Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng quà cho thành viên!

rated by 0 users
This post has 108 Replies | 7 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ack! bác này đang đi xin sáo đấy hả?Indifferent
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
davinci29:

Nếu là sáo trúc 6 lỗ thì chú thoong tặng cho tui đi

Tui mới học chơi sáo được khoảng một tháng thôi. Chưa có kinh nghiệm mua sáo tốt, chỉ thổi tạm cây sáo giá trị 3k.chán!

Tui cám ơn trước

alo, xin chào bạn hiền, bạn chỉ mới thổi cây sáo giá trị 3k , thì bạn làm sao hiểu nổi giá trị của cây sáo 100k hoặc mắc hơn, và nếu vậy thì làm sao hiểu được "giá trị" của cây sáo do lão Thoòng tặng ?! Đó là lời nhắc nhở chung của mình đối với các bạn muốn "bị" tặng sáo !

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Thân gửi các bạn muốn "bị" tặng sáo: các bạn làm sao để người tặng cảm thấy là: hehe ít nhất là ko tặng sai người, theo ý của mình là ít nhất các bạn nói về cảm giác của bạn về cây sáo được tặng như thế nào về hình thức hay chất lượng, thậm chí là cách tặng như thế nào.

Còn tuyệt nhất là các bạn ghi âm 1 bài sáo để up lên diễn đàn thì anh em Dam San cảm ơn các bạn nhiều lắm Wink

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui cũng được Chuthoong tặng một cây sáo mà chưa thổi bài nào đáp lễ.  Khi nào có thời gian thì bò ra đó thổi sống đáp lễ ông Thoong vậy Stick out tongue
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

chu' thoong sao ko thay' len mang. dau het' a`? tra? loi` vai` cau hoi? cua? em di chu'

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Chào các bác!

Do vấn đề thi cử nên lâu rồi em ko tham gia gì được với Damsan. Dạo này không khí có vẻ nhẹ thở hơn rồi, chắc 1, 2 tuần nữa cũng nên đến cung văn hoá lao động để tiến bộ nhanh hơn 1 chút.

Mà em có 1 chuyện cũng ngại nó ra. Chẳng là em có mấy đứa bạn ở dưới quê, đưuọc em giới thiệu cũng tham gia thổi sáo. Mỗi đứa có 1 cây của bác MHM hết rồi. Nhưng trong nhóm có 1 bạn gia cảnh khó khăn, học giỏi, mê sáo, cứ phải luyện sáo 3K trong khi nhìn bạn bè toàn sáo xịn.  Nếu bác nào đó tăặg bạn ấy 1 cây sáo khá khá thì quý quá. Em cam đoan ( dù lời em chẳng có kí lô nào, hix) là bạn ấy xứng đáng nhận sáo của mấy bác.

cám ơn các bác nhiều. Yêu dansam ^^

Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chuyện này dễ giải quyết thôi . Mấy bác làm sáo nếu có nhã ý thì ủng hộ bạn ấy đi ( tui mà biết làm cũng ráng tặng 1 cây ) .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to shinzero: quán cafe đó trên đường Nguyễn Đình Chiểu, gần cổng thư viện Đại học NHa Trang, thoong tui ngụ tại 31/23 Đoàn TRần Nghiệp

to Mưa bụi: thoong tui chỉ có sáo dưới C, ko biết có giúp được ko?

rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

pac' Thoong oi!

pac' co' cay sao' 10 lo~ ko ? cho em mot. cay

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Alo! Tui co sao C. Chu Nhat nay len cung van hoa lao dong lay.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thay mặt người được nhận sáo cảm ơn bác Thòong và MHM . Có tới hai đại cao thủ này tặng thì bác Mưabui yên tâm rồi chứ ? Chắc khi nhận được sáo thì damsan sẽ có thêm 1 thành viên ưu tú nữa đây ! Có phải không bác Mưabui ?

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em nhận dc sáo của bác MHM rồi, cũng gửi về BT rồi. Thay mặt bạn em cám ơn các bác trên Damsan rất nhiều (em sẽ  vác nó lên cám ơn mấy bác sau, hehe).

Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Chúc mừng bác muabui nhận được sáo quý nhé. Sáo của bác MHM là ngon lành lắm đó
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

To Bác MHM: Bác MHM ơi! Bác gửi sáo cho em sao mãi em vẫn chưa nhận được vậy?

Không biết có nhầm lẫn gì không? Bác thử kiểm tra lại cho em xem nào.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

To Bác Đông tà: Bác ơi sao mãi mà em chẳng nhận được sáo của bác MHM gì cả? chán thật đấy.

Mọi người được tặng sáo đều nhận được sáo rồi đấy thôi. Khoong biét có nhầm lẫn gì không?

Page 7 of 8 (109 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net