Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Luyện tập - đôi điều chia sẻ!

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
 Đấy là vạn bất đắc dĩ thôi, bạn có thể kẻ các dòng kẻ lên 1 trang rồi đem đi photo ra , sau đó bạn có thể dùng bút viết lên note các bài nào bạn cần, tôi thấy không lâu bằng bạn tô bằng paint,với lại cái này là mình thấy trước kia mình có ở với một anh học thanh nhạc anh ấy vẫn viết note các bai anh ấy không có bằng cách này nên mình mới nói vậy,ngày trước mình cũng từng làm vậy.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nếu bạn dùng paint để kẻ 5 dòng nhạc cũng được mà ( nhưng kẻ 5 dòng cách đều nhau đủ rồi ) Sau đó copy cái đoạn kẻ đó vào word thành nguyên trang luôn . Rồi bạn in nó ra , đem đi photo thành nhiều bản và tha hồ viết những note nhạc lên đó .

Còn không thì tìm Encore mà viết ( nó có trên diễn đàn đó ) . ( Có luôn cả cách hướng dẫn nữa ). Nếu không thì vô abc2u cũng có ( trong diễn đàn luôn , có hướng dẫn luôn ) .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ơ! thế các bạn ko xài Tập chép nhạc à

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ủa, em lạc hậu vẫn còn chưa biết mặt mũi nó thể nào bác ạ, thấp thủ nghiệp dư mà lị, giờ em mới nghe, khổ công em trước nay wá
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nó được bán ở nhà sách rất nhiều . ( nếu làm biếng thì cứ làm theo những cách trên ) ( cho hết làm biếng ) Zip it!

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nó được bán ở nhà sách rất nhiều . ( nếu làm biếng thì cứ làm theo những cách trên ) ( cho hết làm biếng ) Zip it!
Hic, vậy ah, nhưng mà chỗ mình tìm quanh tất cả các nhà sách đều không có, và tuy khả năng lượn lờ của tui cũng hơi cao nhưng mà chưa bao giờ nhìn thấy nó hoặc ngưòi khác nói đến nó,hoặc cái gì tương tự,Nếu bạn ở HN liệu có thể chỉ cho mình nhà sách nào bán nó trong vòng bán kính 2km tính từ CV Thống Nhất không nhỉ, hoặc cao thủ nào biết thì xin chỉ dạy, đa tạ.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Ôi mình đọc mà mình chẳng biết gì cả. Làm sao mình có thể thổi được sáo đây khi mà mình không biết nhạc lý ( chỉ mò mẫm thôi).

Mình ở Hưng Yên, các bạn có thể chỉ cho mình chỗ mua một chiếc sáo chuẩn được không mà thổi được nhiều bài phổ biến ấy.

Cảm ơn các bạn nhé!

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ở hiệu sách bách khoa hoặc ở nhạc viện bán vở chép nhạc đầy.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
5 ngàn một cuốn chép được khỏang 30 bài
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Oạch gần thế mà tại hạ đâu biết đâu, quả là siêu gà, đa tạ bác, em lượn qua mua ngay, thank hai bác cái nữa!
Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net