Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

The Moon Precent My Heart...???

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee Posted: 09-24-2008 4:11
Các Pác thử nghe bài The Moon Precent My Heart avi thổi xem
http://www.mediafire.com/?jv1fxjn22iy
Đây là bản nhạc bài đó
http://i284.photobucket.com/albums/ll38/leechanchen/ban_nhac/themoonismyheart1.jpg?t=1222250842
Các Pác nghe xong rùi chỉ giúp em xem chỗ em đánh dấu đỏ đỏ trên bản nhạc í xem chỗ đấy thổi thế nào ạ
(Em đã hỏi avi nhưng có lẽ avi bận nên chưa trả lời)
Thankxxxx
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Mình nghĩ là bác avi thổi sáng tạo thêm khúc đó là : Do3 (bắt đầu từ Do3 trước đó nhé) La2 Fa2 Sol2 .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hix.Thankxx nhưng không phải thế bạn ạ

Mấy cao thủ đâu nhở...

giúp em với nào..........

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Xin chào bác bruc lee. Trước hết, tôi thấy rất cảm phục tinh thần học hỏi của bác, bác đã biết lắng nghe các bản nhạc cuả những người đi trước mình ( có thể nói là như vậy ) và tự rút ra ở đó những kinh nghiệm cũng như những kỹ thuật cần áp dụng. Tuy nhiên, tôi lại có ấn tượng ko hay về bác với câu hỏi “ có cao nhân nào ..”. Lần sau bác muốn hỏi ai trên diễn đàn thì cứ hỏi bt thôi nhé, đừng gán cho anh em them mấy đại tự kiểu “ cao nhân” hay  “ tiền bối” hoặc “pro” v..v vì như thế nghe nó chướng tai lắm !

Còn về đoạn mà bác hỏi, theo em, anh avi thổi  từ La2 xuống Son2 bằng cách đặt ngón thật nhẹ, kéo hơi dài, đánh lưỡi mền, tiếp theo đó là kỹ thuật vuốt nốt Son2 thật nhanh và rung hơi. Em thổi thử thấy kha khá giống, bác cứ tập xem có ưng ko

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Rất cám ơn pác detuvodanh đã đóng góp thẳng thắn và giúp đỡ nhiệt tình....
Thực ra em bit gọi như vậy sẽ làm cho ae damsan trở nên khách sáo và khó gần nhau hơn
Tuy nhiên em rất ngưỡng mộ một số anh trên damsannet thế nên không kìm đc lòng nên gọi vậy.Như anh saotruc ấy.....Em rất thích các bài nhạc trữ tình hơn bùn bùn và tình cảm.....và những bài sáo của TQ.Em bit anh saotruc là trùm sáo TQ trên damsannet đúng không ạ....không bit anh saotruc có nhận đệ tự không nhở...keke......Em sẽ cố gắng tập luyện thêm để một hôm nào đó đc diện kiến anh saotruc và nhận ảnh làm sư phụ...thật đấy....
Bài nài em rất mê...Em rất muốn tập bài nài....tập mãi không chán....chỉ còn mỗi chỗ em hỏi là em thổi chưa đc hài lòng lắm
Em định là tập nốt chỗ đó rùi ra mắt bài sáo đầu tiên cho mọi ng góp í để em có thể tiến bộ hơn
nên bác thông cảm cho em ná.....
Thankxx pác thankx mọi người nhiều nhiều lắm lắm.....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To : Bruce Lee
Hiện giờ tui có mấy bài sáo TQ dang trùm mền ở nhà, vì thổi không đuợc nên có thể vì lý do đó mà bạn gọi tui là "Trùm" phải không. Nếu bạn không sợ tiếng sáo mình mất hồn, mất chất trữ tình thì cứ đi tập sáo với tui. Địa điểm và thời gian xin xem chữ ký phía duới. Tuy nhiên trong tháng này từ ngày 11 tháng 10 đến cuối tháng, tui bận một số việc nên có thể không ra được. Còn việc nhận làm sư phụ thì chắc là không được rồi. Tui chỉ trao đổi kinh nghiệm và hứong dẫn bạn luyện tập nếu bạn muốn thôi, tất cả là anh em damsan, không dám nhận chữ sư phụ đâu.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

To Saotruc...

Anh sáo trúc khiêm tốn thật đấy.....nhìn bề ngoài em đã nhận ra rùi.....giờ nghe anh nói thì tin hơn rùi đấy....

"Nhất tự vi sư,bán tự vi sư mà..."

Tất cả ae damsan em đều coi là thầy em rùi.Còn em nhận anh là thầy(theo đúng nghĩa "thầy") vì em thích và muốn học những bài sáo TQ giống anh.................................

Em rất muốn luyện tập cùng các anh có nhiều kinh nghiệm như các anh

Nhưng em ở tận HN.Mà giờ CLB HN không hoạt động nữa.Chán!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tại công viên Hòang Văn Thụ vào sáng thử 7 hàng tuần, anh em Damsan có mặt cũng khá nhiều và thừong xuyên. Nhiều thì lên tới hơn 10 nguời, ít thì cũng 5-6 nguời. Nguời thì ra để tập, nguời ra để học, nguời thì ra trao đổi kinh nghiệm, nguời thì ra để thư giãn với anh em. Không những chỉ nói về sáo, về nhạc mà còn nói đủ thứ chuyện... Nguời khai sinh ra nơi này là Ttmd14. Sau 1 năm Ttmd14 luyện tập ở đây thì gặp tui. Anh em lại kéo ra đây miệt mài với tiếng sáo và những buổi đàm đạo quên cả ngày giờ. Đó là chuyện 2 n ăm về trước, một tuần hầu như ngày nào cũng có nguời tập sáo ở đó. Còn thứ 7 thì thời gian kéo dài hơn từ sáng tới trưa. Sau đó thì tui có hướng dẫn vài ba bạn tập sáo ở đây 5 ngày trong tuần từ 8h-9h....
Dạo này ai cũng có công việc riêng nên tất cả chỉ chờ vào ngày thứ 7. Nhưng bù lại số lựong ngày càng nhiều. Tuy là anh em đến đây không đều, nhưng tại đây hầu như không có thứ 7 nào im tiếng sáo, thậm chí có khi trời mưa. Nếu ai chú ý, cũng có thể nghe được tiếng sáo từ một góc nào đó của quán cafe cóc hay từ chân cầu thang. Có thể tết thì công viên này mới vắng mặt anh chị em Damsan chăng?
Tui không biết tình hình của những nơi khác như thế nào? Nhưng cũng rất hy vọng chúng ta thành lập có được một nơi như vậy để anh em lui tới trao đổi. Nó vừa rẻ tiền, vừa thóang mát, lại không làm phiền gia đình và hàng xóm. Có lần tui nghe ở Vũng Tàu, tuy là chỉ có 2 thành viên mà học cũng thường gặp nhau ở công viên, chúng ta cứ nên duy trì như thế, từ từ số lượng ngày càng nhiều.
Tui rất vui và tự hào về anh em chúng ta đã duy trì được việc này tại công viên Hòang Văn Thụ thành phố Hồ Chí Minh trong hơn 2 năm qua. Thật cảm ơn anh em lắm.
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net