Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam 2008

rated by 0 users
This post has 238 Replies | 9 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Có tiết mục nhạc cổ miền Nam và đàn bầu nữa à Big Smile

Vẫn chưa định ngày offline mà mấy bác giới thiệu kiểu này, cảm giác thấy nôn nao và hào hứng quá!

Lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất đến giờ được nghe live những giai điệu thánh thót của đàn bầu, tiếng sáo trầm mặc, du dương cùng nhạc cổ miền Nam là nhờ MHM, cảm giác cuối cùng còn lại là 2 từ "tuyệt vời"! 

Lần này có cơ hội được nghe lại, cỡ nào mình cũng cố gắng lết đến Bồng Big Smile

Nhờ saotruc cùng mọi người mau mau chốt lại ngày offline để tiện việc sắp xếp thời gian

cũng xin góp vui một bài nho nhỏ: Sleepsong - động tiêu Smile

www.damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Danh sách góp vui
1/ Caytruc : Đón Xuân - Phạm Đình Chương (sáo trúc)
2/saothan_hoangduocsu713 Lên Đàng - Lưu Hữu Phước.  Làng Tôi - Văn Cao (sáo trúc)
3/HoangTube : Giàn Thiên Lý Đã Xa (sáo trúc- động tiêu)
4/SongDuy: Xuân này con không về. (sáo trúc)
5/SaoTruc: Giọt Mưa Thu - Đặng Thế Phong (Đàn bầu)
6/ Quasimodo : Sleepsong - (động tiêu)
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

saotruc:
To bác HoangTuBe :  Tui quen bác đã lâu, nhưng đến giờ vẫn chưa nghe bác thổi một bài lần nào.

Hì hì, nghe rùa nói vầy mới cảm thấy đỡ tủi, biết HoangTuBe gần một năm rưỡi, gặp chắc cũng khoảng 7,8 lần, biết đây là một trong 2 người của đamsan miền Nam rành hơi oán nhất. Vậy mà cũng như saotruc, chưa bao giờ được nghe anh thổi bài nào.

www.damsan.net
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

saotruc:
SongDuy cứ theo cái đường đó mà tui lại thấy hay đó chứ.

Bác rùa quá khen rồi, đúng là tà đạo hay chính đạo đều có cái hay nhưng chưa bao giờ tà đạo thắng chính đạo. Tui thấy mấy bác nhìn bản nhạc thổi ngon lành, khoái lắm mà chưa làm được. 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thoòng tui cũng toàn nhìn bản nhạc mà thổi đấy chứ, chỉ có điều tui thổi hổng giống những gì họ ghi trong đó.

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Scarborough Fair - Hội chợ Scarborough (Giàn thiên lý đã xa)

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube:

Với lại vì tui hết hơi rồi (có gia đình nó vậy) nên đành mượn Saonhua cây động tiêu nào nhẹ thổi để tập và biểu diễn vậy.

Tiêu của MHM và Lee thì hay thật, nhưng tui già cả rùi thổi hông có nổi, tiếng mạnh quá mà sức tui thì còm. 

offline vui quá, dù đi được hay ko thì cũng sẽ có tiêu gửi đến cho anh, khỏi sợ thiếu đồ chơi, he he he!

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

huhu

thế la em lỡ buổi offline roài!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To sicore : Chưa offline mà bác, khóc gì chứ?, nín và đăng ký bài đi thôi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

songduy:
@finaltoheaven, doidondoc: sorry mấy bác nha, tui thổi sáo theo kiểu tà đạo vì hồi còn ở dưới quê thì chẳng có trường lớp gì ráo. Học mò riết quen luôn, nghe giai điệu rồi thổi vậy thôi chứ có bản nhạc nào đâu. Bây giờ muốn đi học nhạc lý để quay về đường chính đạo mà chưa có thời gian...
the pac' thoi nhu the nao` thi ghi note lai cung dc

pac' thoi kiu? ta` dao. thi em cung thoi kiu? ta` duong` thoi ma`. co bang cap j dau ma lo

pac' saotruc chac ko ta` dao nhi?. cho em xin bai` dc ko zay

doidondoc

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To Bác Ninja : Bác post bài nhạc lên đây là bác đăng ký góp vui phải không? Nếu có thì bác báo để tui đưa bác vào danh sách biểu diễn góp vui.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Trước hết cho em đăng kí 1 vé off.

MÀ em cũng là dân miền tây nè (Bến TRe). Bạn bè em cũng có vài người biết thổi sáo. Khi nào mọi ngươờ định off ở Bến Tre thì nhắn em 1 tiếng :d

Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
@ saotruc: lần này em chỉ tới nghe thôi
Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cho em đăng ký thổi tiêu bài "em rất nhớ anh" ...vì em nhớ cá mập
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 3 of 16 (239 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net