Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tui muốn học sáo!

rated by 0 users
This post has 128 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ah thế thì bac send luôn cho em đi em chẳng bit chọn sáo thế nào cả rồi em sẽ hậu tạ bác đầy đủ he he

em cảm ơn trước

địa chỉ củaem : Lâm Thị Phượng Đường 12BTuỳ Hối Gia Tân Gia Viễn NB

phone: 030 868 241

thanks bác nha, em đang vòi vĩnh anh em mà anh ấy không chịu đi mua giùm nè

Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
he! gap dong` huong rui`.tui o Ninh Binh` ne`,gio` dang hoc sao bac Son ben Ha` Dong,co can` tui mua ho cho 1 cay do bac Son lam` khong.ma` gio` tui dang o NB day.nghi 30/4 den het tuan` sau co,co gi` gap tui quang cho may ban nhac ma` tap.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

may quá ! em cảm ơn bác ! bác cho em địa chỉ của bác đi ah! nhanh bác nhéWink

còn bác gì mới khoét dc cây sáo ấy ah, bác cứ gửi cho em, em mới tập, chắc là tập sáo của bác thì có nghị lực hơn đấy ah

(mà cho em hỏi luôn em phải hâu tạ bác bằng cách nào ahPizza)

Vẫn biết mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc, nhưng... lại biết rằng nếu không có những hạt cát như thế, sa mạc chẳng bao giờ là sa mạc dc đâu:D L.Phuong!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
neu ban muonhau ta nguoi ta thi cu thoi lay vai bai hay hay vao roi up len dd de nguoi nge thuong thuc la dc.vi nguoi lam ra muon tang sao thi muc dich chinh la mong nguoi dc nhan sao thoi hay va cam dc tam huyet cua nguoi lam sao dat vao cay sao.trong may ngay nay ban nen sang cho tay saotruc_bk do loi han ra ma hoc han cung moi tap thoi sao dc khoang 2 thang thoi deu la tu hoc ca ma.han cung co day du sach hoc va mot so ban nhac de ma lai hay do.chuc ban mau tien bo
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu có điều kiện bạn nên tìm cách sở hữu 1 cây sáo của Thầy Sơn hay MHM , còn cây sáo tui khoét chất lượng chỉ hơn mấy cây bán ngoài hiệu sách thôi, so với sáo của 2 nhân vật trên thì 1 trời 1 vực, chỉ sợ nhận được sáo rùi đem làm ống thổi lửa....hehe
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

saotruc_bk:
he! gap dong` huong rui`.tui o Ninh Binh` ne`,gio` dang hoc sao bac Son ben Ha` Dong,co can` tui mua ho cho 1 cay do bac Son lam` khong.ma` gio` tui dang o NB day.nghi 30/4 den het tuan` sau co,co gi` gap tui quang cho may ban nhac ma` tap.

To saotruc_bk: Xin lỗi bác vì mãi đến giờ em mới biết dùng tới hộp thư của diễn đàn. Mà bạn đang học sáo với bSơn thì có lẽ ae ta đã gặp nhau rồi. 

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tất nhiên em phải hỉu điều đó thì em mới hỏi nhờ bác chứ! ít ra về với em nó còn là ống thổi lửa, trong tay bac lỡ nó bị chẻ ra đun thì phũ phàng quá, nhưng mừ bác yên tâm em không bạo lực tới nỗi thế đâu, em iu sáo lắm mờ!

còn bác sáo trúc, mãi chả thấy bác trả lời em

Not Ranked
tiểu cầm thủ

To saotruc_bk: Xin lỗi bác vì mãi đến giờ em mới biết dùng tới hộp thư của diễn đàn. Mà bạn đang học sáo với bSơn thì có lẽ ae ta đã gặp nhau rồi. 

cai thang` khi? nay`,tao Chi'nh hoc o BK day chu ai,mo` may` lam` sa'o cung khung day,tang dong` huong tao 1 cai lam` ki niem di.

t ve` que on thi nen chu nhat tuan` nay` khong hoc sao dc roi`,hix !

Not Ranked
tiểu cầm thủ
LâmPhượng:

may quá ! em cảm ơn bác ! bác cho em địa chỉ của bác đi ah! nhanh bác nhéWink

còn bác gì mới khoét dc cây sáo ấy ah, bác cứ gửi cho em, em mới tập, chắc là tập sáo của bác thì có nghị lực hơn đấy ah

(mà cho em hỏi luôn em phải hâu tạ bác bằng cách nào ahPizza)

tui o tp Ninh Binh`,o gan` cho bu*u dien ay,(neu ma` ban den thi goi cho tui so  0948693033), ban lay may bai` tap  thay` Son soan ma` tap,tap may bai` dau` cung phai vai` thang chu chang it,co`n ban nhac thi` hom truoc t cung photo cua anh em trong lop dc kha' kha',

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thế nào là 1 cây sáo tôt ?
cây sáo tôt la cây sáo có thể thôi lên được những nốt đo 3 , nốt đô 2 những người mới tập thổi dược là tốt lắm rồi nhưng nốt đô 3 , nốt rê 3 thì sao ?
rất may những bản nhạc thì rất it dùng những nốt đô 3 trở nên , tôi chỉ thấy có bài '' dáng đứng bến tre'' là dùng nốt đô 3 thôi , những bài khác thì chỉ là dân ca khó thổi lắm , tìm nghien cứu bài dáng đứng bến tre nha , bài này thổi phê lắm , hihi hi phải trình độ cao mới thổi nhuần nhuyễn được nó heeee
----
muốn thổi nốt đô 3 thì bạn mở tay như sau : buông nôt si , nốt fa , nôt mi , nôt rê , bịt những nôt này lại :'' la và son '' thôi hơi rất mạnh , mạnh hết cỡ vào .
----
khi mua sáo nếu bạn muốn chơi dòng nhạc hoa thì nên chọn cây sáo dường kính hơi to 1 chút , vì dòng nhạc hoa thôi những âm trầm nghe rất hay !
va khi mua sáo này it nhất cũng phai thôi kêu nốt ''la 2 ''nghĩa là nốt '' lá '' đấy ạ .
khi muốn chơi dòng nhạc như dân ca , những bài nhạc vi vút thì nên chọn ống sáo nhỏ thôi, và phai thổi ít nhât là kêu được nốt lá = la 2 nha .
hai nữa là chất liệu làm sao phải là trúc thì tốt .
chất làm sáo bạn cầm vào nó phải bình thường kô nhẹ quá mà kô nặng quá , nếu nặng quá thì thổi âm kêu ra rất thô . kô có độ truyền cảm .
bạn búng nhẹ vào sáo thấy phát ra tiếng kêu tách tách thanh thanh là được . và cơ bản là phải thổi thử xem âm lên được nốt la 2 kô nha . mẹo nhỏ là nhờ người nào đó là cao thủ đi mua hộ hee hoặc.... chộm của họ rồi biểu là '' em rất thích , anh tặng cho em nha , em tra tiền anh đi mua cái khác heee''
mẹo nhỏ nữa là khi đi mua bạn bao người bán la '' cháu rất thích nó nhưng kô rành lắm bác thổi cho chau nghe 1 đoạn xem , nếu thây người ta kô biêt thổi thì chứng tỏ người ta chỉ biết bán mà thôi ! kô mua ko mua !
nếu thây người ta thôi được thì bạn chú ý nghe âm thôi có hay kô ? có truyền cảm kô ? và hơn nữa người ta thổi được nghĩa là người ta cũng đã chọn lọc những cây sáo kô tốt 1 phần rồi heeeeeeee
và nên mua sáo những nơi có uy tín như trương nhạc họa chẳng hạn .
vì sáo hay đàn cũng vậy mình dùng nó lâu dài kô phải 1 sớm 1 chiều nên bạn nên chọn lọc mua kĩ 1 chút hee nói nhỏ tôi á tôi thì vài hôm lại mua cái mới hic hic đến nhà bạn nó có sáo tốt về nhà lại chán sáo của mình hic hic !.
thổi âm chất lượng lắm ,
tạm nói qua vậy thôi thế là quá đủ rồi nói nhiều loạn nên đó . nên nhớ phải thử kĩ nha .

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cái đó tui lưu trong máy lâu lắm rồi, hôm nay nhơờ bác LamPhuong nên mới có cơ hội đọc lại.

(khéo không ai nhắc tới thì mình quên béng lúc nào không biết)

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Em cảm ơn các bác! bác detuvodanh ah, em và bác bằng tuổi nhau đấy, có gì các bác chi bảo cho em nhé, một số bác khuyên em nên update bài tập lên đểmọi người góp ý, nhưng mà thú thật em tập mấy hôm rồi mà nó cứ toe toe như thổi kèn ấy, ngại quá đi, em cảm ơn các bác, bác gì đó mới khoét sáo ơi, gửi cho em đi mừWink
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
To saotruc_bk: Hjc! thế rốt cuộc Mày là thằng nào?Big Smile
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hơ hơ , hôm trước bác Chính đưa cho em một ít, em thổi cũng có vẻ ta đây rồi( hơn tiếng toe toe một chút) nhưng mà em không nhớ bác ấy dặn là nốt đầu dòng 1 bài "bèo dạt mây trôi" là gì? Tại bác ấy chép đỉnh quá không cần dòng nhạc lun! Sợ thiệt! có bác nào có cho em xin cả bản vớiSmile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Uhm! Hóa ra saotruc_bk tên là Chính. Giờ thì nhớ rùi: Mà mấy bác chịu khó vào topic  http://damsan.net/forums/3/5218/ShowThread.aspx       mà tìm nhé Wink

Page 2 of 9 (129 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net