Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline DamSan Nha Trang tháng 5/2008

rated by 0 users
This post has 98 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic thoong tui làm biếng tính thổi một bài rùi ngồi chơi he he , bác Foot ép thế thì phải đăng kí lại thui:

1 Trăng sáng quê tôi - sáo Eb

2 Ngược dòng Hương giang - sáo Bb

3 Xuân về bản Mèo - sáo H'mong

4 Tương tư khúc - động tiêu C

hết vốn hic hic

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
da. là năm 2020 em ở ngoài bắc! học xong sẽ zào trong đó he2 chắc là ở nha trang hay gần gần đó thôi! đăng kí trước sẽ tham gia từ 2012-2020 okay
0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
foolagain:
2.1 Đăng ký biểu diễn tối thiểu 1 bài, tối đa 3 bài ( nếu mới học sáo thì thổi hết các note của sáo) , ai cũng phải chơi được 1 bài bằng nhạc cụ của mình.

Hu hu bác làm thế thì tiêu đời ớt rồi, sp đứng kế bên thổi còn không được nữa, đứng trước bàn dân thiên hạ chắc cười vài cái rồi xuống quá. Sẵn tiện ớt xin thông báo là ớt học hành rất chăm chỉ, đứng hạng nhất trong lớp, toàn được sp khen …ha ha haStick out tongue
Chúc mấy bác Nha Trang có một buổi họp mặt thân mật, mát mẻ (định ghi ấm cúng nhưng mà giờ này ngoài đó đang 35-36 độ, mát mẻ là hợp lý nhất) Big Smile

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đây là offline Nha Trang, nếu sư tỷ Otcay muốn thổi thì kêu sư phụ MHM dẫn ra Nha Trang. Nghe nói bác Foolagain có luyện đàn bầu kỳ này có tiết mục nào đàn bầu không vậy?
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cám ơn các anh chị em!

@dongta: tới giờ này thì chỉ có tui với chuthoong đăng ký thổi cho nhau nghe, chắc khỏi cần phải chụp hình, giới thiệu .ha.ha...

@saotruc:tiếc quá, tui cũng muốn hỏi lại 1 số kỹ thuật TQ, vậy đành chờ lần off sau vậy, còn tiết mục đàn bầu thì ko có, cây đàn của tui dán nhện bám đầy rồi.

@otcay: có mâu thuẫn gì ko vậy, sao mà "sp đứng kế bên thổi còn không được nữa" mà "sp toàn khen hay ko hà" hay là mỗi lần ớt thổi ở trong nhà thì sp phải cách xa 10m để nghe... hay là..hay là... hổng hỉu.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Sp đứng kế bên thổi không được vì khi đứng còn cầm cây sáo đe doạ nữa, thổi không được là ăn đòn,Sad sp khen giỏi nhất lớp (lớp có 1 người nên hiển nhiên là vậy rồi)Yes. Hôm thứ 7 rồi có bạn của bác Đông tà nữa, ớt đã lôi kéo tỉ vô diễn đàn, vậy bác nào mà có nguyện vọng “nối khố” với tỉ ấy đề nghị trả công hậu hĩnh cho ớt nhe.Wink

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

otcay:
vậy bác nào mà có nguyện vọng “nối khố” với tỉ ấy đề nghị trả công hậu hĩnh cho ớt nhe.Wink

Hoàng lão tà cạo đầu chết nha mậy, tóc tao giờ còn ít lắm, mỗi sợi tóc đi trồng tới 18.000 đ đó nha. 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:

otcay:
vậy bác nào mà có nguyện vọng “nối khố” với tỉ ấy đề nghị trả công hậu hĩnh cho ớt nhe.Wink

Hoàng lão tà cạo đầu chết nha mậy, tóc tao giờ còn ít lắm, mỗi sợi tóc đi trồng tới 18.000 đ đó nha. 

Gì mà cạo đầu chứ . Bức quá thì xẻn vài cọng chơi thui cha nội Lee ! Mà tui lấy gì để cạo chứ . Cái vụ này thì Lee phải hỏi ý kiến MHM rồi đó . Nghe đâu hắn thu nhận người ta làm môn hạ và tình cảm đang dần dần khá lên òi . ahahaha.

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Not Ranked
tiểu cầm thủ
dạo này bận rộn thi cử quá nên hôm nay em mới lên, hic em xin tạm đăng kí 3 bài 1- Cùng hành quân giữa mùa xuân 2- Phẩm tuyết ( nhạc cổ Huế) 3- sắp qua cầu ( chèo ) nội dung có thể được bổ xung thêm vào phút chót he he he...
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Sau khi dùng nghiệp vụ thám thính, nằm vùng, báo cho bà con biết là sp ớt đang “thổn thức” hú hú húAngel

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

otcay:
Sau khi dùng nghiệp vụ thám thính, nằm vùng, báo cho bà con biết là sp ớt đang “thổn thức” hú hú húAngel

thế à, sao hôm qua mình điều tra thì MHM nói chả có gì nhể, ku này láo, để mình phải dò la thêm tình hình xem sao, đề nghị otcay làm nội gián thông báo tình hình diễn biến mặt trận cho pà con hay tin để tiện có kế hoạch tác chiến cho phù hợp với thời kì quá độ như hiện nay.... 

đề nghị chấm dứt luôn chuyện lộn sộn tại đây, mọi người nên quay về topic offline nha trang. mọi thắc mắc về tình củm xin mời qua mục xì pam chấm net mà mở topic... hỡi anh em trong nam, có ai dự định đi nha trang hong zậy???? 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

Hehe, em mới xin đi học được 3 buổi,  cuối tháng 5 này chắc em đăng ký thổi hết nốt quá.

Rất mong các anh em, bạn bè khắp nơi về nha trang biểu diễn. Em xin nghỉ làm mấy ngày đón tiếp các bác.

Việt Nam Mến Thương!

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ
Không có bác ra kỳ này thấy tiếc quá, bác bận công việc gì thế, cố gắng vào đây một ngày thôi cũng được, em không thổi được chỉ mong càng nhiều người vào đây thì em càng được nghe nhiều, thế mới sướng lỗ tai chứ.

Việt Nam Mến Thương!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saonhua:

hỡi anh em trong nam, có ai dự định đi nha trang hong zậy???? 

sao thiếu lee được nhỉ, em đang ký 3 bài thổi tiêu :

- Làng tôi (của Chung Quân)

- Lý qua cầu

- kiếp đỏ đen 

"bonus" - táng hoa ngâm ( vì thổi rất dở nên mới bonus, kekeke) 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
he he chào mừng Lee lão quái, từ hôm nay tao sẽ về nghiên cứu xem sẽ đãi mày món chi đây he he
rockfan22003@yahoo.com
Page 2 of 7 (99 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net