Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TOPIC GIỚI THIỆU VỀ BẢN THÂN

rated by 0 users
This post has 287 Replies | 44 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Hic! Chém thôi... hehe

Họ tên: Lưu Văn Công

Ngày sinh: 08/05/1989

Nguyên quán: Đông Hưng - Thái Bình

Hiện đang là SV  năm nhất ĐH Hải Phòng

Con đường dẫn tới sáo: Đam mê từ lâu nhưng ko có cơ hội học hỏi. Khi ôn thi ĐH trên HN, gặp đc sư huynh Nguyentu01 chỉ giáo đc chút và dẫn đường lên DS. Vì thế bây giờ hạ quyết tâm thực hiên đam mê

Ngày tham gia DS: 27/09/2010

Mới toe toe đc mấy tháng nên ch­ưa biết nhiều. Rất mong các sư huynh đệ trên DS chỉ giáo. Đặc biệt các huynh đệ ở Hải Phòng nếu có hay PM qua:

YM:yeuemchoncontim_hc@yahoo.com

Sdt: 0974632778

Đ/c: ĐH Hải Phòng - 171 Phan Đăng Lưu - Kiến An - HP

Hân hạnh được làm quen!!!!

(¯`·.º-:¦:- ¶-¶eøKøñ -:¦:-º.·´¯)

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hi hi em mới học sáo thôi :D

Họ tên: Ung Nhật Hàng

Ngày sinh: 1-4-1995

Quê quán: Hoài Ân-Bình Định

Y!M: undead_shadower@yahoo.com

Địa chỉ: 12/1 Đ.9 P.Linh Trung Q.Thủ Đức TP.HCM

em đến với sáo vì em rất thích âm thanh của sáo và sáo là 1 loại nhạc cụ độc đáo. Em đã từng nhìn thấy người ta chơi nhiều nhạc cụ như organ, piano, violon, guiatr, nhưng lần đầu nghe sáo thì thấy rất ấn tượng và thích lun :D :D :D

rất hân hạnh làm quen và xin đc chỉ giáo 

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Xin Chao Mọi Nguoi.!!! Lân đầu tiên em vào đây có phải xưng Danh không nhỉ.!Smile
 Lời đầu tiên cho em xin chào các bác, các Anh, các chị,đến các bằng hữu đồng niên.

Em xin chào các thành viên miền Băc đến vô Nam
Với tất cả tâm tình em xin chào mọi người trong DAMSAN than mên.!!!Big Smile

Đầu tiên ra mắt em xin tặng mọi người một bài thơ về em:Embarrassed

Co phải chăng tôi tên là ĐÔng!
Nên tim tôi lạnh giá?
Co phải chăng tim tôi lạnh giá?
Là trái tim băng giá vì tinh!
Hỏi bao giờ ấm lại com tim kia
em yêu ơi phai chang em là nắng
sao em không ve sưởi ấm tình anh.

Vâng xin giới thiêu với mọi người:

-mình tên là: Đinh Mạnh ĐÔng.
 -Sinh nhật ngày:14/12/1989
 -mình sinh ra va lớn lên tại quê hương đất mỏ anh hùng, tại: uông bí_QUảng Ninh.
 -Hiên là Sinh Vien khoa Cơ Khí.(ĐCHN-XDQN)

Nickname (Y!M): anhsaobang_dmd
 Email               : dinhmanhdong@gmail.com
 Wedsite(blog)   : http://anhsaosang.tk   .  (http://vn.360plus.yahoo.com/anhsaobang_dmd)
 Phone              : 01683183316

Sở thích và đam mê của mình là: thích onlie internetComputer,Thích âm nhạc, và đặc biệt rất đam mê sáo trúcMusic (mặc dù thổi rât dở va đang tậpStick out tongue). Thích Sao Băng nên lấy nickname la: SAOBANG.

•  Bằng tình yêu và đam mê sáo trúc,đã đưa mình đến DAMSAN. Và biêt đến mọi người.
     Rất vui được làm quen với mọi người.
     Đông mới gia nhập diễn đàn, và đang tập thổi sáo.Nên có thể có nhiều thiếu sót, và thăc măc cần học hỏi kinh nghiệm của mọi người. Vì vậy có gì sai sot mong mọi người bỏ qua va mong được mọi người chỉ giup. xin cám ơn mọi người.!!!

• Big Smile

Top 150 Contributor
    cầm sư cấp 1
    anhsaobang_dmd:

Xin Chao Mọi Nguoi.!!! Lân đầu tiên em vào đây có phải xưng Danh không nhỉ.!Smile
     Lời đầu tiên cho em xin chào các bác, các Anh, các chị,đến các bằng hữu đồng niên.

Em xin chào các thành viên miền Băc đến vô Nam
    Với tất cả tâm tình em xin chào mọi người trong DAMSAN than mên.!!!Big Smile

Đầu tiên ra mắt em xin tặng mọi người một bài thơ về em:Embarrassed

Co phải chăng tôi tên là ĐÔng!
    Nên tim tôi lạnh giá?
    Co phải chăng tim tôi lạnh giá?
    Là trái tim băng giá vì tinh!
    Hỏi bao giờ ấm lại com tim kia
    em yêu ơi phai chang em là nắng
    sao em không ve sưởi ấm tình anh.

Vâng xin giới thiêu với mọi người:

-mình tên là: Đinh Mạnh ĐÔng.
     -Sinh nhật ngày:14/12/1989
     -mình sinh ra va lớn lên tại quê hương đất mỏ anh hùng, tại: uông bí_QUảng Ninh.
     -Hiên là Sinh Vien khoa Cơ Khí.(ĐCHN-XDQN)

Nickname (Y!M): anhsaobang_dmd
     Email               : dinhmanhdong@gmail.com
     Wedsite(blog)   : http://anhsaosang.tk   .  (http://vn.360plus.yahoo.com/anhsaobang_dmd)
     Phone              : 01683183316

Sở thích và đam mê của mình là: thích onlie internetComputer,Thích âm nhạc, và đặc biệt rất đam mê sáo trúcMusic (mặc dù thổi rât dở va đang tậpStick out tongue). Thích Sao Băng nên lấy nickname la: SAOBANG.

•  Bằng tình yêu và đam mê sáo trúc,đã đưa mình đến DAMSAN. Và biêt đến mọi người.
     Rất vui được làm quen với mọi người.
     Đông mới gia nhập diễn đàn, và đang tập thổi sáo.Nên có thể có nhiều thiếu sót, và thăc măc cần học hỏi kinh nghiệm của mọi người. Vì vậy có gì sai sot mong mọi người bỏ qua va mong được mọi người chỉ giup. xin cám ơn mọi người.!!!

• Big Smile

bài giới thiệu của bác này hoành tráng quá :)

mà hình như càng ngày thành vien tìm tới sáo trúc càng trẻ tuổi nhỉ !! thật đáng mừng !

Tất cả chỉ là nguỵ biện!!!!!!! ..:: 14/7/2009==>Mua cây sáo đầu tiên tại nhà thầy sơn ::.. ..:: 15/8/2009==> Thổi đc hết nốt của 2 cung đầu tiên ::.. ..:: 12/8/2009==> Thổi đc bài inh lả ơi(nhưng mà nghe chả giống bài hát j cả =)) ::..
    Top 500 Contributor
    trung cấp cầm thủ

em mới tham gia vào DS, rất mong dc sự chỉ giáo của các anh em trên diễn đàn.

Chẳng là em vốn mê sáo từ nhỏ nhưng do hoàn cảnh gia dình khó khăn ko có đk học nhạc nhẽo gì hết nên ko theo đuổi niềm đam mê của mình dc, lên mạng thấy DS hay và hấp dẵn quá, đúng với niềm đam mê của mình nên tham gia liền, hy vọng dc anh em trên DS giúp đỡ.

songhong_vt
    Top 500 Contributor
    trung cấp cầm thủ
    viettuan replied on 01-26-2011 18:24

Chào các Bác! Em xin phép báo cáo:

Họ tên: Nguyễn Viết Tuấn, sinh ngày 20 - 12 - 1986

Đ/c: Phương Độ - Phúc Thọ - Hà Nội.

Email: songhong_vt@yahoo.com.vn

Nghề nghiệp: IT and graphic Designer.

Hiện em đang làm việc tại tp.HCM.

Niềm đam mê bất tận của em chính là sáo trúc, biết thổi sáo từ lúc 6 tuổi, bài đầu tiên biết thổi là bài " Lưu thủy" nhạc cung đình Huế nhưng bập bõm vì ko thuộc hết, nhớ đến đâu thổi đến đó. Ko biết gì về nhạc lý, chỉ biết tò te tí thôi, thổi sáo theo cảm tính, ko biết đọc nhạc, ngắt nghỉ tùm lum. Hôm nay vào topic này trước là xin giới thiệu bản thân sau là mong các bác trên diễn đàn chỉ giáo cho em cái món "Nhạc lý cơ bản" để em mở rộng thêm kiến thức về âm nhạc của mình. Xin cảm ơn các bác! Em xin hết ạ.

songhong_vt
    Top 10 Contributor
    Male
    cầm sư cấp 4

Em xin chào tất cả mọi người.

Chả là em thik cái môn sáo trúc này từ nhỏ mà ko có cơ hội để học, gần đây em tham khảo trên

mạng thấy cái diễn đàn này rất hay nên em đăng kí.

em là người mới tham gia diễn đàn nên rất mong các anh ,chị ,em trên diễn đàn giúp đỡ.

Sau đây em xin báo cao về thông tin cá nhân

Begin

Họ và tên: Lê Xuân Tùng

Sinh ngày: 3/6/1992

Quê Quán: Xóm Thượng – Xã cổ Loa – Huyện Đông Anh – TP.Hà Nội

Chỗ ở Hiện nay : Thượng – Xã cổ Loa – Huyện Đông Anh – TP.Hà Nội

Hiên Đang là sinh viên năm thứ nhất trường CĐ kĩ thuật-Công Nghiệp. học về 

CNTT

Tình Trạng: độc thân từ xưa tới nay đang cố gắng tìm 1 nửa con lại

Sở thích:thích các loại nhạc cụ dân tộc ,Chơi game ,xem Phim… nói chung la

thich nhiều . à quên ngoài ra còn thích cả các bạn gái nữa nữa.

Bài Sáo học đầu tiên : vầng trăng khóc

Email: xuantung_taitudonganh_92@yahoo.com

Phone: 01664156440

Lần đầu tiên post bài có gì sơ xót mong các bậc tiền bối , anh chị em trên diễn 

đàn bỏ qua.

End.

Em xin hết.

Top 50 Contributor
    cầm sư cấp 2

chào mừng bạn đến diễn đà đông anh gần anh pxtuan thì phải

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
    Top 10 Contributor
    Male
    cầm sư cấp 4

Em cũng ko pít nữa.

thấy mấy người bên CV nghĩa đô bảo bên đông anh có anh tuân cũng làm sáo và thổi sáo rất hay mà em ko pít ở đâu để học hỏi thêm

Top 200 Contributor
    đại cầm thủ
    Begin Họ và tên: Lê Xuân Tùng Sinh ngày: 3/6/1992 Quê Quán: Xóm Thượng – Xã cổ Loa – Huyện Đông Anh – TP.Hà Nội Chỗ ở Hiện nay : Thượng – Xã cổ Loa – Huyện Đông Anh – TP.Hà Nội Hiên Đang là sinh viên năm thứ nhất trường CĐ kĩ thuật-Công Nghiệp. học về CNTT Tình Trạng: độc thân từ xưa tới nay đang cố gắng tìm 1 nửa con lại Sở thích:thích các loại nhạc cụ dân tộc ,Chơi game ,xem Phim… nói chung la thich nhiều . à quên ngoài ra còn thích cả các bạn gái nữa nữa. Bài Sáo học đầu tiên : vầng trăng khóc Email: xuantung_taitudonganh_92@yahoo.com Phone: 01664156440 Lần đầu tiên post bài có gì sơ xót mong các bậc tiền bối , anh chị em trên diễn đàn bỏ qua. End.
    Đúng là dân CNTT, giới thiệu như đg viết lệnh lập trình.HIHI Chúc bạn thổi sáo mau tiến bộ, thổi càng ngày càng hay.Thân.
    Top 500 Contributor
    Male
    trung cấp cầm thủ
    chào bạn . mình cũng học CNTT như bạn nè :D nhưng mình học ở DHTL . chúc bạn thổi sáo hay nhá

Ngô Quang Hùng SDT: 01658366439 Yahoo: gnuhgnauq

Top 25 Contributor
    cầm sư cấp 3
    Rảnh qua CV Nghĩa Đô tập sáo với tui :D
    Top 10 Contributor
    Male
    cầm sư cấp 4

anh chodoiquakhu có hay ra CV nghĩa đô ko vậy.

Top 50 Contributor
    cầm sư cấp 2
    Có ai ở Tam Kỳ không ConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfusedConfused
    Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
    Top 10 Contributor
    Male
    cầm sư cấp 4
    mình không ở tam kì ban à.mình ở HN

Page 12 of 20 (288 items) « First ... < Previous 10 11 12 13 14 Next > ... Last » | RSS
    Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net