Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo trúc handmade

rated by 0 users
This post has 53 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
mấy pác ơi, viết có dấu dùm em , nếu ko thì đọc nhức mắt lắm đó
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
mấy pác ơi, viết có dấu dùm em , nếu ko thì đọc nhức mắt lắm đó
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Các bác sáo trúc miền nam ơi, các bác có thể làm giúp em 1 cây sáo được không, em thấy cây tinchu thổi sướng quá trời. hii

LoVe Me NoT......
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bây giờ có 3 phong cách làm sáo: MHM thì vừa đẹp lại vừa chuẩn, Leehonso thì chuẩn nhưng ko đẹp, còn Thoong em thì ko chuẩn nhưng lại đẹp, thế đấy, ko biết là bác chọn nhà sản xuất nào Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nếu vậy thì tui phải đăng ký thêm một phong cách nữa là của tui, không đẹp không chuẩn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
qui lão lại đùa anh em, bác có nhiều đệ tử nữ như thế thời gian đâu mà nghiên cứu mấy cái vụ đục khoét này, khoảng một năm nữa sáo của em mới vừa đẹp lại vừa chuẩn được, bây giờ độ chuẩn còn chưa cao, đôi khi để cho sáo đỡ phải chắp vá nhiều em phải nâng lên chuẩn cao, khoảng cách với chuẩn quốc tế là khá lớn, em khá là đau lòng, nhưng mổ xẻ tùm lum em cũng đau lòng ko kém, nên đành để cây sáo tự chuẩn với chính nó vậy, hic phải có thời gian em mới tìm ra giải pháp hợp lý Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ah, tranh thủ bàn việc làm sáo, các bác cho em hỏi khắc chữ lên sáo bằng cách nào, bằng cách nào thì đẹp nhất. Cac bác chỉ em với để em chăm sờ chút cho cái sáo của em nhé. Mà khắc lên sáo trúc bắc hay sáo trúc củ chi thì khác nhau ko ạ. Thanks
LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cho em hỏi đục sáo bằng cái j hả bác.hì
LoVe Me NoT......
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bác đục bằng j cũng được. miễn sao thành lỗ, rùi bác dùng dao khoét lại cho chuẩn đẹp, còn khắc chữ lên sáo thì có nhiều cách, tui thì tui dùng bút chì phác đường nét lên rùi dùng dao rọc giấy khắc dần dần từng đoạn một, từng nét một, nếu bác ở Hà Nội thì lên phố Hàng Mã, trên đó có bán đồ nghề trổ gỗ, rẻ thui mà dễ làm, tui chưa có bộ đó hic hicBig Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
cám ơn bác nhé. Em sẽ lên Hàng mã kiếm, hii. Công nhận các bác khéo tay thật. Em sẽ thử.
LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Mà các bác nghiên cứu sáo mèo đi, em thấy cái đó rất độc đáo và thú vị nữa.
LoVe Me NoT......
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tui đang nghiên cứu, làm ống ko khó nhưng ngặt nỗi ko kiếm ra lam đồng, nghe nói ở chợ giời ngoài đó có bán, bữa nào có điều kiện bác thăm dò dùm tui, nếu có được thì anh em ko sợ thiếu sáo mèo để thổi.
rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Vậy hả bác.Vậy để mấy hôm nữa em thi xong em sẽ đi thăm dò xem sao nhé. Chợ giời thì em đi nhiều rùi, nhưng ko để ý cái đó.

LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
cho em hỏi lam đồng nó như thế nào, bởi quả thực em chưa thấy lần nào, nếu kiếm đc, em sẽ gửi cho các bác sớm.
LoVe Me NoT......
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Trong lúc tìm hiểu lam đồng, mình tìm thấy có trang này giới thiệu về các nhạc cụ dân tộc khá hay/

http://www.khacchi.com/trangchu.html

LoVe Me NoT......
Page 2 of 4 (54 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net