Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gặp khó khăn trong việc chuyển cao độ

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

finaltoheaven:
Không hiểu sao em hay gặp khó khăn trong việc chuyển cao độ từ những note cao xuống những note thấp :ví dụ khi thổi từ note Do2 xuống note Do1 thi ko  bao giờ xuống đc.Ko biết là do hơi chưa chuẩn hay sao.Em nghĩ là do hơi chưa chuẩn,vậy bác nào chỉ em cách tập hơi để  khắc phục tình trạng này.Cảm ơn nhiều

Bạn thử chuyển lần lượt từ Đô2 -La1 ; Đô2-Sol1 .....Đô2-Đô1      trong 1 hơi xem

Cầu người hơn cầu mình.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cam on cac bac nhieu.Em se thu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
copyleft:

finaltoheaven:
Không hiểu sao em hay gặp khó khăn trong việc chuyển cao độ từ những note cao xuống những note thấp :ví dụ khi thổi từ note Do2 xuống note Do1 thi ko  bao giờ xuống đc.Ko biết là do hơi chưa chuẩn hay sao.Em nghĩ là do hơi chưa chuẩn,vậy bác nào chỉ em cách tập hơi để  khắc phục tình trạng này.Cảm ơn nhiều

Bạn thử chuyển lần lượt từ Đô2 -La1 ; Đô2-Sol1 .....Đô2-Đô1      trong 1 hơi xem

Mình thấy cách này chỉ hiệu quả trong luyện tập thôi, còn khi áp dụng vào tập chắc chán bạn vẫn bị vấp về quá trình chuỷên cao độ đột ngột. Về lâu về dài mình vân khuyên ban fi na to he vừn chăm chỉ luyện hơi theo cách cổ điển (hình như mình đã chỉ rùi) như thế sau này chuyển qua học rung hơi sẽ ngot hơn nhiều.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
copyleft:

finaltoheaven:

Mình thấy cách này chỉ hiệu quả trong luyện tập thôi, còn khi áp dụng vào bản nhạc chắc chán bạn vẫn bị vấp về quá trình chuỷên cao độ đột ngột. Về lâu về dài mình vân khuyên ban fi na to he vừn chăm chỉ luyện hơi theo cách cổ điển (hình như mình đã chỉ rùi) như thế sau này chuyển qua học rung hơi sẽ ngot hơn nhiều.

Page 2 of 2 (19 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net