Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tui muốn học sáo!

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hix ! da bao la` tap may bai` tap cua thay` Son co ma.beo` troi gi` cho kho?.da co co* ban dau ma` thoi.co gi` may ngay` nghi len anh em cung` tap cho vui ^ ^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thì em đâu có bảo là em tập đâu ah! mấy hôm nay em tập thổi cho ra tiếng mà nó đã ra đâu! thày giáo em nói em tìm giúp , vì em vừa níu áo thày bắt đi mua sáo hộ xong nên mới giúp, chứ em mà thổi đc thì em đã hạnh phúc

rồi ah! có gì thì em sẽ ra chỗ anh! anh em mình cùng phá ngang hàng xómStick out tongue khi nào ra em sẽ điện trước anh ha!

Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Các bác ơi kíu em! mẹ em tịch thu sáo của em rồi, mẹ bảo thi học kì xong rồi muốn thổi cái gì thì thổi huuuuuuuuuuuuuuuuuuu! làm gì bi giờ! Tại chiều nay đi gặp bác Chính về em vác sáo ra toe toe và đến tối nay thì lăn ra ốm (rõ ràng là hai việc chả liên quan gì đến nhau cả, huuu) , thế là mẹ em tịch thu luôn, mẹ em nói cuối năm rồi, lỡ ra thi học kì ko dc thì ...xui xẻo quá các bác ơi, cái sáo nó đau có tội gì đâu [:'(]

Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bây giờ có mấy cách giải quyết :

+  Bác hãy đi năn nỉ Mẹ của bác và cam đoan là sau khi thi học kỳ xong rồi thì mới thổi , vì bác nhớ cây sáo ( vì tất cả anh em ở đây cũng không muốn chuyện xấu gì xảy ra , vì lỡ bác mà thi học kỳ không đạt yêu cầu thì bác bị mang tiếng vì thổi sáo mà ảnh hưởng đến chuyện thi cử . Như thế thì đau lòng cho những ai cầm sáo lắm . Nên nhớ là : vui chơi không quên nhiệm vụ . ) Chúc bác thành công .

+   Nếu bác năn nỉ không được thì hãy cam đoan với Mẹ bác là : sau khi bác thi học kỳ tốt rồi thì hãy trả sáo lại cho bác và cho phép bác chơi ( vì nó là môn giải trí lành mạnh lại mang tính nghệ thuật nữa ) .

Đó là 2 cách tui cố vấn cho bác . Chúc bác thành công và thi học kỳ cho tốt nhé !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hu Hu, nào có phải em thổi nhiều đâu, đi học cả ngày,tg đâu mà thổi chứ, dc mỗi hai ngày nghỉ định tập tành một chút thì...đau lòng thay!

Mẹ em cũng hứa là sau khi thi xong rồi thì tha hồ thổi, kiểu này chắc em phải cố mà vượ chỉ tiêu mẹ em đề ra mất! [:'(]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tôi nghĩ bạn nên trao đổi thẳng thắn với mẹ bạn về việc này. Chắc chắn sau cuộc nói chuyện, bạn và mẹ mình sẽ cùng tìm ra 1 hướng giải quyết chung.

Mong bạn thành công.

( đó là theo kinh nghiệm của cá nhân tôi.  )

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

em thử rồi, và mẹ em nói là" không cấm con giải trí nhưgn mà phải thi cử xong xuôi đã, không đc để ảnh hưởng tới việc học" thế đấy!

ít ra tì em cũng cứu dc tình mạng cái sáo iu quý của em!Còn sau sự thể thế nào thì còn phải tuỳ thuộc vào thành tích thi lần này của em liệu có vượt dc tên đang chiếm vị trí đầu bảng kia không đã! Cảm ơn các bác đã giúp đỡ em!!!!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

học lớp mấy rùi mà mẹ quản ác thế, chắc là học dốt đây!

Tập sáo không nhất thiết cứ phải ôm lấy sáo, bị thu cũng được, để vẹn đôi đường tốt nhất là tập không cần sáo, tập nhịp và luyện hơi đi như thế sẽ vẹn cả đôi đường.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hơ...hơ !!!!dạ kính thưa các bác, em là em mới học 11 thui, thế nhưng lại chuẩn bị thi học kỳ, hơn nữa là cái tên kia em đeo bám nó từ lớp mà cũng không lần nào vượt dc nó để lên chiếm vị trí quán quân! khổ thế đấy...(nói nhỏ bác nghe, tên này chăm lắm, không bao giờ tham gia vào các hoạt động ngoại khoá), với lại em bị tịch thu là cũng phải, em toàn thổi vào giờ giới nghiêm mà( bac thử 1-2 h đêm vác sáo ra thối xem, chung số phận với em là chắcStick out tongue
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

LâmPhượng:
hơ...hơ !!!!dạ kính thưa các bác, em là em mới học 11 thui, thế nhưng lại chuẩn bị thi học kỳ, hơn nữa là cái tên kia em đeo bám nó từ lớp mà cũng không lần nào vượt dc nó để lên chiếm vị trí quán quân! khổ thế đấy...(nói nhỏ bác nghe, tên này chăm lắm, không bao giờ tham gia vào các hoạt động ngoại khoá), với lại em bị tịch thu là cũng phải, em toàn thổi vào giờ giới nghiêm mà( bac thử 1-2 h đêm vác sáo ra thối xem, chung số phận với em là chắcStick out tongue

thế bạn viết bài và chủ đề này với mục đích gì, mong một cái thông cảm sao? mục đích của bạn là trò truyện chứ không phải học sáo!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Có một cách tập sáo mà ko cần cây sáo, nhưng mất thời gian hơn. Nói như avaia nói là khá chính xác đấy. Nhưng đừng có tập nơi đông ng, có thể tập bất cứ lúc nào thích.

Bác Lee là chuyên gia cách này, hỏi kinh nghiệm bác ấy xem ? 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ah rồi, cảm ơn mọi người, em liên lạc với bác Lee rồi, cảm ơn mọi người nhiều ha!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ah ! mọi người ơi, em có sáo rùi, mọi người chỉ giúp em xem làm sao mà em thổi cứ không bịt lỗ thì tiếng rất to nhưng bịt lỗ vào thì... thôi rùi,cứ có hơi rè rè thế nào ấy, em thử bịt thật kín lỗ rồi mà nó vẫn thế, chả hơn gì! sao zậy ta! 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
cái này onggia kinh nghiệm xương máu mấy tháng trời. hic. bác thổi si mà kêu là đúng rồi. si. la thổi dễ kêu nhất. khi các note thấp thì thổi khó hơn. rè là do bác chưa đặt môi đúng đấy
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Thế có nghĩa là em phải tập đến khi nào nó hết rè thì thui ah? ngộ ghê, làm thế nào để đặt môi đúng cách bi giờ ah?

Page 3 of 9 (129 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net