Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Người thổi sáo chỉ có hai ngón tay

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 5 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell Posted: 08-15-2008 4:29

Thời niên thiếu, anh bị đạn nổ làm mất một cánh tay, cánh tay còn lại cũng chỉ còn hai ngón. Anh luyện tập thổi sáo, đến nay đã có thể mưu sinh bằng nghề thổi sáo. Anh là Vũ Quốc Hùng, 46 tuổi, xã Thủy An, TP Huế.

“Tui không xin, chỉ thổi rồi người ta tặng mấy ngàn thì tặng” - anh nói. Cách nay hai năm, anh được chọn vào đội tuyển bơi lội của Huế và đoạt huy chương đồng tại Đại hội thể thao người khuyết tật toàn quốc tổ chức tại Huế.

http://vietbao.vn/Xa-hoi/Hai-ngon-tay/40117221/157/ 

Thật đáng khâm phục . 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Thật đáng khâm phục,rất cảm động và rất đáng học hỏi,mình tay chân còn khỏe mạnh như thế kia mà thổi sáo chắc còn thua,phải cố gắng thôiYes
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Sax, ai có hình ảnh nguoi nay được này ko? Post lên cho xem với. Ko hình dung sao mà ổng thổi sáo bằng hai ngón tay?

Khâm phục quá

Photobucket

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mình thì chưa được gặp chú nhưng hôm đi qua huế đứa bạn mình đã gặp và còn được chú dẫn đi mua tặng cho 2 cây sáo. nhưng bạn mình bảo chú này tên Úy, hằng ngày chú tập bơi trên sông hương.chú có thể chơi những bài khó như trên đường chiến thắng và tất nhiên là cả phần chạy ngón. mình còn nghe nói là chú thích đi đây đó, ở một nơi vài tháng và đã từng vào tp hcm. thu nhập từ "ngiệp cầm cây" của chú rất khá. đó là thông tin từ đứa bạn mình nói lại.Big Smile
Not Ranked
tiểu cầm thủ
aotuong:

Sax, ai có hình ảnh nguoi nay được này ko? Post lên cho xem với. Ko hình dung sao mà ổng thổi sáo bằng hai ngón tay?

Khâm phục quá

Mình cũng ngưỡng mộ thật, hai ngón tay sao có thể thổi được nhỉ? chắc chỉ thổi được một vài bài thôi. Hình như người này cũng không nổi tiếng lắm, tìm thêm thông tin trên google mà cũng chẳng thấy chứ đừng nói chi đến video clip cho minh xem thử, hihiSmile

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thực sự cảm động

mình mới tập sáo nói chơi sáo không có mười ngón chac mình bỏ sáo

hôm nay gặp đáng nể

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thế này mới gọi là đam mê chứ

Sắp Bán Nứa. Hè thì Bán yêu sáo phú thọ PM SĐT:072719699 YM : Nhocbuidoi_910

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
tự thấy xấu hổ :( đủ cả 10 ngón mà tập còn biếng :( 
Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thật là nghị lực

giá mà có 10 ngón thì có phải là có thiên tài kô tiếc quá

†hằng ßờm

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Báo hôm nay đưa tin người thổi sáo bằng lỗ mũi nè, hihi. Nghe cũng hay quá chứ ^^

http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2011/01/3BA24C24/

Top 150 Contributor
đại cầm thủ
hay wa.kham phuc
Lỗ ngọc sơn 26 ngách 55/38 hoàng hoa thám ba đình yahoo canphongmauxanh_1993@yahoo.com.vn
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell:

Thời niên thiếu, anh bị đạn nổ làm mất một cánh tay, cánh tay còn lại cũng chỉ còn hai ngón. Anh luyện tập thổi sáo, đến nay đã có thể mưu sinh bằng nghề thổi sáo. Anh là Vũ Quốc Hùng, 46 tuổi, xã Thủy An, TP Huế.

“Tui không xin, chỉ thổi rồi người ta tặng mấy ngàn thì tặng” - anh nói. Cách nay hai năm, anh được chọn vào đội tuyển bơi lội của Huế và đoạt huy chương đồng tại Đại hội thể thao người khuyết tật toàn quốc tổ chức tại Huế.

http://vietbao.vn/Xa-hoi/Hai-ngon-tay/40117221/157/ 

Thật đáng khâm phục . 

cho xin cái video của ông thổi sáo 2 ngón tay đi bạn ơi.

Chủ TK Nguyễn Thọ Phong Số tk 0691002911635 Ngân Hàng vietcombank ĐT : 0934569285 Email : thophong6789@yahoo.com yahoo : thophong6789
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Những người khuyết tật này luôn khiến em bội phục vô ngần, vì ý chí, vì nghị lực và vì niềm tin của họ nên mỗi khi thấy họ biểu diễn em luôn cảm thấy tâm hồn dơ bẩn của mình được gột rửa tối đa vậy.

Không biết có bao giờ các bác tự hỏi rằng nếu chúng ta không có ngón tay nào hết thì chúng ta sẽ thổi sáo ra sao không ? Nếu vẫn chưa có câu trả lời thì ..................................

...............thôi để mai trả lời, em buồn ngủ quá rồi, hơn nữa động não vẫn luôn thú vị hơn phải không các bác ?!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Nếu các bác vẫn chưa có câu trả lời cho việc không dùng ngón tay mà vẫn thổi sáo được thì xin mời học theo anh chàng Matthias Schlubeck này nghen :

[youtube:CQgp-w-TXjQ]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:

Nếu các bác vẫn chưa có câu trả lời cho việc không dùng ngón tay mà vẫn thổi sáo được thì xin mời học theo anh chàng Matthias Schlubeck này nghen :

[youtube:CQgp-w-TXjQ]

ối trời ơi
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net