Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

đề nghị giúp đở

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 3 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ngoccuaanhoi:

hic bác rùa cho em xuống với, bác vứt em lên ngọn cây thế này em sợ lắm, em bị sợ độ cao huhu. em chỉ thích thổi sáo thôi, nhưng mà tập mãi rồi thổi cũng chẳng hay được. Em cũng có định làm sáo đâu, cũng tại em không có nhiều tiền mua sáo thật tốt, đợt trước mua một cây của bác Sơn thổi, nhưng mà do tài hèn sức mọn không thổi hay được, với lại trông nó không đẹp nên em mới cố mà làm lấy sáo thổi, làm khoảng chục cây thì cũng được một cây để thổi. thấy có nhiều anh em cũng hoàn cảnh như em nên em làm bán giá thấp hơn một chút cho anh em thổi. chứ thật ra thì sáo em làm cũng chưa được tốt lắm, với lại không chuyên nên cũng không có nguồn trúc tốt để làm, chỉ thỉnh thoảng đi mua được ít khúc về làm dần thôi.

à mà em thắc mắc chả hiểu làm sao mà bác Lee chơi được cây 10 lỗ trái tay đó hic. em thổi tay phải, gakon đặt cây đó 10 lỗ trái tay, em chỉ có việc thổi để đo âm thôi mà cũng đau hết cả tay rồi, mà bác Lee chơi lưỡi kép với cây đó được, đúng là bái phục bác Lee thật hihi.

hic hic,em cũng chả bít sao lại lạ thế nữa,thường em thuận tay phải,vậy mà tự dưng trông cây sáo của anh em lại nổi hứng tay tráiBig Smile

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Bác ngoccuaanhoi lại khiêm tốn rồi. Tuy mới khoét sáo ( thương mại ) nhưng bác khoét lỗ rất đẹp, khéo tay. Em rất ủng hộ bác và Mão mèo làm sáo bán cho anh em. Để anh em có cây sáo chất lượng chấp nhận được mà giá thì hợp lí. Mong là tới đây em sẽ được test những cây chất lượng hơn nữa
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

@ Kmath: hề hề dạo trước anh cũng biết thế nên trốn vụ bác Lee đặt anh một cây rồi ( hihi em xin lỗi bác Lee ạ, vì em rất không tự tin khả năng của mình và em biết em làm sáo chưa được tốt nên mới trốn ạ) , ai biết được tên Gakon nhận được sáo là vác đi chơi luôn quả này hic.

@ Tuấn Anh: Gớm, chú Tuấn Anh hôm nay nói hay thế. mấy lần anh gọi xuống đưa cho chú sáo như chú yêu cầu mà có thấy mặt mũi đâu. và cái lỗi trên sáo anh làm mà chú kêu đó, hình như chỉ cây đó đuôi dài quá và thiếu mất 1 lỗ nên nó mới thế thôi. mấy lần anh gọi chú không thấy, nên mấy cây định để cho chú đã ra đi hết. anh mới làm 1 cây nữa, chất lượng tạm được, lúc nào rảnh thì qua test nhé. anh giờ chả có nhiều sáo cho chú test nữa hic, đôi khi muốn đổi sáo thổi cho nó thay đổi không khí tí mà cũng không còn hic.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
@ Ngoccuaanhoi: Hi hi, em còn thiếu sáo trúc đô, tiêu, mèo. Hôm nào qua lượm dần.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngoccuaanhoi:

@ Kmath: hề hề dạo trước anh cũng biết thế nên trốn vụ bác Lee đặt anh một cây rồi ( hihi em xin lỗi bác Lee ạ, vì em rất không tự tin khả năng của mình và em biết em làm sáo chưa được tốt nên mới trốn ạ) , ai biết được tên Gakon nhận được sáo là vác đi chơi luôn quả này hic.

@ Tuấn Anh: Gớm, chú Tuấn Anh hôm nay nói hay thế. mấy lần anh gọi xuống đưa cho chú sáo như chú yêu cầu mà có thấy mặt mũi đâu. và cái lỗi trên sáo anh làm mà chú kêu đó, hình như chỉ cây đó đuôi dài quá và thiếu mất 1 lỗ nên nó mới thế thôi. mấy lần anh gọi chú không thấy, nên mấy cây định để cho chú đã ra đi hết. anh mới làm 1 cây nữa, chất lượng tạm được, lúc nào rảnh thì qua test nhé. anh giờ chả có nhiều sáo cho chú test nữa hic, đôi khi muốn đổi sáo thổi cho nó thay đổi không khí tí mà cũng không còn hic.

hihihihi,vì em chỉ có cây của anh làm là chuẩn thôi , nào ngờ đem ra mọi người khen quá trời , mà em muốn chối cũng ko được ,anh khắc chữ đông to đùng lên sáo kia mà Big SmileBig Smile

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hi hi, cây nào lão Đông cũng khắc mà, vì không khắc thì không còn nhận ra đấy là " con đẻ " của lão ấy nữa
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nhận ra dễ ợt cho dù có khắc hay ko, hehe, mà chỉ khắc chữ Đông là còn đỡ đó, lão mà hứng chí lên khắc chữ Lì nữa thì anh em chạy mất dép Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hí hí hí ,không phải chử Đông như bình thường,mà chơi luôn chữ Trung Hoa mới bay bổng chứ ,hí hí hí hí
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

Kmath nói đúng, rất dễ nhận ra, vì mỗi người làm sáo có đặc trưng riêng. cái lỗ thổi của anh dạo này nó gần như là có chung đặc điểm. nhưng nếu Kmath cầm sáo của một người chưa bán trên damsan, thì Kmath rất dễ nhầm với sáo của anh đấy.

@Tuấn Anh: thôi được rồi, cây Đô trúc thì chú đợi khoảng 1 tuần nữa, anh nghĩ là chú sẽ ưng với cây anh làm ra. mèo với tiêu chú thích chơi thì sẽ có mà hehe. chất lượng thì chú cứ tham khảo Thảo mèo đi. và dạo này anh ko khắc chữ lên sáo như trước nữa vì nhiều người ko thích, khi nào hứng lên làm 1 chữ thôi.

@ Gakon: anh khắc chữ đó chú không khai thì mấy người biết nó là chữ Đông hả, đừng có mà ngụy biện nhé.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 2 of 2 (24 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net