Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam 2008

rated by 0 users
This post has 238 Replies | 9 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hiện giờ miền Tây chỉ có 1 mình bác. Hy vọng bác phát triễn anh em damsan miền Tây nhiều một tí thì mình sẽ có offline miền Tây.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Ồ zậy là mình phải đợi hơi lâu rùi đó bác saotruc. Nhưng mà hiện nay mình nhớ ko lầm là ở miền Tây cũng được 3  thành viên rùi đó bác, ngoài mình ra còn có bác tieuphiphi ở Vĩnh Long và bác hoangtube ở Trà Vinh (cái này do bác lee nói với mình).

Yêu chân thật đời cho là ngốc Yêu chung tình đời gọi là ngu Yêu giả dối đời cho là lừa đảo Yêu qua đường đời gọi đứa sở khanh.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tuan:

Ồ zậy là mình phải đợi hơi lâu rùi đó bác saotruc. Nhưng mà hiện nay mình nhớ ko lầm là ở miền Tây cũng được 3  thành viên rùi đó bác, ngoài mình ra còn có bác tieuphiphi ở Vĩnh Long và bác hoangtube ở Trà Vinh (cái này do bác lee nói với mình).

HÌ, bác tuan nói không sai. nhưng HTB hiện giờ đang ở SG rồi. Nhưng nếu off ở Miền Tây thì mình ko thể từ chối !

Lần này HTB ráng lê lết tới dự off 2008, nhưng trình độ cùi bắp chỉ xin thổi bài Giàn Thiên Lý Đã Xa thôi (mà có khi còn quên bài bấm lộn note nữa áh !). Bác Rùa ghi vào danh sách dùm tui nhé !

Lần trước tại tui nhầm ngày, nên tới ngày off mà còn hú hí ở Bình Dương...cáo lỗi cáo lỗi !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Danh sách góp vui
1/ Caytruc : Đón Xuân - Phạm Đình Chương (sáo trúc)
2/saothan_hoangduocsu713 Lên Đàng - Lưu Hữu Phước.  Làng Tôi - Văn Cao (sáo trúc)
3/HoangTube : Giàn Thiên Lý Đã Xa

To bác HoangTuBe :  Tui quen bác đã lâu, nhưng đến giờ vẫn chưa nghe bác thổi một bài lần nào. Hy vọng được nghe bác thổi trong lúc chúng ta còn có cơ hội gặp nhau.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tui xin góp vui một bài: Xuân này con không về. (Sáo trúc)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Sáo trúc nhiều quá, nên tui liều mình đăng ký bài Giọt Mưa Thu của Đặng Thế Phong bằng đàn bầu.
Danh sách góp vui
2/saothan_hoangduocsu713 Lên Đàng - Lưu Hữu Phước.  Làng Tôi - Văn Cao (sáo trúc)
3/HoangTube : Giàn Thiên Lý Đã Xa (sáo trúc)
4/SongDuy: Xuân này con không về. (sáo trúc)
5/SaoTruc: Giọt Mưa Thu - Đặng Thế Phong (Đàn bầu)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chừng nào trong Nam có chỗ để anh em vùng khác tới nghỉ ngơi được chút thì chắc là miền Trung Nha Trang cũng có người muốn vào, hic còn giờ thì vào đó bọn em bơ vơ phương trời lạ biết tìm kiếm Bồng lai nơi mô. thui thì cứ gửi lời chúc mừng đến các bác, chúc off thành công, anh em vui vẻ mạng khoẻ, để còn thổi sáo.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chú thoòng và các anh em khác cứ yên tâm vào Nam. Anh em sẽ cố gắng sắp sếp chổ ngủ cho bác.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bác songduy cho em cái bản nhạc của bài Xuân này con ko về đc ko,bài này em kiếm đã lâu mà chưa thấy
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Danh sách góp vui
3/HoangTube : Giàn Thiên Lý Đã Xa (sáo trúc- động tiêu)
4/SongDuy: Xuân này con không về. (sáo trúc)
5/SaoTruc: Giọt Mưa Thu - Đặng Thế Phong (Đàn bầu)

Do tình hình ai cũng khiêm nhường (nhất là cha saotruc) nên tui làm chảnh trước, xung phong thổi bài "Bình minh trên quê hương" (sáo trúc) và một bài cổ nhạc Miền Nam (động tiêu) với điều kiện là thời gian còn trống và ...cho tui nhìn bài nhạc thị tấu, tui wên sạch hết note rồi !

Tình hình là mình đi off chung với clb dânca đầu năm, giờ ko biết chúng ta có thể mời vài thành viên yêu nhạc của CLBDânca vào tham gia chung ko ?  

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Với lại vì tui hết hơi rồi (có gia đình nó vậy) nên đành mượn Saonhua cây động tiêu nào nhẹ thổi để tập và biểu diễn vậy.

Tiêu của MHM và Lee thì hay thật, nhưng tui già cả rùi thổi hông có nổi, tiếng mạnh quá mà sức tui thì còm. 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Về tài chính thì mình làm như kỳ trước là mỗi nguời tự trả tìên nước.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

nghe hap dan~ ghe ta. nhung em o xa wa' lai ko co dk nen xin cho up len xem zay

gui pac' songduy : pac' cho em xin bai` tuyet hoa than kim' dc ko. bai nay nghe ten hay wa' ma` ko bit' sao nua~

muc offline ki` truoc nang wa' mang cho~ em vao ko dc

may' pac khac co bai nao hay cho em xin luon nha ( nhat' la` the? loai nhac buon` buon` , du duong, chang han nhu bai` gian` thien li' da~ xa do')

thanh kiu` ve' ri nhiu`

doidondoc

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
@finaltoheaven, doidondoc: sorry mấy bác nha, tui thổi sáo theo kiểu tà đạo vì hồi còn ở dưới quê thì chẳng có trường lớp gì ráo. Học mò riết quen luôn, nghe giai điệu rồi thổi vậy thôi chứ có bản nhạc nào đâu. Bây giờ muốn đi học nhạc lý để quay về đường chính đạo mà chưa có thời gian...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
SongDuy cứ theo cái đường đó mà tui lại thấy hay đó chứ.
Page 2 of 16 (239 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net