Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
blackfold:

Mrs. Kim: First, you cut out the bottom part of the bamboo and clean the root . Then, you have to either boil the bamboo for three hours or soak it for a week in salt water. After that you dry it thoroughly in the shade. Once the bamboo has been fully dried, you heat it under a low flame to straighten out the piece. Then, you mark where you want to cut it and, well, cut it straight.

from: http://www.emuseum.go.kr/pages/eng/video/video_05_1_5_view.jsp

MHM đọc coi có giúp được gì không, nếu MHM vẫn còn đang thắc mắc về muối. Đọc câu trên chú ý từ "shade"
Đọc bài của MHM, thấy MHM thay đổi nhiệt độ trong quá trình làm rất nhiều: phơi, sáy, để khô, sử lý nhiệt ..v.v.. Mà trúc thì có thể giãn (chứa nhiều muối) và có thể co lại ( đẩy muối ra), có thể đây là lý do vì sao sau khi sơn bị rĩ muối, bóc sơn

Cám ơn bạn,  mình từng thử cách này rồi, nhưng vần đề của mình là lở ngâm muối nên ko thể làm hết muối đc. Nhưng sau này mình rút kinh nghiêm ko sử dụng muối nữa.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh replied on 12-09-2008 19:05 | Locked
các anh cứ thử  ngâm sáo bằng xăng đi, tại em thấy cây sáo em mua chỗ bác Sơn mới đầu cũng toàn mùi xăng thôi à. Thổi lâu thì hết ý mà ( độ 1 tới 2 tuần thôi )
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cầm cây sáo ngâm xăng chắc ko dám thổi gần bếp lò với mấy ng` hút thuốc quá :D
ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
LEY replied on 12-11-2008 5:03 | Locked

ngâm xăng ??? chắc chống mọt nhỉ ???cái này thổi fai coi chừng chứ ko biến sáo thành tẩu thuốc :))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 12-12-2008 1:20 | Locked
Vậy anh MHM đã xử lý trúc xong chưa anh, anh sắp cho ra sáo, tiêu f3 chưa. Em hỏi để bỏ ống dần dần ;)) để sưu tập sao cho đủ sáo, tiêu của anh thoong, anh MHM, chú NguyenTan Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 12-12-2008 1:50 | Locked
Mình nghĩ ko nên ngâm xăng chi cho nó hôi, mà là ngâm nhớt lại rất tốt. Tui nhớ ngày xưa còn làm nhà bằng gỗ, ông tôi lấy nhớt wét vào mấy cây cột cho nó đen thui, nói làm như vậy mối nó ko ăn. Mà nhớt thì ko có mùi và cũng ko bay hơi bắt lữa.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
detuvodanh replied on 12-17-2008 23:58 | Locked

em chỉ đưa yý kiến thôi, trên thực tế, em chưa làm sáo bao h nên ko rõ lắm, nhưng cái mùi em ngửi thấy ở cây sáo của em đúng laà xăng thật.

@ LEY : ngâm xăng chứ có phải làm bằng xăng đâu mà bác nói vậy. Còn đã là tre nứa, cái gì đốt mà chả cháy

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Not Ranked
tiểu cầm thủ
huynhtranthien replied on 01-05-2009 22:33 | Locked

Cho em đặt một cây sáo 10lỗ Do , không biết giao dịch nhu thể nào, em ở thành phố HCM điện thọai của em là 0919810012, email chanquoc_ngh_223@yahoo.com . có gì anh liên lạc cho em biết thông tin, cảm ơn các anh

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 01-05-2009 23:10 | Locked
một cây 10 lỗ chất lượng tốt 150k, nếu bác đồng ý thì chuyển khoản qua Việtcomebank, sáo sẽ gửi qua đường bưu điện cho bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Hey Sleep, sắp tết rùi, đợi chuthoong mang trúc vào để làm sáo, tiêu mà sao em nóng ruột wa!!!!Big Smile

Hình phạt của Spammer

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 01-06-2009 17:16 | Locked
bác để dành tiền đi, làm cho các bác trong ý toàn phải sài hàng xịn, nên em sẽ chém đẹp đó he he he
rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

chuthoong:
bác để dành tiền đi, làm cho các bác trong ý toàn phải sài hàng xịn, nên em sẽ chém đẹp đó he he he

ăc, wa tết là tiêu hết tiền rồi chắc kiểu này em nghèo wá,bác nhớ dùng cây tiêu hoặc sáo chém e chứ đừng dùng dao hén dù sao dùng mấy thứ đó vẫn cảm thấy zui.......hehehe

Hình phạt của Spammer

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
M_H_M replied on 01-12-2009 7:11 | Locked
hoangcodoc:

cho em đăng kí một cây sáo trúc dòng F1 nha.

sáo đang sài hư mất rồi.định đăng kí bên chú Tân nhưng chú ấy lâu quá, đợi ko nổi nữa

mấy bửa nay buồn muốn chết.bác lee ơi có cây nào ko gửi sớm cho em nhé. dòng F1 nha loại mà bác đang giới thiệu đó.

Bớt 20k cho thằng em nhé. Nhịn ăn mấy bửa nay rồi mới đủ 80k thôi.

được thì gửi theo địa chỉ Lê Huy Tân số 1250 đường Huỳnh Tấn Phát fường Phú Mỷ quận 7

cho em biết cách thanh toán luôn.

Bạn cập nhật thông tin này trể quá, MHM nghỉ bán sáo cách đây vài tháng rồi.

Một cái áo mới đơn giản và thoải mái hơn... Photobucket
Not Ranked
tiểu cầm thủ
nguoicodon replied on 01-19-2009 6:08 | Locked

mấy anh ơi cho em đăng kí 2 cây sáo đô với(cho em với cả bạn của em).bọn em thích sáo lắm nhưng bây giờ mới có quyết tâm để học thổi.khi nào mấy  anh làm xong cho mấy anh kia vậy ạ. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 01-19-2009 6:27 | Locked
nguoicodon:

mấy anh ơi cho em đăng kí 2 cây sáo đô với(cho em với cả bạn của em).bọn em thích sáo lắm nhưng bây giờ mới có quyết tâm để học thổi.khi nào mấy  anh làm xong cho mấy anh kia vậy ạ. 

Bạn vào 1 trong 2 link này để đặt mua nhé.

Link 1: http://damsan.net/forums/thread/19112.aspx  --> hiện anh Thoong đã về quê ăn Tết, phải 2, 3 tuần nữa mới hồi âm + làm sao cho bạn được

Link 2: http://damsan.net/forums/thread/18336.aspx  --> sản phẩm của chú NguyenTan

Page 43 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 41 42 43 44 45 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net