Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đề nghị giúp đở

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
asdd Posted: 12-19-2009 20:14

mình ở vủng  tàu

cần anh em  đam  san mua giúp cây  sáo đam  san chuẩn 50k  công phí vnậ chuyển

thổi  mấy cây cùi  bắp kia chán bỏ xừ

HIỆP KHÁCK CẦM TIÊU GIANG HỒ HIỂM ÁC!!!!!!!!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác ơi,phiền bác ghi chữ rõ lại tí,bác cần sáo gì ,tone gì ,phải nói rõ ra thì mọi người mới có thể làm giúp bác chứ !

mà em nghĩ giá 50k mà chuẩn + tiền vận chuyển chắc không có đâu ,100k thì đúng giá bác ạ  Tongue Tied

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Gakon:

bác ơi,phiền bác ghi chữ rõ lại tí,bác cần sáo gì ,tone gì ,phải nói rõ ra thì mọi người mới có thể làm giúp bác chứ !

mà em nghĩ giá 50k mà chuẩn + tiền vận chuyển chắc không có đâu ,100k thì đúng giá bác ạ  Tongue Tied

chà, 100k có tiền vận chuyển rồi hả? gakon có không bán cho anh với hihi. mà cây sáo của gakon thế nào rồi hôm trước gặp bác Lee có nhờ xem hộ không? sáo tệ hay tốt thì cũng phản hồi ý kiến anh cái xem nào hehe.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hihi,ấy là em nói cho có vần ấy mà ( nhưng thực sự là vậy mà Big Smile ),cây sáo của anh tốt lắm,phải nói là ok,hôm em đi off với mọi người ai cũg khen cả ( cái này là 100% Yes ) , xem ra sắp tới anh sẽ phải mệt đấy nhé , hehehe
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ngoccuaanhoi:
Gakon:

chà, 100k có tiền vận chuyển rồi hả? gakon có không bán cho anh với hihi. mà cây sáo của gakon thế nào rồi hôm trước gặp bác Lee có nhờ xem hộ không? sáo tệ hay tốt thì cũng phản hồi ý kiến anh cái xem nào hehe.

Quên mất, phải công nhận là sáo bác Đông làm đúng là ngon, thổi lưỡi kép sướng cực, một nhân tài nữa lại xuất hiện, hy vọng bác Đông giữ vững chất lượng ấy thì sẽ rất tuyệt !

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Phải tăng chứ anh Lee, mà em ngờ lắm đấy, ko biết bác nào trong đó đặt anh Đông cây tiêu Sib vậy ta Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hihi,vậy là anh Đông sắp phát tài rồi,bây giờ có ai đặt sáo thì đăng ký sớm đi bà con uiBig Smile
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chưa thấy phát tài hay chưa mà đã làm vỡ cây sáo của tui rùi Tongue Tied
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

ChangkiFung:
Chưa thấy phát tài hay chưa mà đã làm vỡ cây sáo của tui rùi Tongue Tied

hehe thành thật xin lỗi Chang nhé, tại cây tiêu hơi nặng, rơi có mỗi 1 cái mà cây sáo te tua rồi. cũng may cây đó mình làm chứ không thì đền ốm rồi hehe. thôi hôm sau làm đền Chang cây khác nhé. 

@gakon:  anh xin chú, anh đang còn mấy cái đặt hàng khoai vật mà chưa làm được đây này hic.  mèo Sib, Tiêu Sib, mèo nữ Sib, sáo bầu Sib, nốt lại theo thang của sáo thường. hiện tại còn đang chưa có nguyên liệu làm đây. trúc làm tiêu đẹp thì chưa khô, đồng làm mèo nữ thì chưa có. thi cử thực tập thì ngập đầu lên rồi hic.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

hì cảm ơn bác Lee, em làm thỉnh thoảng có cây cũng được thôi ạ, chứ ko phải cây nào cũng được thế đâu ạ. và vấn đề to lớn của em là không có trúc tốt để làm hic. nhìn trúc các bác trong đó mà thèm quá hihi. bác Lee có thể thiết kế cho em được một bó không ạ? em khoái nhất trúc củ chi mà chưa được đụng dao vào nó, thèm quá hehe.

@Kmath: hic, không chỉ có tiêu Sib đâu, sáo mèo Sib, mèo nữ Sib, sáo bầu Sib nốt lại giống sáo thường.  cây mèo Sib chưa đạt yêu cầu vì chả hiểu sao vào đó nó lại khàn ra, ngoài này anh check cẩn thận, cho khách hàng nghe âm trực tiếp rồi ko vấn đề gì, đang phải giải quyết hậu quả đây.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi:

hì cảm ơn bác Lee, em làm thỉnh thoảng có cây cũng được thôi ạ, chứ ko phải cây nào cũng được thế đâu ạ. và vấn đề to lớn của em là không có trúc tốt để làm hic. nhìn trúc các bác trong đó mà thèm quá hihi. bác Lee có thể thiết kế cho em được một bó không ạ? em khoái nhất trúc củ chi mà chưa được đụng dao vào nó, thèm quá hehe.

@Kmath: hic, không chỉ có tiêu Sib đâu, sáo mèo Sib, mèo nữ Sib, sáo bầu Sib nốt lại giống sáo thường.  cây mèo Sib chưa đạt yêu cầu vì chả hiểu sao vào đó nó lại khàn ra, ngoài này anh check cẩn thận, cho khách hàng nghe âm trực tiếp rồi ko vấn đề gì, đang phải giải quyết hậu quả đây.

Đúng đấy em cũng công nhận là bán sáo mèo thì anh phải bán trực tiếp hoặc quay video tess sáo cho người mua xem, sáo mèo khó nhất là cái cụ lam, mới chơi mà không cẩn thận là hỏng ngay. Nói không đâu xa cái hôm gặp mặt ở công viên Thống Nhất mang một cây sáo mèo đi, vừa quay đi quay lại đã thấy một bác ( ko phải thành viên damsan ) cầm thổi bụp một phát, thôi biết ngay là hỏng, hôm sau em phải mang lên thầy Sơn sửa lam, may là quen thầy ko thì cũng méo mặt

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

leehonso:

Quên mất, phải công nhận là sáo bác Đông làm đúng là ngon, thổi lưỡi kép sướng cực, một nhân tài nữa lại xuất hiện, hy vọng bác Đông giữ vững chất lượng ấy thì sẽ rất tuyệt !

Chà! nghe bác Leehonso nói thế tui cũng tò mò, dạo này không gặp anh em nhiều, cũng ít thổi sáo, nên cũng không được thổi những cây sáo mới ra lò. Hôm nào phải mượn bác Leehonso cho thử mới được. Chúc mừng bác Đông, tui thấy ai làm sáo được thì lòng ghanh tị lại trỗi lên.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
bác saotruc ơi,chủ nhật tuần này bác ra công viên Tao Đàn off với tụi em nhé,sẵn tiện em cho bác thử luôn cây sáo của mr.Đông ca mà bác Lee khen nức nở luôn ,hihiStick out tongue
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

hic bác rùa cho em xuống với, bác vứt em lên ngọn cây thế này em sợ lắm, em bị sợ độ cao huhu. em chỉ thích thổi sáo thôi, nhưng mà tập mãi rồi thổi cũng chẳng hay được. Em cũng có định làm sáo đâu, cũng tại em không có nhiều tiền mua sáo thật tốt, đợt trước mua một cây của bác Sơn thổi, nhưng mà do tài hèn sức mọn không thổi hay được, với lại trông nó không đẹp nên em mới cố mà làm lấy sáo thổi, làm khoảng chục cây thì cũng được một cây để thổi. thấy có nhiều anh em cũng hoàn cảnh như em nên em làm bán giá thấp hơn một chút cho anh em thổi. chứ thật ra thì sáo em làm cũng chưa được tốt lắm, với lại không chuyên nên cũng không có nguồn trúc tốt để làm, chỉ thỉnh thoảng đi mua được ít khúc về làm dần thôi.

à mà em thắc mắc chả hiểu làm sao mà bác Lee chơi được cây 10 lỗ trái tay đó hic. em thổi tay phải, gakon đặt cây đó 10 lỗ trái tay, em chỉ có việc thổi để đo âm thôi mà cũng đau hết cả tay rồi, mà bác Lee chơi lưỡi kép với cây đó được, đúng là bái phục bác Lee thật hihi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đúng vậy, sáo anh Đông làm cùi mía bỏ xừ, thế mới có câu sáo xịn hay dỏm không nên để đại đại cao thủ kiểm tra đó mà, hehe Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 2 (24 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net