Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tui muốn học sáo!

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vậy là bác tập sáo không có người dạy ! Khâm phục !!Yes

Bác mới tập thổi thì đừng dùng 1 hơi dài để thổi tất cả các note ( trừ phi bác biết cách đẩy luồng hơi  ra giống như cách đẩy hơi qua tiếng hát chẳng hạn ... ) . bác chỉ cần dùng 1 hơi nhỏ để thổi 1 note , thổi note thứ 2 thì lấy hơi thứ 2 …. Sau đó khi thổi quen rồi bác sẽ tự động biết hơi của bác thổi nó vận từ đâu và nó sẽ dài hơn theo thời gian ( cái gì cũng cần tập luyện cả . đừng có nóng lòng như tui chưa biết đi đã chạy ma-ra-tông) Sao bác không vào mục Hướng Dẫn Luyện Tập để xem tất cả video của bác Saotruc để hiểu rõ hơn nhỉ ? Cố lên ! Cố lên !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

LâmPhượng:
cái bác gỗ mục này mục rùi có khác, ăn nói zo ziên quá!

Thì nói đùa mà, nếu không thích thì cho mình xin lỗi ( và cho em xin lỗi cả bác đongtahoangduocsu luôn Smile)

nghe mấy lời của LâmPhượng, thấy nhớ về cái ngày mới tập cầm sáo của mình quá. Không có gì hơn, chỉ có thể chúc bạn nhiều nghị lực, cố gắng và thành công.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
uh! tui học 1 mình mà , làm gì có ai dạy!cảm ơn mọi người ha! tu sẽ cố gắng! còn bạn gỗ mục tui không nghĩ gì đâu, tui chỉ nói vậy thôi!
Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
LâmPhượng:

các bác ơi! lại có vấn đề xảy ra rùi! có cách nào luyện cho hơi dài ra một chút không? em thối chỉ khoảng 2 note là hết hơi, cố mãi mà chỉ thêm dc một chút! thổi xong muốn tắc thở luôn ấy !

tui thổi có 1 nốt theo cha rùa mà còn muốn tắt thở nữa là... nội công íu thì ráng tập chớ sao, thổi nhiều thì quen mỏ, quen mỏ thì thổi ít tốn hơi, ít tốn hơi thì thổi được lâu... phải hong, tui cóc tin là phổi cha rùa bự hơn phổi tui...he he he 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác Saonhua cho xin nick ở Yahoo để chúng ta trao đổi thêm về nihongo nào ( ngứa nghề thui )Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hix! tui cũng hy vọng thế! đang tập mà heets hơi bực miìnhlém ý1
Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bác LamPhuong muốn học dài hơi à ??? Dễ thôi: về nhà, cắm cái ống hút vào cốc nước, ngậm vào đầu còn lại rồi thổi sao cho bọt nổi lên đều đều và lâu. Hết hơi thì há miệng ra hít thật nhanh vào rồi thổi tiếp.

Còn nếu không thích tập kiểu đó thì mỗi sáng ngủ dậy, ngồi xếp bằng, lưng phải thẳng rôồi sau đó hít hơi vào thật chậm kết hợp đếm tưừ 1 tới 5, sau đó giữ hơi trong bụng, đếm tiếp từ 1 tới 5 và cuối cùng là thở ra ( cũng đếm như vậy ). Sau này quen rồi có thể đếm dài ra.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

.

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
rùi, giờ thì em thổi dc một đoạn ngắn rùi, cảm ơn các bác đã giúp đỡ em nhiệt tình nhé! em đi học nên ít lên forum lắm. các bác thông cảm ha!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hè rồi học hành gì cho khổ nữa.
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hồi nào giờ hít thở không cần suy nghĩ, giờ mỗi khi hít vào đều suy nghĩ và để ý xem bụng mình fình chưa, mình đếm đủ 5 số chưa, rồi khi thở ra, bụng mình có hóp lại hông, khi nãy mình hít bằng mũi hay bằng miệng... thở ra bằng mệng hay bằng lỗ... mũi, nghĩ kg kỹ là nó kg ra hơi từ miệng và lỗ mũi mà chỗ khác thì quê lắm... Embarrassed

wow thấy luyện hơi không những làm khí huyết lưu thông mà có thể làm não họat động nhiều hơn nhờ suy nghĩ Big Smile 

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác wow chắc là có học qua thiền hay yoga đây Confused
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

detuvodanh:
bác wow chắc là có học qua thiền hay yoga đây Confused

dạ, người tu hành chỉ biết Thiền chứ không biết yoga ạ

Smile 

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ma tỷ không định nói với em Ma tỷ đã xuất gia đấy chứ . hí hí

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
nhamdoanhdoanh:

Ma tỷ không định nói với em Ma tỷ đã xuất gia đấy chứ . hí hí

mà xuất gia thì vẫn có thể ghẹo gái như thường, đầu cạo tóc thui chứ tâm còn lụy trần lắm hé hé

em gái nói ai Ma Tỷ hỉ?

Page 5 of 9 (129 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net