Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bài "Giã từ"_Ichiwin thổi bằng sáo chú thoong tặng

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ichiwin Posted: 05-26-2008 18:16

Giã từ_sáng tác Tô Thanh Tùng 

Em thổi bài này để cảm ơn chú thoong đã tặng em cây sáo!

click

các bác nghe và cho ý kiến nữa nhá!

(sáo làm bằng trúc củ chi

hai đầu có buộc dây dù màu đen)

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Hix, bác thổi vậy mà kêu không có ai chỉ làm tui hổng tin dc chút nào, bài này tui thấy bác thổi ổn cả, chỉ có 3 điểm mà theo ý tui bác nên thử xem sao :

+ Hạn chế vuốt ngón lại, chỗ nào cần thì mới làm

+ những chổ chuyển đoạn thổi nên mềm mại hơn nữa

+ nên luyện thêm rung hơi bụng để tiếng sáo phê hơn.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tiếng sáo của ichiwin ko đậm chất kỹ thuật , nhưng lại đậm tình cảm, cho hỏi cái, có phải bác thổi bài Giã từ để tưởng nhớ đến con dế thân yêu của bác ko vậy he he...
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

.

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hic. sao onggia không down được nhỉ ?? tiếc của
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@saotruc không online. Hoạt động cuối: 05-26-2008, 18:46 saotruc: Cảm ơn lời khen của ông rùa! Tiếc là em chưa được thấy mặt bác, không biết ra bắc đợt này bác có gì mang về không? Nếu bác không ra bắc thì off Nha Trang chắc có lẽ em đã gặp bác rồi!

@leehonso: Sự thật là em có mấy người thầy, nhưng chỉ mới gặp gần đây thôi, bữa ở Nha Trang đó! ^^ Em xin tiếp thu những lời bác chỉ giáo!

@chuthoong không online. Hoạt động cuối: 05-26-2008, 22:34chuthoong: Em có thổi cho con dế đó đâu, em thổi để cảm ơn bác mà! Mà em thích tính "tự sướng" í "tự sự" trong tiếng tiêu của bác với bác Lee kìa!

@dongtahoangduocsu: Không ngờ tiếng sáo có khả năng đó nữa! Ghê thật!

@onggiamesao: Ichiwin đã cập nhật lại link rồi đấy! Ông thử down về nghe và cho ý kiến nha :).

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Chào bạn, mình rất muốn nghe bạn thổi,

Mình không biết phải tại máy nhà mình hay không nhưng mình vẫn không down được. Bạn thử click vào link xem .

Với lại bạn có thể cho mình xin cái bản nhạc của bài này được không ? Tại mình nghe người ta hát thấy rất hay. 

Xin cảm ơn. 

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Mình cũng ko down được.Click vào thì down được 1 file  mp3  mà dung lượng có 0 byte  à
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Click

Thử lại nha các bác!

(Đây là giải pháp cuối cùng

http://www.thelinkup.com/SharedPage.aspx?vpath=paj8xna6mtp1)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@thanhnhat123: hì mình chỉ thổi theo cảm tính thôi chứ không có bản nhạc của bài hát này, nếu bạn cần lời thì mình có... (cái này chắc bạn cũng có nhưng thôi mình cứ post lên vậy, Spam!)

Giã Từ

(Tô Thanh Tùng)

Tuổi đời chân đơn côi
Gót mòn đại lộ buồn
Đèn đêm bóng mờ nhạt nhòa
Hồn lắng tâm tư, đi vào dĩ vãng
Đường tình không chung lối
Mang nuối tiếc cho nhau

Ngày nào tay trong tay
Lối về cùng hẹn hò
Dìu em giấc mộng vừa tròn
Tình thắm môi hồng, đêm dài lưu luyến,
Nghẹn ngào trong thương nhớ
Vì mai bước theo chồng.

Em sang ngang rồi chôn kỷ niệm vào thương nhớ.
Hôn lên tóc mềm cho lệ sầu thêm ướt đôi môi
Xin em một lần cho ước nguyện tình yêu cuối
Thương yêu không trọn thôi giã từ đi em ơi

Người về lên xe hoa,
Kỷ niệm buồn vào hồn
Bờ môi tắt hẳn nụ cười
Giây phút bên nhau,
nay còn đâu nữa
Người về trong thương nhớ
Người đi nhớ thương người

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hix gap. thui mot. pac sao' truc' mo` nua~ >.< cai nay` chac' phai mo` nua~ wa >.< chan thiet. thi` bac' bam' note nao` thi` viet len note ay' thi' du. tuoi doi` don coi thi` viet la` do` re mi sol cho le. di ( noi' tom lai. bac' thoi nghe cung~ hay lam' ! cho hoi cai' thang` ma` mac. ao' trang' ba lo~ trong youtube.com thoi? bai` rau dang moc. sau he la` bac' ah ^>^! ) ha` ah` ^>^! good luck cu the' ma tien xa nghen

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hic. nghe bác thổi xong. tui lượm cái gậy già về hưu quá. [:'(] phải nói là bác thổi hay quá. không hỉu bác tập thế nào ?

bác mò là mò theo bài hát hay nghe người ta thổi rùi thổi theo. chiỉ giáo onggia ít kinh nghiệm với Big Smile 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

2 bài sáo onggia nghe thấy fê là bài "giọt mưa thu" lúc trước nghe trên youtube bác kirin thổi. ( nhưng giờ không fê mấy Yes )

giờ là bài của bác . hi. các bác đúng là cao thủ như mây. nghe xong thấy mình nhỏ nhoi quá (  nhưng có thêm động thổi tiếp. hehe . mục tiêu

giờ là bài giã từ của bác ichi 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bản này của ông trần thành trung thổi

http://www.nhac360.com/music_view.php?genre=&id=117725

bác nào có nhạc phổ cho onggia xin với 

Page 1 of 2 (25 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net