Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

mong bác saotruc làm list các kĩ thuật sáo

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
baba33 Posted: 04-20-2008 8:01

^_^ rất mong bác làm 1 list các kĩ thuật sáo và trình bày sơ định nghĩa cũng như cách tập. hôm trước nghe bác nói mà mê quá

có tất cả bao nhiêu kĩ thuật nhỉ

khi biết tất cả các kĩ thuật theo hệ thống. biết đâu sáng tạo đựợc kĩ thuật mới nữa nhỉ ^_^ 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
các kỹ thuật tui đã làm video thì vẫn chưa đủ, tính làm thêm nhưng chưa có thời gian.  các kỹ thuật thì người ta cũng nghĩ ra gần như là hết rồi, còn có một số kỹ thuật đơn giản thì người ta không để cập mà tự mỗi người sẽ nghĩ ra và làm được hết trong quá trình luyện tập ví dụ như ém hơi hay phong tỏa làn hơi thì tự mỗi người biết lấy. Hoặc tui nghĩ ra cách rung sáo kéo ngang thì tui nghĩ cái này người ta cũng đã nghĩ ra rồi. Còn danh sách các kỹ thuật thì hình như tui đã nói và có cả hình ký hiệu gần 20 loại kỹ thuật của Tq cách đây hơn 3 năm rồi. Vì kỹ thuật TQ cũng bao hàm nhiều kỹ thuật mà VN dùng, dĩ nhiên là còn nhiều thiếu xót, chúng ta sẽ từ từ hệ thông sau.
Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net