Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tui muốn học sáo!

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

lonely_buon:
ừ thì đúng mà, toàn là nôt đen , nôt trắng , đô rê mi ji` ji` đó  mà tui hok có dc học qua lơp thanh nhạc nào cả nên hok bit cái kí hiệu của nó thế nào nói chung là nhin` vào bản nhạc như nhin` vào bức tường vậy

Bamboo nghĩ là bạn nên vào đây để học nhạc lý căn bản trước rồi hãy học sáo sau . Như vậy sẽ dễ dàng cho bạn hơn đó : http://damsan.net/forums/thread/12271.aspx 

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bác nào cho em mấy bản nhạc dịch thành   kiểu  sòn sòn đô sòn rồi được không ạh em không hiêu  mấy cái nốt đấy viết j     júp em với  nhé cảm ơn các bác nhiều

yahoo cua em la  wwwhaivuong   các bác  júp em với   em muốn thổi sáo lám mà mới biết qua qua thôi      júp em vói

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nếu bản nào cũng phải "sòn sòn đô sòn" thì thôi khuyên bạn tự mò quách lấy cho xong . Còn dể thổi hơn .

Nhạc lý căn bản đâu có gì là quá phức tạp đâu mà nhiều người ngại ko dám học thế ko biết . 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
branchtell:

Nếu bản nào cũng phải "sòn sòn đô sòn" thì thôi khuyên bạn tự mò quách lấy cho xong . Còn dể thổi hơn .

Nhạc lý căn bản đâu có gì là quá phức tạp đâu mà nhiều người ngại ko dám học thế ko biết . 

úi bác nóng tính thế  thì em vẫn đang nghiền ngẫm nhưng  trong lúc nghiền thì các  bác  cũng chỉ cho em một tí để em đỡ vã chứ    bác biết júp em với   

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thì mình đã nói rồi đó . Muốn đỡ "vã" thì bạn mò lấy mà thổi đi . Cái vụ mò này cũng có cái lợi đấy : Rèn luyện cho đôi tai cảm âm của bạn hehe .

Những bài có vẻ đơn giản , ko quá cao ko quá thấp thì cố gắng mò lấy, sau này biết nhạc lý ròi đọc bản nhạc sẽ thấy thú vị. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

tặng VUONGGMAIL : QUA CẦU GIÓ BAY :

RẾ RẾ (YÊU NHAU ) , ĐỐ RẾ MÍ ( CỞI ÁO ), MÍ RÊ( ỐI A ), ĐỐ MÍ RẾ ( CHO NHAU ),

LA SON LA  ( VỀ NHÀ ), ĐỐ RẾ LA ( DỐI RẰNG ), ĐỐ RẾ ĐỐ MÍ RẾ ( A À A Á A...),

SON LA ( RẰNG A)  , ĐỐ LA SON LA ĐỐ  RÊ.( ỐI A QUA CẦU)

SON LA ( RẰNG A ) , ĐỐ LA SON LA ĐỐ RÊ.( ỐI A QUA CẦU)

RÊ RÊ RÊ,( TÌNH TÌNH TÌNH ), LA SON LA ĐỐ  LA ( GIÓ ...GIÓ BAY )

RÊ RÊ RÊ  ( TÌNH TÌNH TÌNH ), LA SON LA ĐỐ LA ( GIÓ ...GIÓ BAY ....) HẾT.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vuonggmail:

bác nào cho em mấy bản nhạc dịch thành   kiểu  sòn sòn đô sòn rồi được không ạh em không hiêu  mấy cái nốt đấy viết j     júp em với  nhé cảm ơn các bác nhiều

yahoo cua em la  wwwhaivuong   các bác  júp em với   em muốn thổi sáo lám mà mới biết qua qua thôi      júp em vói

Tặng bạn cái này trước nè : Đây là bài đầu tiên mình học : Quen thuộc, hay, ngắn gọn, dể thổi hihi... đố biết là bài gì

Bạn tự tìm lời nhé hehe Ko tìm đc thì mình viết lời sau ^^ Nhưng phải thổi thử xem đã ; xem có thấy quen ko ?

ghi tắt : D (Đô) ; R (Rê) ; M (Mi);....  S (Sol) ; X (Si) .  

S  S  D  S  M   ;   F  L  F  L  R

R  D  R  D  M    ;   F  L  R  S  S

S  S  D  S  M    ;  F  L  L  R   R

R  M  D  R  M   ;  R  R  R  MR  D

S  S  D  RD  R  ;  D  R  D  S  R

S  S  R  S  RS  ;  L  D  R  S  S

D  D  S  D  R     ;  D  R  S  R  D

R  R  S  S  RS   ;  R  S  R  S  D...

-  Mình thấy mấy cái note nhạc dễ học thôi mà : 

Mình ngồi viết, vẽ đc cái này bạn đọc coi có hiểu ko nhé ko thì mất công quá hihi

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Sai note phần bên trên khuôn nhạc kìa bạn ơi, chổ La Si Đo đó.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

music_heal_mysoul:
Sai note phần bên trên khuôn nhạc kìa bạn ơi, chổ La Si Đo đó.

Không biết vô tình hay cố ý ^^ Có chỗ sai mới biết là người ta có biết hay ko hihi ^^

ym: heartfailz
Page 9 of 9 (129 items) « First ... < Previous 5 6 7 8 9 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net