Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Em hỏi cách convert file mp3 sang flv để post lên youtube

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
onggiamesao Posted: 04-04-2010 0:20

hi. bác nào biết chỉ em với. không biết lựa chọn thông số như thế nào.

em thử mấy lần.

khi upload xong nó toàn báo lỗi. không đọc được

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Bác dùng phần mềm tvc này để convert file mp3 sang flv: http://www.mediafire.com/?zrzmjnt4ogk
$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ayda. em không nói kĩ. em có dùng cái đó rồi. nhưng thiết lập mấy cái settings thế nào để khi upload lên youtube nó chạy được đó bác.

cụ thể là sau khi chọn video file -->  advanced --> settings.

thì chọn như thế nào về video resize, video option...

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
onggiamesao:

ayda. em không nói kĩ. em có dùng cái đó rồi. nhưng thiết lập mấy cái settings thế nào để khi upload lên youtube nó chạy được đó bác.

cụ thể là sau khi chọn video file -->  advanced --> settings.

thì chọn như thế nào về video resize, video option...

Theo tui thì khi convert bằng TVC tốt nhất là nên để mặc định các thông số sẽ cho kết quả tối ưu nhất, mình xưa cũng dùng cái này convert một thời gian, thấy là nếu khi convert xong mà ko đọc đc thì chỉnh settings kiểu gì cũng vẫn ko đọc đc. Nếu vẫn muốn thì bạn có thể thử:
- Dùng phần mềm khác chạy thử file convert xong xem sao (thử bằng K-lite hoặc KMP xem sao)
- Thử convert sang định dạng đuôi khác xem sao.
Vì là file MP3 nên các thông số về Size, video options ko ảnh hưởng gì đến chất lượng file xuất ra, cứ để thông số thấp nhất hoặc mặc định là được (chỉnh cao thì k có tác dụng gì mà chỉ làm cho time đợi convert lâu mà dung lượng file xuất ra lớn)

Mục đích của bạn vẫn là post lên Youtube đúng không, bạn vào tài khoản và  chọn Upload như bình thường sau đó chọn đến đường dẫn của file mp3 trong máy bạn thôi, ko cần thiết phải convert vì Youtube hỗ trợ sẵn mọi định dạng file audio rồi bạn ah. Mong sớm được nghe tác phẩm của bạn!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em có 1 số files mp3 sáo muốn upload lên youtube cho tiện nghe.

em upload dạng mp3 như bác nói nó báo : Published: 100% 

nhưng

Failed (unable to convert video file)

bấm vào play thì hiện ra :

The video you have requested is not available.

-----------

tình trạng tương tự nếu convert sang file flv. hic

sao được nhỉ

Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net