Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các bản nhạc Việt Nam

rated by 0 users
This post has 33 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
bearbie Posted: 01-16-2007 9:57

http://www9.ttvnol.com/forum/f_377/450092/trang-28.ttvn

-------------------------- 

------------------------------

Nói ra nhiều cũng vậy thôi
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

http://www9.ttvnol.com/forum/f_377/450092/trang-29.ttvn

Nói ra nhiều cũng vậy thôi
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
de nghi may bac la bac nao biet thoi thi giup tui em  thoi roi dua len cho tui em tap voi, chu tui em co nguoi ko ranh ve nhac lam,cac bac dung cuoi vi tui em ko co dieu kien de hoc den noi den chon, va cac bac dua len nhieu vao ti, em nghi la cac bac co nhieu lam ma cac bac moi dua len co may bai ah, hoi truoc em hoc muon xin thay mot bai nao do kho lam co, thay cha chiu cho.cac bac giup thi tui em cam on lam lam.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

To chuthoong:

Pác nói không rành nhạc thì tui cũng là cùng hội với pác rồi. Tui cũng là mày mò học lỏm thôi. Mấy bản nhạc này thì trong nhóm tụi tui cũng có người thổi đựoc, tuy nhiên là không hay và chuẩn bằng các nghệ sĩ chuyên nghiệp đựơc. Nếu pác muốn tập tốt thì nên nghe các nghệ sỹ chuyên nghiệp biểu diễn sẽ đúng hơn. Nhóm chúng tui cũng muốn thổi rồi đưa lên nhưng khả năng còn nhiều hạn chế.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic pac bao em kiem cac nghe si o dau gio, em tim mai ma cha duoc bang dia nao, cac pac co nguon bang dia nao thi gioi thieu cho em voi, con may bai do thi bac nao thoi duoc thi cu dua len cho tui em hoc hoi, tui em dau co yeu cau gi cao dau, doi voi tui em chi can co nguoi chi bao tan tinh la du roi, chu tui em dau co can toi Truong Chi hay Dinh Thin dau ma cac bac ngai, cac bac giup tui em di.ah ma pac saotruc ah, tu hoc ma thoi hay nhu pac la em phuc luon do, pac co kinh nghiem gi rieng ko.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kinh nghiệm của tui là "yêu sáo" và chỉ có vậy thôi. Còn pác muốn nghe bài nào thì cứ nói tựa đề, chúng tui sẽ cố gắn để giúp pác có nó.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nếu chuthoong ở Nha trang thì liên lạc với tui để copy các CD sáo trúc

SĐT : 0905196270

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

cam on pac foolagain, con pac saotruc nay! pac co the giup em hieu the nao ve hoi oan Mien Nam ko? em ko phai nguoi trong do , nen ko hieu duoc, nhan tien pac choi luon ban hoi oan nao do de tui em biet so so ve no chut, em khoai cac dieu nhac buon, ma ko hieu ve hoi oan la ko co choi duoc, the moi dau em

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hơi oán miền nam chỉ có 2 người trong diễn đàn mình là hiểu nhất : Đó là MHM và Trần Thiện Nhân , tuy nhiên 2 bác này cũng lại ko rành các làn hơi miền bắc và miền trung ( trong đó theo như MHM rên thì hơi miền trung là khó nhất ) , tui cũng như bạn , ước gì diễn đàn mình có cao thủ 3 miền thổi các làn hơi để mình nghe, cảm nhận và so sánh nhỉ ?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hôm nay em mò vào đây để tìm bản nhạc bài "trăng sáng quê tôi" thổi thử xem có được không, híc, trình độ đọc nhạc đã hạn chế, lại thêm vụ bản nhạc mờ thế kia làm em nản quá. Không biết bác nào có bản khác rõ hơn không, up lên giúp em được không? Em cảm ơn trước!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

chuthoong:
de nghi may bac la bac nao biet thoi thi giup tui em  thoi roi dua len cho tui em tap voi, chu tui em co nguoi ko ranh ve nhac lam,cac bac dung cuoi vi tui em ko co dieu kien de hoc den noi den chon, va cac bac dua len nhieu vao ti, em nghi la cac bac co nhieu lam ma cac bac moi dua len co may bai ah, hoi truoc em hoc muon xin thay mot bai nao do kho lam co, thay cha chiu cho.cac bac giup thi tui em cam on lam lam.

Chuthoong nha

Em vao trang web nguyendinhnghia.net , hiện chị chỉ mới post được 1 bái có note va phần thổi của ba chị hơi Miền Trung  , song  em vô phần sáo thổi hơi oán thì  có thể nghe được , nhưng viết ra note , thì chị viết được phần  rao hơi Nam Ai lớp mái , đang định post lên , nhưng máy printer có vấn đề -- Bài vờ về sáo thì chị có ,  viết ra lại thi không thành vấn đề , nhưng lay out ,  làm để póst lên thì không được nhanh / Nếu cái máy print sửa được hôm nay thì chị post lên trước bài hơi oán Nam Ai nhá

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hichic!the la gioi lam roi day!co bac nao viet duoc loi bai "Vu dieu dem he" va "Kiep tinh chung" khong,giup em voi.Em muon thoi wa ma khong biet nhac!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

chi doan Trang a`,em thich' nhat' la` bai` nhac sau` tuong tu cua chu' nghia~,ko bit' chi. co' note bai` do' ko?

neu' chi. co' thi` khi mo may' in sua~ dc , chi. post len nha!

Nam moi' chuc chi hanh phuc'!

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cảm ơn chị Trang, bác Kirinhn ạh cái bản Trăng sáng quê tui đó mặc dù thoòng có cả bản rõ nhưng thổi vẫn ko hay và khác xa với giai điệu của Đinh THìn thổi, các cụ ngày xưa thích chơi khó con cháu ấy mà, nếu bác vẫn thực sự thích bài nầy thì Thoòng tui sẽ cất công đục khoét cho ra bản này mà nó gần gũi hơn, he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác phongvan dzô phần Exercises II của trang nguyendinhnghia.net là thấy thôi.

Chúc bác luyện thành công bài này ! Nhớ up lên cho anh em nghe thử

Dụng lực đả lực
Page 1 of 3 (34 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net