Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm mua trúc ở đâu?

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saonhua:
kirinhn:

Bác saonhua ơi, em có nằm trong nhóm "có duyên" không vậy Geeked. Hehe, xấu hổ quá, đã được bác nhận làm tặng rồi lại còn tham Angel. Big Smile

he he he, theo như ông rùa nói thì bác là thành viên dễ mến, với lại, em rất cảm phục việc bác đem tiếng sáo đi phục vụ từ thiện, thật sự là rất vinh hạnh được làm 1 cây tiêu cho bác để hành tẩu giang hồ, còn gì vui sướng bằng! Smile 

Chả hiểu sao đến bây giờ em mới đọc được mấy bài cuối này, chắc tại đợt vừa rồi thi nên không để ý.

Thực ra em thổi trong nhiều buổi văn nghệ, và buổi từ thiện chỉ là một trong những buổi đấy mà thôi nên không dám nhận là mang tiếng sáo đi phục vụ từ thiện. Em là thằng ham chơi nên có văn nghệ giữa bạn bè là em tham gia, từ cái thời em chưa biết đánh lưỡi đơn cơ, nhưng cũng nhờ thế mà em mới tiến bộ được. Bác nói em mang tiếng sáo đi phục vụ từ thiện làm em thấy xấu hổ quá.

Mà thấy bác Lee bảo cây tiêu bác làm cho em còn chờ MHM thẩm định, không biết là MHM phán sao rồi Big Smile. Bao giờ xong xuôi hết rồi các bác liên lạc với anh Long bạn em theo số điện thoại 0979632920 được không ạ, anh ấy ở VN ít lên mạng nên em cũng khó liên lạc (đến giờ anh ấy vẫn tưởng em phải mua sáo nên chắc vẫn chuẩn bị tiền để trả Big Smile ). Bác cứ bảo là bạn của Quang ở bên Pháp nhờ gửi mấy cây sáo là anh ấy biết. Cảm ơn MHM, bác Lee và bác saonhua một lần nữa nhé Smile.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

đã làm cho bác Ki mà ko biết bác Ki có yêu cầu sáo 10 lỗ ko?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Có 10 lỗ chứ, MHM mà không khoét 10 lỗ thì sang bên này mình biết nhờ ai. Cảm ơn MHM nhé!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Từ ngày mai em đi chơi mấy ngày nên chưa chắc lên mạng được, bác saonhua bao giờ làm xong tiêu cho em có thể gộp với cây sáo của MHM rồi liên lạc với anh Long giúp em được không ạ. Mấy hôm tới chắc em không lên mạng được nên cũng không liên lạc được gì với mọi người, bác giúp được em là tốt nhất. Cảm ơn bác trước nhé! Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hi vọng là tui làm được, mấy bữa nay làm cả đống đó chứ, nhưng chắc do cách xử lí trúc trước khi làm tiêu vì là thử nghiệm nên có vẻ lần này ko tốt, âm ko hay nên tui chẻ củi chụm hết gòi, sẽ cố gắng làm cho bác 1 cây âm phải hay, trong tình huống xấu nhất, tui ko làm ra được trong đợt này, thì chắc phải mua tiêu gỗ gòi chuyển cho pác quá.... nói thì nói thế nhưng tui vẫn còn hy vọng vào vài cây trúc già vương vấn lại,trúc già thì hiếm cực kì, mà lại cong vòng, kiếm 1 cây thẳng thì đỏ con mắt lun, còn trúc non mà làm tiêu thì ôi thôi, trăm cây vớ được nửa cây là cùng, tui đau đầu vì đang tìm cách để chế biến cả trúc non thành tiêu quí nè...ít ra thì cũng phải bằng sáo non của  tui....he he he, nếu đợt này ko làm cho bác được thì hi vọng đợt tiêu sau em sẽ gửi trả nợ bác vậy... hic hic
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác nếu làm kịp được thì tốt, nếu không kịp thì thôi cũng không sao đâu ạ. Em vẫn thích tiêu do anh em damsan làm hơn là tiêu mua, thích tiêu trúc hơn là tiêu gỗ. Thế nên nếu không kịp thì bác cứ để đợt sau, bao giờ có người khác về trong Nam em sẽ lại nhờ bác vậy. Tạm thời em cũng có nhiều cái để tập rồi. Vừa sắm được 1 con pan flute trên ebay, hôm qua vừa được thử nghe tiếng rất trong. Đợi đợt đi chơi về sẽ thu âm thử, nếu hay sẽ gửi cho các bác nghe chơi. Big Smile

Vậy nhé, em vẫn hi vọng là bác làm kịp, còn nếu không được thì bác cũng đừng ngại gì nhé, tấm lòng bác dành cho em em biết và rất quý trọng Smile.

Dù sao thì cũng nhờ bác liên lạc sớm với anh Long hộ em nhé, hôm qua anh ấy vừa gọi em hỏi bao giờ lấy tiêu sáo mà. 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Mấy hôm nay thiếu thốn quá, em vừa đi chơi về, giờ lại chuyển nhà nên chưa có nét, thỉnh thoảng mới đi dùng net nhờ được nên không lên đây thường xuyên với anh em được. 2 tuần sau lắp nét, hi vọng trước đấy có thể kiếm được nguồn nào khác.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

minh muon mua tat ca cac loai ong truc hoac nua' tu ong' nho den ong' sao' to voi so luong lon co ai ma ca nhung loai tru' va nua' de lam sao thi xin lien he so dt 01688371454 minh rat can

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ban cho minh so dt di,minh muon mua ong truc de lam sao voi so luong lon,so dien thoai cua minh la 01688371454.co j nt cho minh nha.ok

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
topic này đã từ năm 2007 không biết anh MHM còn bán ống trúc nữa không ? Nếu còn anh để cho em chục ống, em ở nha trang tập làm đc khoảng 10 cây sáo nhựa rồi, giờ muốn chuyển sang khoét trúc :):D
Not Ranked
tiểu cầm thủ
music_heal_mysoul:

Minh hien dang cung cap cac loai Ong Truc de lam sao, Truc da duoc chon rat ky, do dai 35>55 cm.

nguon goc tu Cu Chi, gia ca nhu sau: Truc binh thuong( danh cho nguoi moi tap khoet) 1000d /1 ong

Truc tot : ( lam sao chuyen nghiep) 3000/1 ong

truc sieu tot : 5.000 /ong ( co the ko ban, de lam sao tang)

bác ơi thế mấy cây sáo của cc1 ông kia nó có đường mắt nhô cao lên trông rất đẹp là loại trúc gì thế ạ cho em hỏi là bác có bán trúc chuyển phát nhanh ko ạ
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
trungndm:
music_heal_mysoul:

Minh hien dang cung cap cac loai Ong Truc de lam sao, Truc da duoc chon rat ky, do dai 35>55 cm.

nguon goc tu Cu Chi, gia ca nhu sau: Truc binh thuong( danh cho nguoi moi tap khoet) 1000d /1 ong

Truc tot : ( lam sao chuyen nghiep) 3000/1 ong

truc sieu tot : 5.000 /ong ( co the ko ban, de lam sao tang)

bác ơi thế mấy cây sáo của cc1 ông kia nó có đường mắt nhô cao lên trông rất đẹp là loại trúc gì thế ạ cho em hỏi là bác có bán trúc chuyển phát nhanh ko ạ

anh MHM đã rửa tay gác dao rồi bác à. nên bác mua trúc cần câu về tập khoét đi.he he

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cac bac oi co ai tang em cay sao khong ,em co moi cay tieu bang nua mua 5000 tu hai nam truoc vua bi be .Em rat thich thoi sao nhung khong co .Neu duoc thi em da ta cac dai kkkkkkkkkaaaaaaaa

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bac chuthoong oi bac co the tang em mot cay sao tong do do chinh bac tu lam duoc khong ,tai vi cho em khong co sao tot nghe may bac thoi ma em them .Neu duoc thi nhan lai dum em 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

khi nao thi em co mot cay sao cua bac lee va cua cac bac tren dam san Day .Den khi nao thi moi thnh hiem thuc

Page 2 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net