Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho hỏi về cách tự học nhạc lí

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui Posted: 11-27-2007 21:58
Em hiện gần như mù tịt về nhạc lí, nhưng không có thời gian đi học. Mấy bác chỉ giúp em cách tự học với.Stick out tongue
Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui cách đây 1 năm cũng mù nhạc hoàn toàn giống bạn, rờ vô cây sáo mới biết thế nào là nhạc lý.

Để tui bày cho bạn nè: cách học nhạc lý nhanh nhất mà đỡ tốn kém nhất là ra nhà sách kiếm cuốn nhạc lý cơ bản, đứng đọc chừng 1 tiếng là bạn có thể gọi là biết sơ về nhạc rồi. Sau đó về nhà nghiền ngẫm rồi lúc nào rảnh lại vô nhà sách nạp thêm.

Cứ như thế thì bạn sẽ có được một vốn kiến thức âm nhạc kha khá thôi !

Chúc thành công !

Dụng lực đả lực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
OK. Hôm trươc em nói là múôn thổi sáo thì phải đánh số vô bản nhạc, thế là bác Saotruc hô lên "mày đi theo thằng Ninja luôn đi"  => cùng cảnh ngộ, mà bác thổi hay thế này nên em nghe lời bác là hợp nhất Stick out tongue
Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

muabui:
OK. Hôm trươc em nói là múôn thổi sáo thì phải đánh số vô bản nhạc, thế là bác Saotruc hô lên "mày đi theo thằng Ninja luôn đi"  => cùng cảnh ngộ, mà bác thổi hay thế này nên em nghe lời bác là hợp nhất Stick out tongue

Hê hê hê...!

Bác bị "anh" Ninja dụ rồi.  Còn bác Saotruc coi nổi nóng zị chứ hiền khô hà. (nói nhỏ nghen, bái bác í làm sư phụ đi! Khoản 6 tháng sau là thành tài liền đó.). (Chết! Cái này sao có vẽ thiên lệch quá ta???)

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To Bác MuaBui : Bác có lộntui với ai không đó ? Tui nhớ là chưa nói câu này bao giờ và cũng không kêu mày tao với ai hết.
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net