Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Học và mua đàn nhị

rated by 0 users
This post has 80 Replies | 6 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Marcus:

Chào cả nhà! Max là mem mới nên có một số thứ muốn hỏi.

Có ai biết chỗ nào học nhị cho người mới học ở HN kô? Tiện thể thì chỗ mua đàn luôn. Mình cảm ơn rất nhiều.

Mình thích loại đàn này lắm, nghe rất nhiều nhưng đến lúc vào ĐH mới manh nha đi tìm học, và rất vui vì tìm thấy Forum này. Rất vui đc làm quen với tất cả mọi người. 

Bạn đến chỗ TT phát triển âm nhạc VN ở khu di tích đình Hào Nam, đăng ký học tại đó, gặp anh Tuân nhờ anh ý mua đàn hộ và hướng dẫn cơ bản luôn. Học ở đây cũng được nhưng không đi đều vì mấy anh chị đó cũng hay bận, không dậy thường xuyên được nên được cái là...miễn phí tiền dạy Big Smile, thế nên chỉ mất tiền mua đàn thôi.

Muốn chơi loại tốt thì có thể tới địa chỉ sau để "thỉnh" 1 cây về (nhị loại 1 và loại 2 đều tốt, 1 giá 1 triệu): Nhà bác Cảnh, nhà số 9A-Lương Văn Can-Cầu Đơ I-Nguyễn Trãi-Hà Đông. ĐT: 043 3516 327

Có đàn rồi thì đi tụ tập với anh em Hà Nội cò cưa nha bạn Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ
SapinT:
Marcus:

Chào cả nhà! Max là mem mới nên có một số thứ muốn hỏi.

Có ai biết chỗ nào học nhị cho người mới học ở HN kô? Tiện thể thì chỗ mua đàn luôn. Mình cảm ơn rất nhiều.

Mình thích loại đàn này lắm, nghe rất nhiều nhưng đến lúc vào ĐH mới manh nha đi tìm học, và rất vui vì tìm thấy Forum này. Rất vui đc làm quen với tất cả mọi người. 

Bạn đến chỗ TT phát triển âm nhạc VN ở khu di tích đình Hào Nam, đăng ký học tại đó, gặp anh Tuân nhờ anh ý mua đàn hộ và hướng dẫn cơ bản luôn. Học ở đây cũng được nhưng không đi đều vì mấy anh chị đó cũng hay bận, không dậy thường xuyên được nên được cái là...miễn phí tiền dạy Big Smile, thế nên chỉ mất tiền mua đàn thôi.

Muốn chơi loại tốt thì có thể tới địa chỉ sau để "thỉnh" 1 cây về (nhị loại 1 và loại 2 đều tốt, 1 giá 1 triệu): Nhà bác Cảnh, nhà số 9A-Lương Văn Can-Cầu Đơ I-Nguyễn Trãi-Hà Đông. ĐT: 043 3516 327

Có đàn rồi thì đi tụ tập với anh em Hà Nội cò cưa nha bạn Big Smile

Không phải miễn phí đâu Sapin ạ. Học phí mỗi tháng là 150 ngàn.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

miễn phí hay có phí thì cũng không quan trọng bạn ah ! 

mình cũng đang muốn hoc , nhưng khổ cái nhạc lý cũng chưa biết , nên đang thắc mắc đến đó học có dậy mình nhạc lý ko ? 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Sơn gửi cho mình mấy cái file nhị hồ với. Mình đang cần mấy tài liệu học nhị mà không biết tìm ở đâu. Ở thành phố HCM, nơi nào có bán nhị hồ loại tốt ( hoặc loại TQ ). Giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều
Top 150 Contributor
đại cầm thủ
hay wá trơi
Lỗ ngọc sơn 26 ngách 55/38 hoàng hoa thám ba đình yahoo canphongmauxanh_1993@yahoo.com.vn
Page 6 of 6 (81 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net