Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bài Hoa Bằng Lăng

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
silenthero Posted: 04-23-2011 7:37

Mọi người cho em hỏi bài Hoa Bằng Lăng mà Quach Thiệu Minh hát với sheet nhạc em thổi thấy khác quá ! Nhất là từ đoạn có 2 dấu lặng trở đi ( Dòng thứ 3 ấy ) ! Sheet này em lấy bên vietflute.... Híc.

Rượu buồn vì tri kỉ Rượu sầu vì bi thương Rượu đau vì nhung nhớ Bao giờ hết vấn vương
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cái sheet này mình đã thử thổi theo cũng thấy ko giống

nên mình đã cảm âm lại.

Stick out tongue

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

xuantung:

nên mình đã cảm âm lại.

Stick out tongue

Vậy bạn cho mình xin luôn bản này nhé ! Mấy hum nay ngổi nghe bài này mà càng nghe càng não lòng, không còn tâm trí để " cảm" nữa. híc híc.

Rượu buồn vì tri kỉ Rượu sầu vì bi thương Rượu đau vì nhung nhớ Bao giờ hết vấn vương
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Các bạn nghe thử

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

silenthero:

xuantung:

nên mình đã cảm âm lại.

Stick out tongue

Vậy bạn cho mình xin luôn bản này nhé ! Mấy hum nay ngổi nghe bài này mà càng nghe càng não lòng, không còn tâm trí để " cảm" nữa. híc híc

ok

có gì mình pót qua bên nhạc phổ kí âm nha

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bài này nguyên mẫu là bài '' đôi bướm'' của Trác Y Đình trình bày , nghe vui ơi là vui . Ông jimi đạo lại nghe đến là não nề. ^^ Em có ý kiến , 2 ngày em loay hoay mới vào được damsan. ^^. Hóa ra là lí do rất ngớ ngẩn , em không vào được bàng Mf mà phải vào bằng IE. ^^. Thấy damsan thay đổi nhiều quá . Các mod xem thế nào , trang web nói về nhạc cụ dân gian Việt Nam mà viết toàn bằng tiếng Anh , em thấy hơi mất bản sắc. ^^ Em xin đóng góp ý kiến là các phần vẫn viết bằng tiếng Việt như cũ , cho dễ hiểu ( với những người có trình độ ngoại ngữ cùi pắp nhu em ). Quan trọng hơn là cho biết đây là trang web nhạc cụ dân gian của Việt Nam dù nó là damsan.net chứ không phải damsan.vn. ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

@phantom

Bài này nguyên mẫu là bài '' đôi bướm'' của Trác Y Đình trình bày , nghe vui ơi là vui . Ông jimi đạo lại nghe đến là não nề. ^^ Em có ý kiến , 2 ngày em loay hoay mới vào được damsan. ^^. Hóa ra là lí do rất ngớ ngẩn , em không vào được bàng Mf mà phải vào bằng IE. ^^. Thấy damsan thay đổi nhiều quá . Các mod xem thế nào , trang web nói về nhạc cụ dân gian Việt Nam mà viết toàn bằng tiếng Anh , em thấy hơi mất bản sắc. ^^ Em xin đóng góp ý kiến là các phần vẫn viết bằng tiếng Việt như cũ , cho dễ hiểu ( với những người có trình độ ngoại ngữ cùi pắp nhu em ). Quan trọng hơn là cho biết đây là trang web nhạc cụ dân gian của Việt Nam dù nó là damsan.net chứ không phải damsan.vn. ^^

cái vụ này cũ rùi

em loay hay bằng FF đến lâu cũng ko vô đc

thư băng IE đc liền

bó tay.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

xuantung:

@phantom

cái vụ này cũ rùi

em loay hay bằng FF đến lâu cũng ko vô đc

thư băng IE đc liền

bó tay.

Thôi vụ damsan chỉnh sửa update đã có topic tranh luận rồi. Việc này nhường lại cho các mod xem xét với nhau !

Bi giờ ai giúp em vụ bài Hoa Bằng Lăng này với. sheet nhạc hay cảm âm hay gì gì cũng được. Híc. Đợi mỏi mòn con mắt quá !

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Bài hoa bằng lăng của cậu nè

mình cảm âm nên có sai thì cậu sửa lại nha

Hoa bằng lăng

rề la la đố la fa lá fa sol

fa rề fa sol lá lá lá đồ rê

rề la la đố la đô rế đô fa sol

rê là rê fa' rê đô fa sol rề sol lá sol

đô sol đô rế đô sol fa sol lá

đô sol đô rê mí là fa'-mi rê.

hết

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

xuantung:

Bài hoa bằng lăng của cậu nè

mình cảm âm nên có sai thì cậu sửa lại nha

Hoa bằng lăng

rề la la đố la fa lá fa sol

rề la la đố la đô rế đô fa sol

đô sol đô rế đô sol fa sol lá

đô sol đô rê mí là fa'-mi rê.

hết

cảm âm khá chuẩn thì phải. Mình thổi đoạn đó là .... Rê là rê fa' rê đô fa sol sol lá sol       Đô sol đô rế đô fa sol lá.... không biết đúng không? cũng là cảm âm để thổi...

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

do là mình cảm âm nên sẽ không đc chuẩn 100% như bản nhạc gốc đc

các bạn thông cảm nha.

Big Smile

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hehehehe đã pảo cảm âm mak đúng 100% thì pó tay rùi

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net