Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng quà cho thành viên!

rated by 0 users
This post has 108 Replies | 7 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
To Thoong: đa tạ sư phụ đã gửi quà. Đảm bảo chỉ vài năm nữa thôi, đệ sẻ tặng sư phụ 1 cây ngon lànhYes
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
cám ơn bác chuthoong nhiều! cảm giác được nhận quà tuyệt thật!!! kiểu này em phải lôi thằng saohanoi ra tra tấn, bắt nó chỉ em cách làm sáo để em làm làm quà tặng mới được! hi vọng là một vài năm nữa sẽ có thể cho ra lò vài cây sáo chuẩn tặng mọi người!!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

cam' on bac thong da~ co' long`!

em chua nhan dc,luc' nao` nhan dc em nhan' lai cho bac'?em co' thac' mac' ko biet' bac' gui~ tai` lieu sao' meo` tone C thi` em co' the~thoi dc note C2 cao va`G thap' ko?ko bit' bac'gui~ tai` lieu sao' 6 hay 8 lo~?

em cung~ kho biet' bac' co' trinh` bay` kich' thuoc' chuan~ cua cai' luoi~ ga` ko?

em lam` sao' meo`thay' bi. lac. not' si ko biet' tai sao?

lan` nua~ cam' on!khi nao` bac' co' nhiu` lam dong` thi` lam` tang em cai' luoi~ nha!?

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
À mà bác Thoong ở đâu vậy.Anh gửi EMS hay gửi thường vậy.
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

pac' thoong oi !! tang em mot cay tieu di pac''''''''''''''''''''''''''''''''''''

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thoong tui chi còn có một cây tiêu để thổi cho nên sorry bác shinzero,

to phong van: khi nào nhận được thư thì bác sẽ hiểu, tui ghi vẽ cũng khá rõ ràng, có gì thắc mắc bác cứ hỏi thêm, còn lam đồng của tui chất lượng còn hạn chế nên chưa thể lưu hành được.

to hoangdươcsu: tui gửi thường thui, hic tui ôm cả một đống ra bưu điện. gửi EMS có mà sạt nghệp hic hic

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
em hỏng khoái cái kiểu tặng quà vô tội vạ như của bác, tam tạng thỉnh kinh cũng phải có cái giá để trả, ko phải để yêu sách gì, nhưng vật giá trị phải bỏ ra trị giá thì người khác mới quí, còn ko thì ôi thôi....miễn bình luận tiếp!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác saonhua có xỏ xiên gì em không đấy Wink?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bác Kirinhn đừng nghi ngờ Saonhua, tui biết hắn quý bác lắm, tui cũng quý bác lắm nên cũng ủng hộ hắn. Gởi quà cho bác mà hắn cứ đắn đo mãi, không biết bác có vừa lòng không. Lúc Saonhua tính gởi tiêu, tuy cây tiêu đó thuộc dạng khá mà hắn cứ nghỉ mãi không biết có nên tặng cho bác không vì hắn chưa hài lòng và đi hỏi ý tui mấy lần là có nên tặng cây này không. Cho đến khi Tỷ Mộc tiêu ra đời thì Saonhua mới dám quyết định gởi với nỗi lòng nhẹ hơn trước.

Đối với tiêu và sáo của Chuthoong thì đó quả là bảo vật, khi Chuthoong thông báo tặng tiêu sáo, vì là bảo vật nên nhiều anh hùng không dám mở miệng hô có. Nhưng  Chuthoong tặng sáo cho anh em miền Bắc như Tinchu, Vodanh, SaoHanoi là một điều đáng quý, vì đây là những "đệ tự" rất giỏi của ChuThoong, với ChuThoong thì những nguời này giao tình không nhỏ, đã vượt qua bao nhiêu trở ngại để gặp nhau và cũng là góp phần xây dựng tinh thần Damsan ngòai Bắc. Vì sao tiêu sáo củ Chuthoong quý? đó cũng chỉ là khái niệm của tui đưa ra. Dĩ nhiên nó hay, tốt thì mình không bàn nhưng trong tiêu sáo của Chuthoong lại chứa rất nhiều phát minh mới mà đem lại nhiều cải tíến trong việc làm tiêu sáo. Nhưng Chuthoong làm thế thì chắc hẳn có cái lý của ChuThoong. Theo tui, Chuthoong đang hy vọng tìm kiếm một ai đó để may ra có thể phát dưong quang đại, Còn anh em đã thân quen thì đã biết nhau quá rồi, có thể sẽ tư duy mãi theo đường cũ mà không thóat ra được cái vỏ của mình. Chắc hẳn đây có phải là một quan niệm và một cách làm táo bạo đầy sáng tạo của Chuthoong cũng như những sáng tạo trong tiêu sáo của Chuthoong ư?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Không biết mấy bác nghĩ sao chứ tui thì hoàn toàn đồng ý với bác rùa ( tuy bác ấy là đối thủ đang tỷ thí cá độ với tui :D ) . Tui cũng là người thích khám phá lắm đây ( mà phá nhiều hơn khám ) , mong 1 ngày nào đó có dịp chiêm ngưỡng những bảo vật trấn bang của chuthoong để coi có giúp ích được gì trong công cuộc cách mạng này không . ( Hy vọng có chút , dù là 0.00001% ) hichic

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác rùa quả là người thấu tình đạt lý, thông qua chuthoong em cũng cảm nhận được phần nào sự quan tâm của các bác trong nam cũng như ở nha trang đối với ae  mới bước vào con đường chơi sáo nghiệp dư. Văn chương vốn là một điểm yếu của em. Hy vọng các bác hiểu những gì mà em muốn nóiSad
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

khi trước gia nhập Dam san, thoong tui rất ngưỡng mộ leehonso, và ước ao được gặp, tui chỉ nhớ một câu của Lee là : "sáo tui làm xin ko cho, mua ko bán, chỉ để tặng" , như thế có nghĩa là ko phải ai cũng được tặng, phải như thế nào đó chứ, mà ko phải cứ muốn là đem đi tặng, phải xem cái mình muốn tặng nó như thế nào, hic nói là đem đi tặng, thoong em phải can đảm lắm ấy chứ, các bác có tặng quà rùi mới hiểu, hic trong bụng cứ thấy lo lo là.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng được Chuthoong tặng một cây sáo khá đặc biệt. Tui cũng chưa khai thác được gì nên cũng lấy làm hổ thẹn. Từ ngày SaoNhua đến tổng hành dinh của Chuthoong, được mục kích tam đọan tiêu trong 2 ngày, thế mà khi trở về Saonhua đã học được rất nhiều thứ từ đó mà trình độ làm tiêu của Saonhua và cả MHM Leehonso tăng tiến. SaoNhua về đến nhà mà cứ còn ấm ức vì không đuợc cái duyên mục kích được Thần Tiêu của ChuThoong, âu cũng là cái vận đen của hắn trong khi đó công nghệ của Leehonso thì cho ra nào là Ma tiêu, Hắc Ám tiêu, Tèm Lem tiêu..hic..hic
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

sáng nay em với tên saohanoi vừa đi mua được hai con dao mổ về, em lấy một con rồi hí hửng đi mua ngay một cây trúc ngoài đường về... học khoét sáo! sau một ngày ngồi lẩn mẩn, cuối cùng cũng vừa hoàn thành tác phẩm đầu tay ( bây giờ là 11h30 tối) !! và kết quả là em có một cây sáo 8 lỗ với đầy đủ gia tộc nhà nó : lỗ cha, lỗ con, có cái thì thuộc hàng cháu chắt !!! hic... đem ra thử trên tuner thì thấy đúng được 4 nốt ở bát độ đầu, bát độ thứ hai thì không hiểu là nó phát ra những nốt gì! bát độ thứ 3 thì ... thổi chóng cả mặt mà nó chỉ phát ra một âm duy nhất với mọi thế bấm của các nốt từ C3 tới G3!!! mà tay em thì phồng rộp mất một ngón giữa vì cầm dao !! thế mới biết làm sáo theo công nghệ dùng dao mổ gian nan thật. có một cây sáo quả là của một đồng nhưng công thì tới mấy nén!! em cám ơn bác thoong rất nhiều về món quà! cám ơn cả bác MHM về cây sáo của bác nữa!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng như bác, tập làm sáo, nhưng cả tuần mới làm được một lỗ, vì không có thời gian nhiều, mà khi làm xong mấy lỗ đó thì cũng như bác vậy, đo chả đúng bác độ nào Big Smile
Page 3 of 8 (109 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net