghệ thuật thổi sáo. bác nói rất đúng em ko đủ trình độ để bình luận nhưng anh em trên damsan thì có đủ khả năng để bình luận. Nhưng bác ạ theo em nghĩ thì chắc hẳn bác là người có học nhưng giờ thì lại thành vô học, nếu bác có năng lực thực sự thì bác hãy poss một bài mà có hình của bác độc tấu lên thì em mới tâm phục khẩu phục, mấy cái thể loại nhạc này bác lừa bon trẻ con được thôi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em còn poss cho bác bài còn đỉnh cao hơn cơ

http://www.mediafire.com/?miimmszeegy

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Shinichi:

Em còn poss cho bác bài còn đỉnh cao hơn cơ

http://www.mediafire.com/?miimmszeegy

Bài này bác thổi a'. Nếu bác thổi thì quả là cao thủ, tui rất thán phục bác. Các bác cao thủ quá. Thứ 7 này rủ thêm bác anti_lee ra công viên đi. chúng ta làm buổi offline nho nhỏ để mừng tui được rửa mắt rửa tai lắng nghe các bác thổi sáo thỏa lòng đam mê sáo của tui.

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
CayTruc hoàn tòan không hiểu vấn đề. Đề nghị đọc lại tòan bộ diễn đàn. Nếu chưa hiểu thì gặp Lee hay anti_lee để hỏi. Còn nếu đã hiểu vấn đề mà còn hỏi như vậy là quá sốc, vì Shinichi đang ờ Hà Nội và anti_lee là một đại cao thủ mà chưa ai biết mặt.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Theo như bác SaoTruc chắc là tui sơ y' (chắc do thấy bài do bác anti_lee post lên bài bác đó hòa tấu với dàn nhạc hay quá)  nên muốn gặp mặt mà quên mất không điều tra rõ ràng. Xin cáo lỗi cùng bác Shinichi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
@ antilee : nơi đây là diễn đàn âm nhạc chứ không phải nơi đầu đường xó chợ như chỗ của bác mà bác vào thốt lời một cách vô văn hóa như thế . Tôi cảnh cáo bác lần thứ 2 .
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
anti_lee:
Ha ha ha, mấy bác damsan này đánh giá bài người khác như con nít đánh giá viên kẹo vậy ha ha ha. Vậy để tui đánh giá phụ 1 cái, bác vuhieu88 này, bác thổi dở như vậy thì đừng nên tập nữa, tốn cơm cha mẹ lắm, lo học hành có tốt hơn không!!! ha ha ha
hix hok bik cha này giỡn hay là thiệt ! damsan là diễn đàn dành cho các bạn đam mê sáo trúc chứ đâu phải so tài cao thấp đâu cái này là góp ý thui mà chứ đâu phải phê bình cái bài mà ông post lên thổi hay lắm lỡ ông " lấy râu ông này cấm càm bà kia " thì sao ! nếu có ngon thì ra biểu diễn lại cho tui coi thực sự là ông thổi hok! nếu mún chứng minh lên những địa chỉ trên hoặc là hẹn công viên gần cung văn hoá lao động đó không gian rộng lớn tha hồ mà thổi ! >.<!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

em có nghe qua mấy bài bác vuhieu88 thổi rồi. nói một cách thẳng thắn thì những kĩ thuật cơ bản của bác chưa tốt, còn phải luyện nhiều lắm! thứ nhất là bác hoàn toàn chưa biết cách đánh lưỡi đơn, thứ hai là nhịp phách của bác nó tán loạn hết cả lên, thứ 3 là thổi như bác chỉ là run hơi chứ không phải rung hơi!! em nói vậy là vì thực lòng mong bác tiến bộ, bác đừng giận hay nản lòng! nếu bác ở HN thì chịu khó tới clb sáo dưới Hà đông theo học bác Sơn. với khả năng của bác bây giờ thì chắc chỉ cần theo độ vài ba tháng là tiếng sáo của bác sẽ tiến bộ rất nhiều!!

còn về mấy kẻ nứt đất chui lên như anti_lee , em đề nghị các bác mod delete luôn cái nick này khỏi diễn đàn đi, khỏi phải cảnh cáo nhiều mất công. damsan là nơi để những người đam mê với âm thanh của cây sáo cùng nhau sẻ chia kinh nghiệm luyện tập chứ đâu có phải là nơi để khoe tài! vậy mà cứ thỉnh thoảng lại xuất hiện vài ba tên vô ý thức lên nói năng lăng nhăng làm bẩn hết cả diễn đàn. hữu xạ tự nhiên hương, nếu tài giỏi thì hãy ra ngoài đời thể hiện tài năng đi rồi mọi người sẽ biết tới, việc gì phải vào đây đánh trống thổi kèn la hét khoe mình giỏi! thật là lố lăng, kệch cỡm hết sức! cái hạng ruồi nhặng vo ve ấy chả đáng cho anh em damsan phải bận tâm.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

CayTruc:
Theo như bác SaoTruc chắc là tui sơ y' (chắc do thấy bài do bác anti_lee post lên bài bác đó hòa tấu với dàn nhạc hay quá)  nên muốn gặp mặt mà quên mất không điều tra rõ ràng. Xin cáo lỗi cùng bác Shinichi.

Dạ thưa bác caytruc ko có gì đâu bác ạ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vodanh:

em có nghe qua mấy bài bác vuhieu88 thổi rồi. nói một cách thẳng thắn thì những kĩ thuật cơ bản của bác chưa tốt, còn phải luyện nhiều lắm! thứ nhất là bác hoàn toàn chưa biết cách đánh lưỡi đơn, thứ hai là nhịp phách của bác nó tán loạn hết cả lên, thứ 3 là thổi như bác chỉ là run hơi chứ không phải rung hơi!! em nói vậy là vì thực lòng mong bác tiến bộ, bác đừng giận hay nản lòng! nếu bác ở HN thì chịu khó tới clb sáo dưới Hà đông theo học bác Sơn. với khả năng của bác bây giờ thì chắc chỉ cần theo độ vài ba tháng là tiếng sáo của bác sẽ tiến bộ rất nhiều!!

còn về mấy kẻ nứt đất chui lên như anti_lee , em đề nghị các bác mod delete luôn cái nick này khỏi diễn đàn đi, khỏi phải cảnh cáo nhiều mất công. damsan là nơi để những người đam mê với âm thanh của cây sáo cùng nhau sẻ chia kinh nghiệm luyện tập chứ đâu có phải là nơi để khoe tài! vậy mà cứ thỉnh thoảng lại xuất hiện vài ba tên vô ý thức lên nói năng lăng nhăng làm bẩn hết cả diễn đàn. hữu xạ tự nhiên hương, nếu tài giỏi thì hãy ra ngoài đời thể hiện tài năng đi rồi mọi người sẽ biết tới, việc gì phải vào đây đánh trống thổi kèn la hét khoe mình giỏi! thật là lố lăng, kệch cỡm hết sức! cái hạng ruồi nhặng vo ve ấy chả đáng cho anh em damsan phải bận tâm.

dạ thưa các bác em đồng tình với ý kiến của bác vodanh, em mới học sáo ko lâu nên trình độ còn rất kém nhưng cũng có chút hiểu biết về âm nhạc, em phải thừa nhận rằng bác vuhieu_88 thổi các kĩ thuật còn chưa tốt lắm nhưng đó cũng là một phần lớn công sức mà bác ấy đã bỏ ra, chúng ta cần góp ý nhưng phải góp ý như thế nào để bác ấy vui vẻ tiếp thu chứ ko phải nói những lời năng mạ như bác anti_lee nói là ko được bởi vì khi mới học một cái gì thì ai cũng phải mắc lỗi ngay cả việc học hành chẳng nhẽ bác anti_lee đi học mà chưa bao giờ mắc khuyết điểm hay sao huống chi sáo lại là một môn học tương đối khó trong các nhạc cụ dân tộc

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Page 2 of 3 (37 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net